Flash News
ട്രാന്‍സ്‌ജെന്‍ഡര്‍ യുവതികളെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസില്‍ രണ്ടു യുവാക്കള്‍ അറസ്റ്റില്‍   ****    ചൈനയോട് പ്രതികരിക്കാന്‍ തയ്യാറെടുക്കുന്ന മൂന്ന് സൈനിക വിഭാഗങ്ങള്‍ ബ്ലൂ പ്രിന്‍റ് പ്രധാനമന്ത്രി മോദിക്ക് കൈമാറി   ****    സിക്കിം അതിര്‍ത്തിയിലെ ലഡാക്കില്‍ 5000ഓളം സൈനികരെ ചൈന വിന്യസിച്ചതോടെ ഇന്ത്യയും പോരിനായി തയ്യാറെടുക്കുന്നു; കാര്‍ഗിലിനു ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും വലിയ സൈനിക നീക്കമെന്ന് ഇന്ത്യ   ****    കൊറോണ രോഗികളില്‍ ഹൈഡ്രോക്സിക്ലോറോക്വിന്‍ പരീക്ഷിക്കുന്നത് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന നിരോധിച്ചു   ****    പാമ്പിനെക്കൊണ്ട് കൊത്തിച്ച് കൊലപ്പെടുത്തിയ ഉത്രയുടെ ഒന്നര വയസ്സുള്ള കുട്ടിയെ ഭര്‍ത്താവ് സൂരജിന്റെ വീട്ടില്‍ നിന്ന് പോലീസ് മാറ്റി ഉത്രയുടെ മാതാപിതാക്കള്‍ക്ക് കൈമാറി   ****    എസ്.എസ്.എല്‍.സി, ഹയര്‍ സെക്കന്‍ഡറിപരീക്ഷ: വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്ക് സുരക്ഷയൊരുക്കി ഫ്രറ്റേണിറ്റി   ****   

കോഴിക്കോട് എയര്‍പോര്‍ട്ടിലെ യാത്രക്കാരുടെ പ്രയാസങ്ങള്‍ക്ക് ഉടന്‍ പരിഹാരം കാണും: പി.കെ. കുഞ്ഞാലിക്കുട്ടി

June 17, 2019 , പ്രസ് റിലീസ്

Kozhikode-Calicut-International-Airport-CCJകോഴിക്കോട് എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ യാത്രക്കാര്‍ നേരിടുന്ന പ്രയാസങ്ങള്‍ക്ക് ഉടന്‍ പരിഹാരം കാണുമെന്നും സൗകര്യങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ മെച്ചപ്പെടുത്തുമെന്നും നിയുക്ത എം.പിയും കോഴിക്കോട് എയര്‍പോര്‍ട്ട് അഡ്വൈസറി ബോര്‍ഡ് ചെയര്‍മാനുമായ പി.കെ. കുഞ്ഞാലിക്കുട്ടി പറഞ്ഞു.

കോഴിക്കോട് എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ യാത്രക്കാര്‍ നേരിടുന്ന വിവിധ പ്രായസങ്ങള്‍ക്ക് അടിയന്തിരമായി പരിഹാരം കാണണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് കാലിക്കറ്റ് എയര്‍പോര്‍ട്ട് പ്രൊട്ടക്ഷന്‍ കൗണ്‍സില്‍ ഭാരവാഹികളുടെ നേത്രത്വത്തിലുള്ള നിവേദക സംഘവുമായി സംസാരിക്കയായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

കോഴിക്കോട് എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ എത്തുന്ന അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രക്കാര്‍ക്ക് എമിഗ്രേഷന്‍ നടപടികള്‍ വേഗത്തില്‍ പൂര്‍ത്തിയായാലും ആവശ്യത്തിനുള്ള ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ കുറവ്മൂലം ലഗേജുകള്‍ കിട്ടാന്‍ മണിക്കൂറുകളോളം കാത്തിരിക്കേണ്ട അവസ്ഥയാണുള്ളത്. ഒന്നിലധികം വിമാനങ്ങള്‍ ഇറങ്ങുന്ന സമയത്ത് ഈ കാത്തിരിപ്പിന്‍റെ സമയം കൂടുകയും ചെയ്യുന്നു. എയര്‍പോര്‍ട്ടിന്‍റെ പുതിയ ടെര്‍മിനല്‍ വന്നതോടെ അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങള്‍ ഒരുങ്ങിയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ കുറവ് മൂലം പ്രയാസപ്പെടുന്നത് യാത്രക്കാരാണ്. എല്ലാ അന്താരാഷ്ട്ര നിയമങ്ങളും കാറ്റില്‍ പറത്തി കസ്റ്റംസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ യാത്രക്കാരോട് കാണിക്കുന്ന പീഡന മനോഭാവം അവസാനിപ്പിക്കുക, മറ്റ് എയര്‍പോര്‍ട്ടുകളെ അപേക്ഷിച്ച് കോഴിക്കോട് സെക്ടറില്‍ നിന്നും അധിക ടിക്കറ്റ് ചാര്‍ജ്ജ് ഈടാക്കുന്നതിന് ശാശ്വത പരിഹാരം കാണുക, കോഴിക്കോട് സെക്ടറില്‍ സര്‍വ്വീസ് നടത്തിയിരുന്ന ഹെദരാബാദ് സര്‍വ്വീസ് പുനരാരംഭിക്കുക, സിംഗപ്പൂര്‍, ഹോങ്കോംഗ്, ഹുബ്ലി, ലക്ഷദ്വീപ് സര്‍വ്വീസുകള്‍ ആരംഭിക്കുക, വിമാനത്താവളത്തിലെത്തുന്ന യാത്രക്കാര്‍ക്ക് സൗജന്യ വൈഫൈ സേവനം പൂര്‍ണ്ണ തോതില്‍ ലഭ്യമാക്കുക തുടങ്ങിയ ആവശ്യങ്ങളടങ്ങിയ നിവേദനമാണ് നല്‍കിയത്.

കോഴിക്കോട് എയര്‍പോര്‍ട്ടിന്‍റെ സമഗ്രവികസനത്തിനായി പ്രവാസികളുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ രൂപീകൃതമായ സംഘടനയാണ് കാലിക്കറ്റ് എയര്‍പോര്‍ട്ട് പ്രൊട്ടക്ഷന്‍ കൗണ്‍സില്‍ (സി.എ.പി.സി.).

യു.എ. നസീര്‍, ന്യൂയോര്‍ക്ക് (ചെയര്‍മാന്‍), ടി.പി.എം. ഹാഷിര്‍ അലി (ജന. കണ്‍വീനര്‍), എ.പി. ഷംസുദ്ദീന്‍ ബിന്‍ മൊഹിയുദ്ദീന്‍, ദുബായ് (ട്രഷറര്‍), മുസഫര്‍ അബ്റാര്‍ കെ., ജിദ്ദ (ചീഫ് കോ ഓര്‍ഡിനേറ്റര്‍ ) എന്നിവരാണ് അഡ്‌ഹോക്ക് കമ്മിറ്റിക്ക് നേതൃത്വം നല്‍കുന്നത്.

ചര്‍ച്ചയില്‍ ജന. കണ്‍വീനര്‍ ടി.പി.എം. ഹാഷിര്‍ അലി, ചീഫ് കോ ഓര്‍ഡിനേറ്റര്‍ മുസഫര്‍ അബ്റാര്‍, ഭാരവാഹികളായ അഷ്റഫ് കളത്തിങ്ങല്‍പാറ, സി.കെ. ഷാക്കിര്‍, ജിന്‍ഷാന്‍ ചാലാരി, നൗഷാദ് ഓമശ്ശേരി, ഉബെദ് മാസ്റ്റര്‍ എന്നിവര്‍ സംബന്ധിച്ചു.

നേരത്തെ ദുബായില്‍ വെച്ച് ചെയര്‍മാന്‍ യു.എ. നസീര്‍, ട്രഷറര്‍ എ.പി. ഷംസുദ്ദീന്‍ ബിന്‍ മുഹിയുദ്ദീന്‍, ഭാരവാഹികളായ അന്‍സാരി കണ്ണൂര്‍, അഡ്വ. സാജിദ് അബൂബക്കര്‍, എന്നിവര്‍ എമിറേറ്റ്സ് അധികൃതരുമായി കോഴിക്കോട് സര്‍വ്വീസ് പുനരാരംഭിക്കുന്നത് സംബന്ധിച്ച് ചര്‍ച്ചകള്‍ നടത്തിയിരുന്നു.

ടി.പി.എം ഹാഷിര്‍ അലി
കണ്‍വീനര്‍
കാലിക്കറ്റ് എയര്‍പോര്‍ട്ട് പ്രൊട്ടക്ഷന്‍ കൗണ്‍സില്‍
ഫോണ്‍: 9349112844


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top