Flash News

സംഗീത പ്രേമികള്‍ക്കായി ‘നോക്കിയ 5310’ മൊബൈല്‍ ഫോണ്‍

March 23, 2020

6-46ഫോണില്‍ സംഗീതം കേള്‍ക്കാന്‍ നിങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കില്‍, നോക്കിയ 5310 നിങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു മികച്ച ഉപകരണമാകും. നോക്കിയയുടെ സ്മാര്‍ട്ട്ഫോണ്‍ നിര്‍മാതാക്കളായ എച്ച്എംഡി ഗ്ലോബലാണ് അടുത്തിടെ ഈ ഫോണ്‍ പുറത്തിറക്കിയത് 2007 ല്‍ വന്ന നോക്കിയ 5310 എക്സ്പ്രസ് മ്യൂസിക്കില്‍ നിന്നാണ് ഈ ഫോണ്‍ പ്രചോദനം ഉള്‍ക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നത്.

നോക്കിയ 5310 ന്‍റെ സവിശേഷതകള്‍ നോക്കുമ്പോള്‍, ഈ ഫോണ്‍ പഴയ വേരിയന്‍റിന് സമാനമാണ്. മിഠായി ബാര്‍ രൂപകല്‍പ്പനയുള്ള ഈ ഫോണിന്‍റെ പകുതിയും സ്ക്രീനും പകുതിക്ക് ടി 9 കീബോര്‍ഡും ഉണ്ട്. 2.4 ഇഞ്ച് ക്യുവിജി എന്ന നോണ്‍ടച്ച് ഡിസ്പ്ലേയാണ് ഫോണിനുള്ളത്. മികച്ച ശബ്ദ ഔട്ട്‌പുട്ടിനായി ഈ പ്ലാസ്റ്റിക് ബോഡി ഫോണില്‍ ഇരട്ട ഫ്രണ്ട് ഫേസിംഗ് സ്പീക്കറുകളുണ്ട്. സംഗീതം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന് സമര്‍പ്പിത ബട്ടണുകള്‍ സ്ക്രീനിന്‍റെ വലതുഭാഗത്ത് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. ഫോട്ടോഗ്രാഫിക്കായി ഫോണിന്‍റെ പിന്‍ പാനലില്‍ ഒരു വിജിഎ ക്യാമറയുണ്ട്. ഫോണില്‍ സെല്‍ഫി ക്യാമറയില്ല.

നോക്കിയ 5310 ന് 3 ജി അല്ലെങ്കില്‍ 4 ജി നെറ്റ്‌‌വര്‍ക്ക് പിന്തുണയില്ല. ഇക്കാരണത്താല്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇത് ഓഡിയോ-വീഡിയോ ഡൗണ്‍‌ലോഡിനോ സ്ട്രീമിംഗിനോ ഉപയോഗിക്കാന്‍ കഴിയില്ല. എന്നിരുന്നാലും, കമ്പനി തീര്‍ച്ചയായും ബില്‍റ്റ് ഇന്‍ എംപി 3 പ്ലെയറും എഫ്എം റേഡിയോയും നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. 32 ജിബി മൈക്രോ എസ്ഡി കാര്‍ഡ് പിന്തുണയോടെയാണ് ഫോണ്‍ വരുന്നത്. ഇതില്‍, നിങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട ഗാനങ്ങള്‍ സംരക്ഷിക്കാന്‍ കഴിയും.

മീഡിയടെക് MT6260A ചിപ്സെറ്റ് ഫോണില്‍ 8MB റാമും 16MB ഇന്‍റേണല്‍ സ്റ്റോറേജും നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. നോക്കിയ സീരീസ് 30+ സോഫ്റ്റ്‌വെയറില്‍ ഫോണ്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു. ഫോണിന് പവര്‍ നല്‍കുന്നതിന് 1200mAh നീക്കം ചെയ്യാവുന്ന ബാറ്ററിയുണ്ട്. 7.5 മണിക്കൂര്‍ വരെ ടോക്ക് ടൈമും 30 ദിവസം വരെ സ്റ്റാന്‍ഡ്‌ബൈയും നല്‍കാനാകുമമെന്ന് കമ്പനി അവകാശപ്പെടുന്നു.

കമ്പനി ഈ ഫോണ്‍ യൂറോപ്യന്‍ വിപണിയില്‍ മാത്രമാണ് അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഫോണിന്‍റെ വില 39 യൂറോ (ഏകദേശം 3,110 രൂപ). യൂറോപ്പില്‍ ഈ ഫോണിന്‍റെ വില്‍പ്പന ഈ മാസം അവസാനം ആരംഭിക്കും. ഫോണ്‍ എപ്പോള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ ലോഞ്ച് ചെയ്യുമെതിനെക്കുറിച്ച് നിലവില്‍ കമ്പനിയില്‍ നിന്ന് ഒരു വിവരവുമില്ല. എന്നിരുന്നാലും, നോക്കിയയുടെ ഹാന്‍ഡ്സെറ്റുകള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ വ്യാപകമായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടുന്നുണ്ട്. അത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തില്‍, ഇന്ത്യയില്‍ അതിന്‍റെ പ്രവേശനം വരും ദിവസങ്ങളില്‍ നടക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കാം.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top