Flash News
മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ തൊട്ടു പുറകില്‍ ‘കൂളായി’ നില്‍ക്കുന്ന സ്വപ്ന സുരേഷിന് എങ്ങനെ അതു സാധിച്ചു എന്ന് മുന്‍ ഐ എ എസ് ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍   ****    കോവിഡ്-19 വായുവിലൂടെ പകരുമെന്നതിന്‍റെ തെളിവുകള്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന അംഗീകരിച്ചു   ****    ഫൊക്കാന നാഷണല്‍ കമ്മിറ്റി ഭരണത്തില്‍ കടിച്ചുതൂങ്ങാതെ ജനാധിപത്യ മര്യാദകള്‍ പാലിക്കണം: മനോജ് വാട്ടപ്പള്ളില്‍   ****    സ്വര്‍ണ്ണക്കള്ളക്കടത്ത്: അന്വേഷണം കേന്ദ്ര ഏജന്‍സികള്‍ ഏറ്റെടുത്തു, ഉന്നത രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കള്‍ കുടുങ്ങുമെന്ന് സൂചന   ****    ഐ.ടി. മേഖലയില്‍ പരിജ്ഞാനമില്ലാത്ത സ്വപ്ന സുരേഷിനെ ഓപ്പറേഷന്‍ മാനേജരായി നിയമിച്ചതില്‍ ദുരൂഹത, സര്‍ക്കാരിന്റെ ഔദ്യോഗിക മുദ്രയുള്ള വിസിറ്റിംഗ് കാര്‍ഡ് ഉപയോഗിച്ചതിലും സംശയം   ****   

2020 ഓസ്കര്‍: 11 നാമനിര്‍ദ്ദേശങ്ങളുമായി ‘ജോക്കര്‍’ മുന്നില്‍; ‘വണ്‍സ് അപ്പോണ്‍ എ ടൈം ഇന്‍ ഹോളിവുഡ്’, ‘1917’ എന്നിവ തൊട്ടു പിറകെ

January 14, 2020

oskrലോസ് ആഞ്ചലസ്‌: 2020-ലെ ഓസ്‌കര്‍ പുരസ്‌കാരത്തിനുള്ള നാമനിർദ്ദേശ പട്ടിക പുറത്തുവിട്ടു. പട്ടികയില്‍ 11 നാമനിര്‍ദ്ദേശങ്ങളുമായി ടോഡ് ഫിലിപ്പ് സംവിധാനം ചെയ്ത ‘ജോക്കര്‍’ ഒന്നാമതെത്തി. ജോക്കറായി അഭിനയിച്ച ജോക്ക്വിന്‍ ഫീനിക്‌സ് മികച്ച നടനുള്ള നാമനിർദ്ദേശം നേടി. കൂടാതെ  മികച്ച സിനിമ, മികച്ച സംവിധായകന്‍ എന്നിങ്ങനെ വ്യത്യസ്തമായ 11 വിഭാഗങ്ങളില്‍ ‘ജോക്കര്‍’ മത്സരിക്കും.’വണ്‍സ് അപ്പോള്‍ എ ടൈം ഇന്‍ ഹോളിവുഡ്’ , ‘1917’ എന്നീ ചിത്രങ്ങൾ  10 നാമനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ വീതം നേടി. ക്വന്റ്വിന്‍ ടറന്റിനോ സംവിധാനം ചെയ്ത ‘വണ്‍സ് അപ്പോള്‍ എ ടൈം ഇന്‍ ഹോളിവുഡ്’ എന്ന ചിത്രത്തിലെ അഭിനയത്തിന് ലിയനാര്‍ഡോ ഡികാപ്രിയോയും മികച്ച നടനുള്ള പുരസ്‌കാരത്തിന് നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. 2015 ല്‍ ‘റെവനന്റ്’ എന്ന ചിത്രത്തിലെ അഭിനയത്തിന് മികച്ച നടനുള്ള പുരസ്‌കാരം ഡികാപ്രിയോ സ്വന്തമാക്കിയിരുന്നു.

oskar‘ജൂഡി’ എന്ന ചിത്രത്തിലെ അഭിനയത്തിന് റീനി സെല്‍വെഗറും ‘മാരേജ് സ്‌റ്റോറി’ എന്ന ചിത്രത്തിലെ അഭിനയത്തിന് സ്‌കാര്‍ലറ്റ് ജൊണ്‍സനും മികച്ച നടിയ്ക്കുള്ള  മത്സരത്തിനുണ്ട്. ‘ജൂഡി’യിലെ അഭിനയത്തിന് മികച്ച നടിക്കുള്ള 77-ാമത് ഗോള്‍ഡന്‍ ഗ്ലോബ് പുരസ്‌കാരം നേടിയത് റീനി സെല്‍വെഗറായിരുന്നു. മികച്ച സഹനടനുള്ള പുരസ്‌കാര പട്ടികയില്‍ ടോം ഹാങ്ക്‌സും ബ്രാഡ് പിറ്റും ഇടം നേടിയിട്ടുണ്ട്.

ജോക്കറിലെ അഭിനയത്തിന് ജോക്ക്വിന്‍ ഫീനിക്‌സ് മികച്ച നടനുള്ള ഗോള്‍ഡന്‍ ഗ്ലോബ് പുരസ്‌കാരം സ്വന്തമാക്കിയിരുന്നു. നാല് തവണ ഓസ്‌കര്‍ നാമനിര്‍ദ്ദേശം നേടിയ നേടിയ ഫീനിക്‌സ് ഇത്തവണ പുരസ്‌കാരം നേടുമോയെന്നാണ് ആരാധകർ ഉറ്റു നോക്കുന്നത്.

ഗോള്‍ഡന്‍ ഗ്ലോബില്‍ മികച്ച വിദേശഭാഷാ ചിത്രത്തിനുള്ള പുരസ്‌കാരവും കാന്‍ ചലച്ചിത്ര മേളയില്‍ പാം ദി ഓര്‍ പുരസ്‌കാരവും നേടിയ കൊറിയന്‍ ചിത്രം ‘പാരസൈറ്റ്’ മികച്ച ചിത്രത്തിനും മികച്ച വിദേശഭാഷാ ചിത്രത്തിനുമുള്ള നാമനിര്‍ദ്ദേശ പട്ടികയില്‍  ഉള്‍പ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഇതുവരെ ഒരു വിദേശഭാഷാ ചിത്രം മികച്ച സിനിമയ്ക്കുള്ള ഓസ്‌കര്‍ നേടിയിട്ടില്ല. ‘പാരസൈറ്റ്’ ചരിത്രം തിരുത്തിക്കുറിയ്ക്കുമോ എന്നാണ് എല്ലാവരും ഉറ്റുനോക്കുന്നത്.

92-ാമത് ഓസ്കാർ 2020 ഫെബ്രുവരി 9 ഞായറാഴ്ച ഹോളിവുഡിലെ ഹോളിവുഡ് & ഹൈലാൻഡ് സെന്ററിലെ ഡോൾബി തിയേറ്ററിൽ നടക്കും.

oscar-2(1)

OSCAR NOMINATIONS 2020 BY CATEGORY – 92-nd AWARDS

Performance by an actor in a leading role nominees:

Antonio Banderas (PAIN AND GLORY)

Leonardo DiCaprio (ONCE UPON A TIME…IN HOLLYWOOD)

Adam Driver (MARRIAGE STORY)

Joaquin Phoenix (JOKER)

Jonathan Pryce (THE TWO POPES)

Performance by an actor in a supporting role nominees:

Tom Hanks in A BEAUTIFUL DAY IN THE NEIGHBORHOOD

Anthony Hopkins in THE TWO POPES

Al Pacino in THE IRISHMAN

Joe Pesci in THE IRISHMAN

Brad Pitt in ONCE UPON A TIME…IN HOLLYWOOD

Performance by an actress in a leading role nominees:
Cynthia Erivo (HARRIET)

Scarlett Johansson (MARRIAGE STORY)

Saoirse Ronan ( LITTLE WOMEN)

Charlize Theron ( BOMBSHELL)

Renée Zellweger (JUDY)

Performance by an actress in a supporting role nominees:
Kathy Bates (RICHARD JEWEL)L

Laura Dern (MARRIAGE STORY)

Scarlett Johansson (JOJO RABBIT)

Florence Pugh (LITTLE WOMEN)

Margot Robbie (BOMBSHELL)

Best animated feature film of the year nominees:

HOW TO TRAIN YOUR DRAGON: THE HIDDEN WORLD (Dean DeBlois, Bradford Lewis and Bonnie Arnold)

I LOST MY BODY (Jérémy Clapin and Marc du Pontavice)

KLAUS (Sergio Pablos, Jinko Gotoh and Marisa Román)

MISSING LINK (Chris Butler, Arianne Sutner and Travis Knight)

TOY STORY 4 (Josh Cooley, Mark Nielsen and Jonas Rivera)

Achievement in cinematography nominees:

THE IRISHMAN (Rodrigo Prieto)

JOKER (Lawrence Sher)

THE LIGHTHOUSE (Jarin Blaschke)

1917 (Roger Deakins)

ONCE UPON A TIME…IN HOLLYWOOD (Robert Richardson)

Achievement in costume design nominees:

THE IRISHMAN (Sandy Powell and Christopher Peterson)

JOJO RABBIT (Mayes C. Rubeo)

JOKER (Mark Bridges)

LITTLE WOMEN (Jacqueline Durran)

ONCE UPON A TIME…IN HOLLYWOOD (Arianne Phillips)

Achievement in directing nominees:

THE IRISHMAN (Martin Scorsese)

JOKER (Todd Phillips)

1917 (Sam Mendes)

ONCE UPON A TIME…IN HOLLYWOOD (Quentin Tarantino)

PARASITE (Bong Joon Ho)

Best documentary feature nominees:

AMERICAN FACTORY (Steven Bognar, Julia Reichert and Jeff Reichert)

THE CAVE (Feras Fayyad, Kirstine Barfod and Sigrid Dyekjær)

THE EDGE OF DEMOCRACY (Petra Costa, Joanna Natasegara, Shane Boris and Tiago Pavan)

FOR SAMA (Waad al-Kateab and Edward Watts)

HONEYLAND (Ljubo Stefanov, Tamara Kotevska and Atanas Georgiev)

Best documentary short subject nominees:

IN THE ABSENCE (Yi Seung-Jun and Gary Byung-Seok Kam)

LEARNING TO SKATEBOARD IN A WARZONE (IF YOU’RE A GIRL) (Carol Dysinger and Elena Andreicheva)

LIFE OVERTAKES ME (John Haptas and Kristine Samuelson)

ST. LOUIS SUPERMAN (Smriti Mundhra and Sami Khan)

WALK RUN CHA-CHA (Laura Nix and Colette Sandstedt)

Achievement in film editing nominees:

FORD V FERRARI

Michael McCusker and Andrew Buckland

THE IRISHMAN

Thelma Schoonmaker

JOJO RABBIT

Tom Eagles

JOKER

Jeff Groth

PARASITE

Yang Jinmo

Best international feature film of the year nominees:

CORPUS CHRISTI

Poland

Directed by Jan Komasa

HONEYLAND

North Macedonia

Directed by Ljubo Stefanov and Tamara Kotevksa

LES MISÉRABLES

France

Directed by Ladj Ly

PAIN AND GLORY

Spain

Directed by Pedro Almodóvar

PARASITE

South Korea

Directed by Bong Joon Ho

Achievement in makeup and hairstyling nominees:

BOMBSHELL

Kazu Hiro, Anne Morgan and Vivian Baker

JOKER

Nicki Ledermann and Kay Georgiou

JUDY

Jeremy Woodhead

MALEFICENT: MISTRESS OF EVIL

Paul Gooch, Arjen Tuiten and David White

1917

Naomi Donne, Tristan Versluis and Rebecca Cole

Achievement in music written for motion pictures (Original score) nominees:

JOKER

Hildur Guðnadóttir

LITTLE WOMEN

Alexandre Desplat

MARRIAGE STORY

Randy Newman

1917

Thomas Newman

STAR WARS: THE RISE OF SKYWALKER

John Williams

Achievement in music written for motion pictures (Original song) nominees:

“I Can’t Let You Throw Yourself Away” from TOY STORY 4

Music and Lyric by Randy Newman

“(I’m Gonna) Love Me Again” from ROCKETMAN

Music by Elton John

Lyric by Bernie Taupin

“I’m Standing With You” from BREAKTHROUGH

Music and Lyric by Diane Warren

“Into The Unknown” from FROZEN II

Music and Lyric by Kristen Anderson-Lopez and Robert Lopez

“Stand Up” from HARRIET

Music and Lyric by Joshuah Brian Campbell and Cynthia Erivo

Best motion picture of the year nominees:

FORD V FERRARI

Peter Chernin, Jenno Topping and James Mangold, Producers

THE IRISHMAN

Martin Scorsese, Robert De Niro, Jane Rosenthal and Emma Tillinger Koskoff, Producers

JOJO RABBIT

Carthew Neal and Taika Waititi, Producers

JOKER

Todd Phillips, Bradley Cooper and Emma Tillinger Koskoff, Producers

LITTLE WOMEN

Amy Pascal, Producer

MARRIAGE STORY

Noah Baumbach and David Heyman, Producers

1917

Sam Mendes, Pippa Harris, Jayne-Ann Tenggren and Callum McDougall, Producers

ONCE UPON A TIME…IN HOLLYWOOD

David Heyman, Shannon McIntosh and Quentin Tarantino, Producers

PARASITE

Kwak Sin Ae and Bong Joon Ho, Producers

Achievement in production design nominees:

THE IRISHMAN

Production Design: Bob Shaw

Set Decoration: Regina Graves

JOJO RABBIT

Production Design: Ra Vincent

Set Decoration: Nora Sopková

1917

Production Design: Dennis Gassner

Set Decoration: Lee Sandales

ONCE UPON A TIME…IN HOLLYWOOD

Production Design: Barbara Ling

Set Decoration: Nancy Haigh

PARASITE

Production Design: Lee Ha Jun

Set Decoration: Cho Won Woo

Best animated short film nominees:

DCERA (DAUGHTER)

Daria Kashcheeva

HAIR LOVE

Matthew A. Cherry and Karen Rupert Toliver

KITBULL

Rosana Sullivan and Kathryn Hendrickson

MEMORABLE

Bruno Collet and Jean-François Le Corre

SISTER

Siqi Song

Best live action short film nominees:
BROTHERHOOD

Meryam Joobeur and Maria Gracia Turgeon

NEFTA FOOTBALL CLUB

Yves Piat and Damien Megherbi

THE NEIGHBORS’ WINDOW

Marshall Curry

SARIA

Bryan Buckley and Matt Lefebvre

A SISTER

Delphine Girard

Achievement in sound editing nominees:

FORD V FERRARI

Donald Sylvester

JOKER

Alan Robert Murray

1917

Oliver Tarney and Rachael Tate

ONCE UPON A TIME…IN HOLLYWOOD

Wylie Stateman

STAR WARS: THE RISE OF SKYWALKER

Matthew Wood and David Acord

Achievement in sound mixing nominees:

AD ASTRA

Gary Rydstrom, Tom Johnson and Mark Ulano

FORD V FERRARI

Paul Massey, David Giammarco and Steven A. Morrow

JOKER

Tom Ozanich, Dean Zupancic and Tod Maitland

1917

Mark Taylor and Stuart Wilson

ONCE UPON A TIME…IN HOLLYWOOD

Michael Minkler, Christian P. Minkler and Mark Ulano

Achievement in visual effects nominees:

AVENGERS: ENDGAME

Dan DeLeeuw, Russell Earl, Matt Aitken and Dan Sudick

THE IRISHMAN

Pablo Helman, Leandro Estebecorena, Nelson Sepulveda-Fauser and Stephane Grabli

THE LION KING

Robert Legato, Adam Valdez, Andrew R. Jones and Elliot Newman

1917

Guillaume Rocheron, Greg Butler and Dominic Tuohy

STAR WARS: THE RISE OF SKYWALKER

Roger Guyett, Neal Scanlan, Patrick Tubach and Dominic Tuohy

Adapted screenplay nominees:

THE IRISHMAN

Screenplay by Steven Zaillian

JOJO RABBIT

Screenplay by Taika Waititi

JOKER

Written by Todd Phillips & Scott Silver

LITTLE WOMEN

Written for the screen by Greta Gerwig

THE TWO POPES

Written by Anthony McCarten

Original screenplay nominees:

KNIVES OUT

Written by Rian Johnson

MARRIAGE STORY

Written by Noah Baumbach

1917

Written by Sam Mendes & Krysty Wilson-Cairns

ONCE UPON A TIME…IN HOLLYWOOD

Written by Quentin Tarantino

PARASITE

Screenplay by Bong Joon Ho, Han Jin Won



Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top