Flash News

മീഡിയ പ്‌ളസിന്റെ ഹ്യൂമാനിറ്റി സര്‍വ്വീസ് അവാര്‍ഡ് നവാസ് പാലേരിക്കും ശ്രീജിത്ത് വിയ്യൂരിനും സമ്മാനിച്ചു

September 10, 2018 , അഫ്സല്‍ കിളയില്‍

award

മീഡിയ പ്‌ളസ് ഏര്‍പ്പെടുത്തിയ രണ്ടാമത് ഹ്യൂമാനിറ്റി സര്‍വ്വീസ് അവാര്‍ഡ് പ്രമുഖ ഗായകനായ നവാസ് പാലേരിക്കും മജീഷ്യന്‍ ശ്രീജിത്ത് വിയ്യൂരിനും നുസ്‌റത്തുല്‍ അനാം ട്രസ്റ്റ് ചെയര്‍മാന്‍ അനസ് അബ്ദുല്‍ ഖാദര്‍ സമ്മാനിക്കുന്നു

മങ്കട : ഗള്‍ഫിലെ മികച്ച അഡൈ്വര്‍ട്ടൈസിംഗ് & ഈവന്റ് മാനേജ്‌മെന്റ് കമ്പനിയായ മീഡിയ പ്‌ളസ് ഏര്‍പ്പെടുത്തിയ രണ്ടാമത് ഹ്യൂമാനിറ്റി സര്‍വ്വീസ് അവാര്‍ഡ് പ്രമുഖ ഗായകനായ നവാസ് പാലേരിക്കും മജീഷ്യന്‍ ശ്രീജിത്ത് വിയ്യൂരിനും സമ്മാനിച്ചു. വടക്കാങ്ങര ടാലന്റ് പബ്ലിക് സ്‌ക്കൂളില്‍ നടന്ന ചടങ്ങില്‍ നുസ്‌റത്തുല്‍ അനാം ട്രസ്റ്റ് ചെയര്‍മാന്‍ അനസ് അബ്ദുല്‍ ഖാദറും, ടാലന്റ് പബ്ലിക് സ്‌ക്കൂള്‍ പ്രിന്‍സിപ്പല്‍ സിന്ധ്യ ഐസകും ചേര്‍ന്നാണ് അവാര്‍ഡ് സമ്മാനിച്ചത്.

പ്രൊഫസര്‍ എം.അബ്ദുല്‍ അലി, ഡോ. ശുക്കൂര്‍ കിനാലൂര്‍, ഡോ. അമാനുല്ല വടക്കാങ്ങര എന്നിവര്‍ അംഗങ്ങളായ കമ്മിറ്റിയാണ് ഇരുവരേയും അവാര്‍ഡിന് തെരഞ്ഞെടുത്തത്. മീഡിയ പ്‌ളസിന്റെ കോര്‍പറേറ്റ് സോഷ്യല്‍ റസ്‌പോസിബിലിറ്റിയുടെ ഭാഗമായാണ് മാനവരാശിക്ക് സേവനം ചെയ്യുന്ന യുവപ്രതിഭകളെ ആദരിക്കുതെന്ന് ചടങ്ങില്‍ സംസാരിച്ച മീഡിയ പ്‌ളസ് സി.ഇ.ഒ ഡോ. അമാനുല്ല വടക്കാങ്ങര പറഞ്ഞു.

സ്‌ക്കൂള്‍ മാനേജര്‍ യാസര്‍ കരുവാട്ടില്‍, ഇംഗ്ലീഷ് ഫാക്കല്‍റ്റി അബ്ദുല്ല, പി.കെ സയ്യിദ് ഹുസൈന്‍ തങ്ങള്‍ പരിപാടിയില്‍ സംബന്ധിച്ചു.

സ്നേഹത്തില്‍ അധിഷ്ഠിതമായ കവിതകളും, മാപ്പിളപ്പാട്ടുകളും സിനിമാ ഗീതങ്ങളുമായി ‘നന്മ നിറഞ്ഞ പാട്ടുകള്‍” എന്ന പേരില്‍ ഏകാംഗ ഗാനമേളയുമായി മാപ്പിളപ്പാട്ട് രംഗത്ത് സജീവമായ കോഴിക്കോട് സ്വദേശി നവാസ് പാലേരിയുടെ പാട്ടുകള്‍ മനുഷ്യ സ്നേഹം, ദേശസ്നേഹം, പ്രവാചക സ്നേഹ എന്നിവയില്‍ ചാലിച്ചെടുത്തതാണ്. ശുദ്ധമായ സംഗീതം സ്വപ്‌നം കാണു നവസ് പാട്ടുകളുടെ ബഹളങ്ങളുടെ പിറകെ പോകാത്ത ഗായകനാണ്. മാപ്പിളപ്പാട്ടെന്ന പേരില്‍ പുറത്തിറങ്ങു ആഭാസ ഗാനങ്ങള്‍ ഈ കലാശാഖയെ തന്നെ തകര്‍ക്കുമ്പോള്‍ തന്റെ വേറിട്ട വഴി മാപ്പിളപ്പാട്ട് പ്രസ്ഥാനത്തിനും സഹായകരമാവുന്ന പ്രതീക്ഷയിലാണ് നവാസ്. പഴയ പാട്ടുകളുടെ ശേഖരം തേടിപ്പിടിച്ച് അത് വേദികളിലെത്തിക്കുക എന്ന ശ്രമകരരമായ ദാത്യത്തിലാണ് നവാസ്. മനുഷ്യ സ്‌നേഹവും സാഹോദര്യവും ഊട്ടിയുറപ്പിക്കുകയും സാമൂഹ്യ സൗഹാര്‍ദ്ദത്തിന് ആഹ്വാനം ചെയ്യുകയും ചെയ്യു പാട്ടും പ്രസംഗവുമാണ് നവാസിനെ അവാര്‍ഡിന് അര്‍ഹനാക്കിയത്.

കലയുടെ സാമൂഹിക ധര്‍മ്മം അടയാളപ്പെടുത്തുന്ന നിരവധി പരിപാടികളിലൂടെ കേരളത്തിന്റെ ശ്രദ്ധ പിടിച്ച് പറ്റിയ മാന്ത്രികനാണ് ശ്രീജിത്ത് വിയ്യൂര്‍, ജാല വിദ്യയെ കേവലം വിനോദം എതിലുപരി വിഞ്ജാനവും നന്മകളും കോര്‍ത്തിണക്കി പരിവര്‍ത്തനത്തിന്റെ ചാലക ശക്്തിയാക്കുതിനുള്ള പ്രായോഗിക പരീക്ഷണങ്ങളാണ് ശ്രീജിത്ത് വിയ്യൂരിനെ ശ്രേദ്ധേയനാക്കുന്നത്. ഇന്ദ്രജാലത്തെ മാനവരാശിയുടെ നന്മക്ക് പ്രയോജനപ്പെടുത്താവുന്ന എല്ലാ മേഖലയും ശ്രിജിത്ത് ഉപയോഗപ്പെടുത്താറുണ്ട്. മദ്യപാനം, പുകവലി, അഴിമതി, വര്‍ഗീയത, ഭീകരവാദം, എയ്ഡിസ് ബോധവല്‍ക്കരണം, സാക്ഷരത യജ്ഞം, പരിസ്ഥിതി സംരംക്ഷണം, കംപ്യൂട്ടര്‍ സാക്ഷരത, മനോരോഗികള്‍ക്കായുള്ള പ്രത്യേക പരിപാടി, ഇംഗ്ലീഷ് അധ്യാപകര്‍ക്കായി ആവിഷ്‌കരിച്ച പരിപാടികള്‍ എന്നിവ ഏറെ ശ്രദ്ധേയമായിരുന്നു.

നവാസ് പാലേരിയുടെ സംഗീത വിരുന്നും ശ്രീജിത്ത് വിയ്യൂരിന്റെ മായാജാല പ്രകടനങ്ങളും പരിപാടിക്ക് കൊഴുപ്പേകി. ടാലന്റ് പബ്ലിക് സ്‌ക്കൂള്‍ ഓര്‍ക്കസ്ട്ര താല്‍ നവാസ് പാലേരി ഉദ്ഘാനം ചെയതു. തുടര്‍ന്ന് ഓര്‍ക്കസ്ട്ര അംഗങ്ങളുടെ ഗാനമേളയും അരങ്ങേറി.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top