Flash News
ട്രാന്‍സ്‌ജെന്‍ഡര്‍ യുവതികളെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസില്‍ രണ്ടു യുവാക്കള്‍ അറസ്റ്റില്‍   ****    ജൂണ്‍ പകുതിയോടെ കേരളത്തിലേക്ക് നേരിട്ട് വിമാന സര്‍വ്വീസ്; കേന്ദ്രമന്ത്രി വി മുരളീധരന്റെ വാഗ്ദാനം   ****    കേരളം വീണ്ടും കോവിഡ്-19ന്റെ പിടിയിലേക്ക് നീങ്ങുന്നു, ഹോട്ട് സ്പോട്ടുകള്‍ കൂടുന്നു, ഇന്ന് 57 പേര്‍ക്ക് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചു   ****    വ്യത്യസ്ഥനായ ആ കള്ളനെ സത്യത്തിലാരും തിരിച്ചറിഞ്ഞില്ല, ബൈക്ക് മോഷ്ടാവിന്റെ ‘സത്യസന്ധത’ കൗതുകമായി   ****    കോവിഡ് മഹാമാരിയില്‍ ജനങ്ങള്‍ മരിച്ചു വീഴുന്നു, പാവപ്പെട്ടവര്‍ പട്ടിണിയില്‍ വലയുന്നു, ബിജെപിയാകട്ടേ പ്രതിമ നിര്‍മ്മാണത്തില്‍, എതിര്‍പ്പുമായി കോണ്‍ഗ്രസ്   ****    കൊവിഡ്-19 വാക്സിന്‍ കുട്ടികളില്‍ പരീക്ഷിക്കാന്‍ ഓക്സ്ഫോര്‍ഡ് സര്‍‌വ്വകലാശാല ഒരുങ്ങുന്നു, അസ്വസ്ഥരായി മാതാപിതാക്കള്‍   ****   

കേരളത്തിലെ 12 ലക്ഷത്തോളം കുടുംബങ്ങളിലെ കുട്ടികള്‍ സുരക്ഷിതരല്ലെന്ന് സര്‍വ്വെ

April 19, 2019

aaaa222തിരുവനന്തപുരം: കേരളത്തിലെ 11,72,433 കുടുംബങ്ങളിലെ കുട്ടികള്‍ സുരക്ഷിതരല്ലെന്ന് സംസ്ഥാന സാമൂഹിക നീതി വകുപ്പ് സര്‍വ്വെയിൽ കണ്ടത്തി. കഴിഞ്ഞവര്‍ഷം നടത്തിയ സര്‍വ്വെയില്‍ 32,654 കുടുംബങ്ങളില്‍ രണ്ടാനച്ഛനോ രണ്ടാനമ്മയോ ആണുള്ളതെന്നും 94,685 കുടുംബങ്ങളില്‍ രക്ഷിതാക്കളിലാരെങ്കിലും മദ്യപാനികളാണ് എന്നും കണ്ടെത്താന്‍ കഴിഞ്ഞു. 2014-ല്‍ ഇടുക്കിയില്‍ പത്തുവയസ്സുകാരനെ രക്ഷിതാക്കള്‍ ഉപദ്രവിച്ച കേസിനെത്തുടര്‍ന്ന് രൂപീകരിച്ച ഷഫീഖ് കമ്മിറ്റിയുടെ ശുപാര്‍ശപ്രകാരമാണിത്. കമ്മിറ്റിയുടെ ഇടപെടല്‍ മൂലം അങ്കണവാടി പ്രവര്‍ത്തകരെ ഉപയോഗിച്ച് ശിഥില ബന്ധങ്ങളുള്ള കുടുംബങ്ങളുടെ വിവരങ്ങള്‍ സ്വീകരിച്ചിരുന്നു.

അതേസമയം കുട്ടികള്‍ക്കെതിരെ സംസ്ഥാനത്തൊട്ടാകെ പീഡനങ്ങള്‍ വര്‍ധിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ കുരുന്നുകളെ സംരക്ഷിക്കാന്‍ സാമൂഹികനീതി വകുപ്പിന്റെ നേതൃത്വത്തില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ പദ്ധതി തയ്യാറാക്കും. ഇതിനായി ഈ മാസം 27-ന് ബന്ധപ്പെട്ടവരുടെ യോഗം വിളിക്കാന്‍ സാമൂഹികനീതി വകുപ്പ് തീരുമാനിച്ചു. അടുത്തിടെ ഇടുക്കിയിലും കഴിഞ്ഞദിവസം ആലുവയിലും സ്വന്തം വീട്ടില്‍ നിന്ന് കുട്ടികള്‍ നേരിട്ട പീഡനങ്ങളെത്തുടര്‍ന്നാണ് കരുതല്‍ നടപടികള്‍ ആലോചിക്കുന്നതെന്ന് സാമൂഹികനീതി സ്‌പെഷ്യല്‍ സെക്രട്ടറി ബിജുപ്രഭാകര്‍ പറഞ്ഞു.

സര്‍വേയില്‍ കണ്ടെത്തിയ കുടുംബങ്ങളുടെ വിവരങ്ങള്‍ പരിശോധിച്ചശേഷം കുട്ടികളുടെ വിവരം പഞ്ചായത്തുതല ജാഗ്രതാ സമിതികള്‍ക്കും ചൈല്‍ഡ് ലൈന്‍ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്കും കൈമാറി നിരീക്ഷണം കര്‍ശനമാക്കും. കുടുംബങ്ങളുടെയോ കുട്ടികളുടെയോ വിവരം പരസ്യപ്പെടുത്തില്ല. ഇത്തരം വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്ക് പ്രത്യേക കരുതല്‍ നല്‍കാന്‍ സ്‌കൂളുകൾക്കും നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കും. കുട്ടികളുടെ പെരുമാറ്റത്തിലുള്ള വ്യത്യാസങ്ങൾ പരിശോധിക്കാന്‍ അധ്യാപകര്‍ക്ക് നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കും.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top