Flash News

ജപ്പാനില്‍ നിന്ന് യു എസ് പൗരന്മാരെ വഹിച്ചുകൊണ്ടുള്ള ആദ്യത്തെ വിമാനം അമേരിക്കയിലെത്തി

February 17, 2020

Americans from Japanകാലിഫോര്‍ണിയ: കൊറോണ വൈറസ് ബാധയെത്തുടര്‍ന്ന് ജപ്പാനില്‍ നങ്കൂരമിട്ടിരുന്ന ഡയമണ്ട് പ്രിന്‍സസ് ക്രൂയിസ് കപ്പലില്‍ നിന്ന് അമേരിക്കന്‍ പൗരന്മാരെ കയറ്റിയ ആദ്യത്തെ വിമാനം ഞായറാഴ്ച വൈകീട്ട് കാലിഫോര്‍ണിയയിലെ ട്രാവിസ് എയര്‍ഫോഴ്സ് ബേസില്‍ എത്തി.

ചാര്‍ട്ടര്‍ ഫ്ലൈറ്റ് സാന്‍ ഫ്രാന്‍സിസ്കോയില്‍ നിന്ന് 40 മൈല്‍ (70 കിലോമീറ്റര്‍) വടക്കുകിഴക്കുള്ള എയര്‍ഫോഴ്സ് ബേസില്‍ രാത്രി 11:29 ന് (0729 ജിഎംടി തിങ്കളാഴ്ച) ലാന്റ് ചെയ്തു. യാത്രക്കാരെ മുഴുവന്‍ 14 ദിവസത്തേക്ക് നിരീക്ഷണത്തിനായി മാറ്റി പാര്‍പ്പിക്കുമെന്ന് അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു.

ഡയമണ്ട് പ്രിന്‍സസ് ക്രൂയിസ് കപ്പലില്‍ നിന്ന് ഒഴിപ്പിച്ച 300 ലധികം യുഎസ് പൗരന്മാരെയും കുടുംബാംഗങ്ങളെയും ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന രണ്ടാമത്തെ വിമാനം താമസിയാതെ ടെക്സസിലെ സാന്‍ അന്റോണിയോയിലെ മറ്റൊരു വിമാനത്താവളത്തിലേക്കാണ് കൊണ്ടുപോകുക. അവരേയും 14 ദിവസം നിരീക്ഷണത്തിലിടും.

Americans from Japan1ജപ്പാനില്‍ നിന്ന് പുറപ്പെടുന്നതിന് തൊട്ടുമുമ്പ് പതിനാല് യാത്രക്കാര്‍ക്ക് കൊറോണ വൈറസ് പോസിറ്റീവ് കണ്ടെത്തി. അവരെ വിമാനത്തിനകത്ത് ഒറ്റപ്പെട്ട ഭാഗത്ത് ഒറ്റപ്പെട്ട ഭാഗത്ത് സൗകര്യം ചെയ്തുകൊടുത്താണ് തിരികെ കൊണ്ടുവന്നതെന്ന് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്‍റ് അറിയിച്ചു.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ കണക്കനുസരിച്ച് ചൈനയിലെ പ്രധാന കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിച്ച് 70,635 ആയി. ഞായറാഴ്ച റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തതിനേക്കാള്‍ അല്പം കൂടുതല്‍ പുതിയ കേസുകളാണിത്, പക്ഷേ ശനിയാഴ്ച റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തതിനേക്കാള്‍ നൂറുകണക്കിന് കുറവും. ഇത് രോഗം പടരുന്നത് തടയാന്‍ സ്വീകരിച്ച നടപടികള്‍ ഫലപ്രദമാകുന്നതിന്‍റെ സൂചനയാണെന്നാണ് ചൈനീസ് അധികൃതര്‍ പറയുന്നത്.

എന്നിരുന്നാലും, വൈറസ് ആദ്യമായി പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ട ചൈനയിലും മധ്യ ഹുബെ പ്രവിശ്യയിലും എത്രത്തോളം പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്നുണ്ടെന്ന് പറയാറായിട്ടില്ലെന്ന് എപ്പിഡെമിയോളജിസ്റ്റുകള്‍ പറയുന്നു. പുതിയ കേസുകളുടെ ഔദ്യോഗിക കണക്കുകള്‍ പൂര്‍ണ്ണമായും അറിവായിട്ടില്ല.

ചൈനയ്ക്ക് പുറത്തുള്ള വൈറസ് ബാധിതരില്‍ പകുതിയോളം പേരും ഡയമണ്ട് പ്രിന്‍സസ് ക്രൂയിസ് കപ്പലിലായിരുന്നു. ഫെബ്രുവരി മൂന്നിനാണ് ജപ്പാനിലെ യോകോഹാമ തുറമുഖത്ത് കപ്പലില്‍ നങ്കൂരമിടാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടത്.

മറ്റ് പല രാജ്യങ്ങളും യാത്രക്കാരെ നാട്ടിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുന്നതില്‍ അമേരിക്കയെ പിന്തുടരാനുള്ള പദ്ധതികള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. 3,700 യാത്രക്കാരിലും ജോലിക്കാരിലും പകുതിയോളം പേരും ജാപ്പനീസ് വംശജരാണ്.

സ്വമേധയാ മടക്കിക്കൊണ്ടുപോകാനുള്ള വിമാനങ്ങളില്‍ കയറാന്‍ വിസമ്മതിച്ചതിനെ തുടര്‍ന്ന് അമേരിക്കന്‍ യാത്രക്കാരനായ മാത്യു സ്മിത്തും ഭാര്യയും കപ്പലില്‍ തന്നെ കഴിയുകയാണ്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top