Flash News
ട്രാന്‍സ്‌ജെന്‍ഡര്‍ യുവതികളെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസില്‍ രണ്ടു യുവാക്കള്‍ അറസ്റ്റില്‍   ****    ജോര്‍ജ് ഫ്ലോയ്ഡിന്റെ കൊലപാതകത്തില്‍ വേള്‍ഡ് മലയാളി കൗണ്‍സില്‍ ന്യൂജേഴ്സി പ്രൊവിന്‍സ് പ്രതിഷേധം രേഖപ്പെടുത്തി   ****    രാസബന്ധം (കഥ)   ****    ട്രം‌പ് ഭരണഘടനയ്ക്ക് ഭീഷണിയും ജനങ്ങളെ ഭിന്നിപ്പിക്കുന്ന പ്രസിഡന്റ്: മുന്‍ പ്രതിരോധ സെക്രട്ടറി ജെയിംസ് മാറ്റിസ്   ****    ഡല്‍ഹി ഓള്‍ ഇന്ത്യാ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മെഡിക്കല്‍ സയന്‍സസിലെ 479 ജീവനക്കാര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19   ****    കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാരിന്റെ ‘സ്വദേശ്’ പദ്ധതിയിലൂടെ വിദേശ രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്ന് തിരിച്ചെത്തിയ പ്രവാസികള്‍ക്ക് ഇന്ത്യയില്‍ ജോലി സാധ്യത   ****   

സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയില്‍ പെട്ടുഴലുന്ന പാക്കിസ്താന്‍ ആണവശേഖരണത്തില്‍ മുന്നിലെന്ന് പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയ റിപ്പോര്‍ട്ട്

July 16, 2019

pakistanmissilesfilephoto-1000_6കടുത്ത സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയില്‍ പെട്ടുഴലുന്ന പാക്കിസ്താന്‍ ആണവശേഖരണത്തില്‍ നിന്ന് പിന്നോട്ടു പോയിട്ടില്ലെന്ന് പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. തങ്ങളുടെ സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയെ നിലനിർത്താനും പാപ്പരത്വം ഒഴിവാക്കാനും പാടുപെടുന്നതിനിടയിലാണ് തങ്ങളുടെ ആണവശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ പാക്കിസ്താന്‍ ശ്രമിക്കുന്നത്. തന്നെയുമല്ല ഇന്ത്യയ്‌ക്കെതിരെയുളള പ്രവർത്തനങ്ങൾക്കും യാതൊരു കുറവും വരുത്തിയിട്ടില്ലെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. ബാലക്കോട്ട് വ്യോമാക്രണങ്ങൾക്കിടയിലും പാക്കിസ്താന്‍ ഇന്ത്യാ വിരുദ്ധ പ്രവർത്തനങ്ങൾ തുടരകയാണെന്നും, ആണവശേഖരം വർധിപ്പിക്കകയാണെന്നും പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ വാർഷിക റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു. പാക്കിസ്ഥാന്റെ നിലപാടുകളിൽ മാറ്റമൊന്നും സംഭവിച്ചിട്ടില്ല. ഇവർ ഇന്ത്യയെ സ്ഥിരമായി ലക്ഷ്യമിടുന്നു. അതിർത്തി കടന്നുളള ഭീകരതയിൽ കുറവുണ്ടായിട്ടുണ്ടെങ്കിലും പാക്കിസ്ഥാന് ഇന്ത്യയോടുളള നയത്തിൽ മാറ്റമില്ലാതെ തുടരുന്നു.

ന്യൂക്ലിയർ ആയുധ ശേഖരത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ പാക്കിസ്ഥാൻ ഇന്ത്യയെക്കാൾ മുന്നിലാണ്. നിലവിൽ പാക്കിസ്ഥാനിൽ 140 മുതൽ 150 യുദ്ധ വിമാനങ്ങൾ ഉണ്ട്. ഇന്ത്യയിൽ 130 മുതൽ 140 യുദ്ധവിമാനങ്ങളാണ് ഉളളത്. നിലവിലെ സ്ഥിതി തുടരുകയാണെങ്കിൽ 2025 ഓടെ പാക്കിസ്ഥാനിൽ 220 ഓളം ആണവ ആയുധങ്ങൾ ഉണ്ടാകും. ഇന്ത്യയും ഇസ്രായേലും പാക്കിസ്ഥാനും ഒരിക്കലും എൻ.പി.ടിയിൽ ഒപ്പു വച്ചിട്ടില്ല. ഇന്ത്യൻ പരമ്പരാഗത സൈനിക ഭീഷണികളെ പ്രതിരോധിക്കാൻ തന്ത്രപരമായ ആണവായുധ ശേഷി വികസിപ്പിച്ചതു കൊണ്ട് പാക്കിസ്ഥാൻ ആണവായുധ ഉപയോഗത്തിനുളള പരിധി കുറച്ചിട്ടുണ്ട്.

ചൈന, ഫ്രാൻസ്, റഷ്യ, യുണൈറ്റഡ് കിംഗ്ഡം, അമേരിക്ക എന്നീ രാജ്യങ്ങൾ എൻ.പി.ടി ആണവായുധങ്ങൾ കൈവശം വച്ചിരിക്കുന്നതായി ഔദ്യോഗികമായി അംഗീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.എൻ.പി.ടി ഉടമ്പടി ഈ സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ ന്യൂക്ലിയർ ആയുധശേഖരങ്ങളെ നിയമാനുസൃതമാക്കുന്നു, എന്നാൽ അത്തരം ആയുധങ്ങൾ ശാശ്വതമായി നിർമ്മിക്കാനും പരിപാലിക്കാനും അവർ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ലെന്നതാണ് യാഥാർത്ഥ്യം.

ആണവായുധ ശേഖരത്തിൽ നിന്ന് സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയിലേക്ക് പാകിസ്ഥാൻ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചിട്ടില്ലെന്നതാണ് ആശങ്കപ്പെടുത്തുന്ന പ്രവണത. ഏറ്റവും മോശമായ സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയെയാണ് ഇമ്രാൻ ഖാൻ സർക്കാർ നേരിടുന്നത്. പൊതു കടം കുറയ്ക്കുന്നതിനും സാമൂഹിക ചെലവുകൾ വിപുലീകരിക്കുന്നതിനും ഇത് സഹായിക്കുമെന്ന് പറഞ്ഞ് ജൂലായ് മൂന്നിന് ഐ.എം.എഫ് നിർണായക ജാമ്യത്തിന് അംഗീകാരം നൽകിയിരുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top