Flash News
ട്രാന്‍സ്‌ജെന്‍ഡര്‍ യുവതികളെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസില്‍ രണ്ടു യുവാക്കള്‍ അറസ്റ്റില്‍   ****    കൈതച്ചക്കയില്‍ വെച്ച പന്നിപ്പടക്കം പൊട്ടിത്തെറിച്ച് ഗര്‍ഭിണിയായ ആന ചെരിഞ്ഞ സംഭവത്തില്‍ ഒരാളെ അറസ്റ്റു ചെയ്തു   ****    പൗരത്വഭേദഗതി നിയമത്തിനെതിരെ ഡല്‍ഹിയില്‍ നടന്ന കലാപം വര്‍ഗീയവത്ക്കരിച്ചെന്ന പരാതിയില്‍ ഏഷ്യാനെറ്റ് ന്യൂസിനെതിരെ കേസ്   ****    കോവിഡ്-19: ലോക്ക്ഡൗണില്‍ വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ കുടുങ്ങിപ്പോയ എല്ലാ തൊഴിലാളികളേയും പതിനഞ്ച് ദിവസത്തിനകം അവരവരുടെ നാട്ടില്‍ എത്തിക്കണമെന്ന് സുപ്രീം കോടതിയുടെ നിര്‍ദ്ദേശം   ****    കോവിഡ്-19-നെ നിയന്ത്രിക്കാനാകാതെ ഇന്ത്യ, 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ 9851 പേര്‍ക്ക് രോഗബാധ, ഇറ്റലിയേയും കടത്തിവെട്ടുമെന്ന് വിദഗ്ധര്‍   ****    കോവിഡിന്റെ വ്യാപനത്തില്‍ നിന്ന് നമ്മള്‍ മുക്തി നേടിയിട്ടില്ല, സമൂഹ വ്യാപനം ഒരു വിപത്താണെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി   ****   

ശബരിമലയിലെ ആചാരലംഘനത്തില്‍ എന്‍.ബി.എ. അപലപിച്ചു

January 4, 2019 , ജയപ്രകാശ് നായര്‍

Emblem2-page-0ന്യൂയോര്‍ക്ക്: ശബരിമലയിലെ ആചാരാനുഷ്ടാനങ്ങള്‍ ലംഘിക്കാന്‍ നിരീശ്വരവാദികളായ കമ്മ്യുണിസ്റ്റ് സര്‍ക്കാര്‍ ക്ഷേത്രത്തിലേക്ക് മഫ്തിയിലുള്ള പോലീസിന്‍റെ സഹായത്തോടെ യുവതികളെ എത്തിച്ചതിലും അതേ തുടര്‍ന്നുണ്ടായ അനിഷ്ട സംഭവങ്ങളിലും നായര്‍ ബനവലന്റ് അസ്സോസിയേഷന്റെ പ്രതിഷേധം എന്‍.ബി.എ.സെന്ററില്‍ കൂടിയ യോഗത്തില്‍ പ്രമേയം അവതിരിപ്പിച്ചു. ജനാധിപത്യത്തിനു നിരക്കാത്ത രീതിയാണ് ശബരിമല വിഷയത്തില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ അവലംബിച്ചത് എന്ന് പ്രസിഡന്റ് കരുണാകരന്‍ പിള്ള പറഞ്ഞു. ട്രഷറര്‍ പ്രഭാകരന്‍ നായരുടെ പ്രാര്‍ത്ഥനയോടെ യോഗം ആരംഭിച്ചു. ശബരിമലയിലെ പ്രത്യേകതകള്‍ തന്നെയാണ് ഇത്രയും ഭക്തജനങ്ങളെ വീണ്ടും വീണ്ടും വര്‍ഷം തോറും ദര്‍ശനത്തിന് എത്താന്‍ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നത്. അത് അവിടത്തെ ആചാരാനുഷ്ടാനങ്ങളാണ്. അത് ഇല്ലാതാക്കിയാല്‍ മറ്റു ക്ഷേത്രങ്ങളില്‍ നിന്ന് ശബരിമല എങ്ങനെ വേറിട്ട്‌ നില്‍ക്കും എന്ന ആശങ്ക പങ്കെടുത്തവരെല്ലാം പ്രകടിപ്പിച്ചു.

ശബരിമല ക്ഷേത്രം നശിപ്പിക്കുന്നതിന് മുന്‍പും പലരും ശ്രമിച്ചിട്ടുണ്ട്. അന്നൊക്കെ അതില്‍ നിന്നെല്ലാം ഉയര്‍ത്തെഴുന്നേറ്റ ചരിത്രമാണ് ശബരിമലക്കുള്ളത്. ഈ പ്രതിസന്ധി ഘട്ടത്തില്‍ നിന്നും അയ്യപ്പ ഭക്തര്‍ മുക്തിനേടുക തന്നെ ചെയ്യുമെന്നും “യദാ യദാഹി ധര്‍മ്മസ്യ ഗ്ലാനിര്‍ ഭവതി ഭാരത” എന്ന ഭഗവദ് ഗീതയിലെ സാരാംശം ഇവിടെ ഉള്‍ക്കൊള്ളണമെന്നും ട്രസ്റ്റീ ബോര്‍ഡ് ചെയര്‍മാന്‍ കുന്നപ്പള്ളില്‍ രാജഗോപാല്‍ ആഹ്വാനം ചെയ്തു.

മുഖ്യമന്ത്രി ഇപ്പോഴും വെറുമൊരു പാര്‍ട്ടി സെക്രട്ടറിയെപ്പോലെയാണ് സംസാരിക്കുന്നതും പെരുമാറുന്നതും എന്ന് യോഗം വിലയിരുത്തി. ഹിന്ദുക്കളെ അവഹേളിക്കുന്ന ഈ മുഖ്യമന്ത്രിയും പാര്‍ട്ടിയും മേലില്‍ ഒരു തെരഞ്ഞെടുപ്പിലും ജയിക്കാതിരിക്കാന്‍ ഹിന്ദുക്കള്‍ ഒറ്റക്കെട്ടായി നില്‍ക്കണമെന്ന് യോഗം ആഹ്വാനം ചെയ്തു. നൂറ്റാണ്ടുകള്‍ക്കു മുമ്പ് കുഴിച്ചുമൂടിയ ജാതി മത വ്യത്യാസങ്ങള്‍ ചികഞ്ഞെടുത്ത് സമൂഹത്തില്‍ വിള്ളല്‍ സൃഷ്ടിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്ന കുടിലബുദ്ധി എന്നും വിലപ്പോവില്ല എന്നും യോഗം ഓര്‍മ്മിപ്പിച്ചു.

ഭജന കമ്മിറ്റി ചെയര്‍മാന്‍ നരേന്ദ്രനാഥന്‍ നായര്‍, ട്രസ്ടീ ബോര്‍ഡ് മെമ്പര്‍ വനജ നായര്‍, എക്സിക്യുട്ടീവ് കമ്മിറ്റി മെമ്പര്‍ ജയപ്രകാശ് നായര്‍ എന്നിവര്‍ സംസാരിച്ചു. ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി പ്രദീപ്‌ മേനോന്‍ കൃതജ്ഞത അറിയിച്ചു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top