Flash News
ട്രാന്‍സ്‌ജെന്‍ഡര്‍ യുവതികളെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസില്‍ രണ്ടു യുവാക്കള്‍ അറസ്റ്റില്‍   ****    ജൂണ്‍ പകുതിയോടെ കേരളത്തിലേക്ക് നേരിട്ട് വിമാന സര്‍വ്വീസ്; കേന്ദ്രമന്ത്രി വി മുരളീധരന്റെ വാഗ്ദാനം   ****    കേരളം വീണ്ടും കോവിഡ്-19ന്റെ പിടിയിലേക്ക് നീങ്ങുന്നു, ഹോട്ട് സ്പോട്ടുകള്‍ കൂടുന്നു, ഇന്ന് 57 പേര്‍ക്ക് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചു   ****    വ്യത്യസ്ഥനായ ആ കള്ളനെ സത്യത്തിലാരും തിരിച്ചറിഞ്ഞില്ല, ബൈക്ക് മോഷ്ടാവിന്റെ ‘സത്യസന്ധത’ കൗതുകമായി   ****    കോവിഡ് മഹാമാരിയില്‍ ജനങ്ങള്‍ മരിച്ചു വീഴുന്നു, പാവപ്പെട്ടവര്‍ പട്ടിണിയില്‍ വലയുന്നു, ബിജെപിയാകട്ടേ പ്രതിമ നിര്‍മ്മാണത്തില്‍, എതിര്‍പ്പുമായി കോണ്‍ഗ്രസ്   ****    കൊവിഡ്-19 വാക്സിന്‍ കുട്ടികളില്‍ പരീക്ഷിക്കാന്‍ ഓക്സ്ഫോര്‍ഡ് സര്‍‌വ്വകലാശാല ഒരുങ്ങുന്നു, അസ്വസ്ഥരായി മാതാപിതാക്കള്‍   ****   

ചിക്കാഗോ കെ.സി.എസ്. ഭവനരഹിതര്‍ക്ക് ഒരു അത്താണി

April 24, 2019 , ജോസ് കണിയാലി

PICTURE -1

ചിക്കാഗോ കെ.സി.എസ്. മുന്‍ പ്രസിഡന്‍റ് ജോസ് കണിയാലി ബിനുവിനും കുടുംബത്തിനും വീടിന്‍റെ താക്കോല്‍ കൈമാറുന്നു

വെളിയനാട്: സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തക ഡോ. എം.എസ്. സുനില്‍ (സുനില്‍ ടീച്ചര്‍) നിര്‍ദ്ധനരായ ഭവനരഹിതര്‍ക്ക് പണിതു നല്‍കുന്ന 131-ാമത്തെ വീട് കുട്ടനാട്ടിലെ ബിനുവിനും കുടുംബത്തിനും നല്‍കി. മഹാപ്രളയത്തില്‍ വീട് നഷ്ടമായതിനെ തുടര്‍ന്ന് താല്‍ക്കാലിക ഷെഡിലാണ് വെളിയനാട് പഞ്ചായത്ത് ഒന്നാം വാര്‍ഡ് സ്വദേശിയായ ബിനു ആന്‍റണിയുടെ കുടുംബം കഴിഞ്ഞിരുന്നത്.

BINU POOTHURA

ബിനു പൂത്തുറയില്‍

ഓരോ വീടിനും ഒരു സ്പോണ്‍സറെ കണ്ടെത്തി ടീച്ചറുടെ മേല്‍നോട്ടത്തിലാണ് നിര്‍മ്മാണം. വെളിയനാട്ട് ചിക്കാഗോ ആസ്ഥാനമായുള്ള ക്നാനായ കാത്തലിക് സൊസൈറ്റിയാണ് മൂന്ന് വീടുകള്‍ സ്പോണ്‍സര്‍ ചെയ്തത്. ഒന്നര മാസം കൊണ്ടാണ് നിര്‍മ്മാണം പൂര്‍ത്തിയായത്.

കുട്ടനാട്ടില്‍ ബിനുവിന്‍റെ കുടുംബത്തിന് പുറമേ മറ്റ് രണ്ട് കുടുംബങ്ങള്‍ക്കുകൂടി സുനില്‍ ടീച്ചര്‍ വീടുകള്‍ പണിതു നല്‍കി. ഇതിനുപറമെ 134-ാമത്തെ വീടിന്‍റെ നിര്‍മ്മാണവും കുട്ടനാട്ടില്‍ ആരംഭിക്കാനുള്ള തയ്യാറെടുപ്പിലാണ്.

ഡോ. എം.എസ്. സുനില്‍ പത്തനംതിട്ട കാതോലിക്കേറ്റ് കോളേജ് സുവോളജി വിഭാഗം മുന്‍ മേധാവിയായിരുന്നു. സ്വന്തമായി ഒരു സംഘടനയില്ലാതെയാണ് ഇതിനോടകം ടീച്ചര്‍ 133 വീടുകള്‍ നിര്‍മ്മിച്ചു നല്‍കിയത്. കുട്ടനാടിന് പുറമെ മറ്റ് പ്രളയമേഖലകളിലായി ഒന്‍പത് വീടുകള്‍ പണിതു നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.

വെളിയനാട്ട് നടന്ന ചടങ്ങില്‍ ക്നാനായ കാത്തലിക് സൊസൈറ്റി മുന്‍ പ്രസിഡന്‍റായ ജോസ് കണിയാലി വീടിന്‍റെ താക്കോല്‍ കൈമാറി. ഡോ. എം.എസ്. സുനില്‍, മിഖായേല്‍ പള്ളി വികാരി ഫാ. ജോബി കണ്ണാലയില്‍, വെളിയനാട് പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്‍റ് സാബു തോട്ടുങ്കല്‍, ജെയിംസ് തെക്കനാട്ട്, സണ്ണി, കുഞ്ഞുമോന്‍, കെ.പി. ജയലാല്‍ എന്നിവര്‍ പങ്കെടുത്തു.

2017-2018 കാലയളവില്‍ ചിക്കാഗോ കെ.സി.എസ്. പ്രസിഡന്‍റായിരുന്ന ബിനു പൂത്തറയിലിന്‍റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള കമ്മറ്റിയാണ് ഭവന നിര്‍മ്മാണത്തിന് സാമ്പത്തിക സഹായം നല്‍കിയത്. സാജു കണ്ണമ്പള്ളി, ജോണിക്കുട്ടി പിള്ളവീട്ടില്‍, ഡിബിന്‍ വിലങ്ങുകല്ലേല്‍, ഷിബു മുളയാനിക്കുന്നേല്‍ എന്നിവരായിരുന്നു മറ്റ് കമ്മറ്റിയംഗങ്ങള്‍. നാലുലക്ഷം വീതം മുതല്‍മുടക്കുള്ള മൂന്ന് വീടുകളാണ് ചിക്കാഗോ കെ.സി.എസ്. സ്പോണ്‍സര്‍ ചെയ്തത്.

ബിനു പൂത്തുറയിലിന്‍റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള മുന്‍ എക്സിക്യൂട്ടീവിന്‍റെ ഈ പ്രവര്‍ത്തനം അഭിനന്ദനാര്‍ഹമാണെന്ന് ചിക്കാഗോ കെ.സി.എസ്. പ്രസിഡന്‍റ് ഷിജു ചെറിയത്തില്‍ പ്രസ്താവിച്ചു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top