Flash News
ട്രാന്‍സ്‌ജെന്‍ഡര്‍ യുവതികളെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസില്‍ രണ്ടു യുവാക്കള്‍ അറസ്റ്റില്‍   ****    സര്‍ക്കാരിന്റെ ഓണ്‍ലൈന്‍ മദ്യവില്പന; ബെവ്കോ ആപ്പ് പരാജയപ്പെട്ടത് ബാറുടമകള്‍ക്കുവേണ്ടി സര്‍ക്കാര്‍ കള്ളക്കളി കളിച്ചതാണെന്ന് ആരോപണം   ****    പോലീസുകാരെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയ സിപി‌എമ്മുകാരോട് കീഴടങ്ങാന്‍ പാര്‍ട്ടി നേതൃത്വത്തിന്റെ നിര്‍ദ്ദേശം   ****    ക്വാറന്റൈനില്‍ കഴിയുന്ന പ്രവാസികളില്‍ നിന്ന് പണം ഈടാക്കുന്നത് അവരോടു ചെയ്യുന്ന വഞ്ചനയാണെന്ന് ഇ.ടി. മുഹമ്മദ് ബഷീര്‍   ****    ഛത്തീസ്ഗഢിലെ ആദ്യ മുഖ്യമന്ത്രി അജിത് ജോഗി അന്തരിച്ചു   ****    ‘ഗൂഗിള്‍ പേ’ ആപ്പിനെതിരെയുള്ള പരാതിയില്‍ കോമ്പറ്റീഷന്‍ കമ്മീഷന്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യ അന്വേഷിക്കുന്നു   ****   

നിസാമുദ്ദീന്‍ തബ്ലീഗി ജമാഅത്ത് പരിപാടിയില്‍ പങ്കെടുത്ത തെലങ്കാനയിലെ 32 പേര്‍ക്ക് കൊറോണ വൈറസ് പോസിറ്റീവ്

March 31, 2020

Jamaatകഴിഞ്ഞ 36 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ നിസാമുദ്ദീന്‍ ബംഗ്ലേവാലി മര്‍കസ് സഭയില്‍ പങ്കെടുത്ത തെലങ്കാനയിലെയും ആന്ധ്രയിലേയും 32 പേര്‍ക്ക് കൊറോണ വൈറസ് (കോവിഡ് 19) പോസിറ്റീവ് കണ്ടെത്തി.

നേരത്തെ, തെലങ്കാനയില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച് ആറ് പേര്‍ മരിച്ചിരുന്നു. ഈ മാസം മധ്യത്തില്‍ മര്‍കസ് സഭയില്‍ പങ്കെടുത്തവരാണവര്‍.

ഇന്ന് (മാര്‍ച്ച് 31) കൊറോണ വൈറസ് പോസിറ്റീവായ 17 പേരില്‍ 13 പേര്‍ നിസാമുദ്ദീന്‍ തബ്ലീഗി ജമാഅത്ത് സഭയില്‍ പങ്കെടുത്തതായി ആന്ധ്ര ആരോഗ്യ കുടുംബക്ഷേമ വകുപ്പിന്‍റെ ബുള്ളറ്റിന്‍ അറിയിച്ചു.

ദില്ലിയിലെ നിസാമുദ്ദീനിലെ ബാംഗ്ലേവാലി മര്‍കസില്‍ (ദര്‍ഗ) തബ്ലീഗി ജമാഅത്ത് അവതരിപ്പിച്ച ഇസ്ലാമിക് പരിപാടി ആലാമി
മഷ്വ്‌വറയെക്കുറിച്ച് കഴിഞ്ഞ രണ്ട് ദിവസമായി മുഖ്യധാരാ മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരുന്നു.

മാര്‍ച്ച് 24 ന് ബംഗ്ലാവലി മഷ്‌വറയില്‍ പങ്കെടുത്ത ശേഷം കൊറോണ വൈറസ് കേസ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്ത ആദ്യത്തെ സംസ്ഥാനമാണ് ആന്ധ്ര. നിസാമുദ്ദീന്‍ മഷ്‌വറയില്‍ പങ്കെടുത്തവരുടെ കേസുകളും കോവിഡ് 19 പരീക്ഷിച്ചവരുടെ കേസുകളും പ്രകാശം ജില്ലയില്‍ കൂടുതലാണ്.

ഈ പുതിയ കേസുകളിലൂടെ ആന്ധ്രാപ്രദേശില്‍ 40 പേരില്‍ കൊറോണ വൈറസ് പോസിറ്റീവ് കണ്ടെത്തി. വിദേശത്ത് നിന്ന് മടങ്ങിയെത്തിയ 30,000 ത്തോളം പേര്‍ സ്വയം നിരീക്ഷണത്തിലാണ്. അവരില്‍ ഒരാള്‍ സുഖം പ്രാപിച്ചു, ഇതുവരെ മരണമൊന്നും റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടില്ല.

അയല്‍ സംസ്ഥാനമായ തെലങ്കാനയില്‍ ചൊവ്വാഴ്ച (മാര്‍ച്ച് 31) 15 പേര്‍ കൂടി കോവിഡ് 19 ന് പോസിറ്റീവായി. തബ്ലീഗി സഭയില്‍ പങ്കെടുത്തവരും അവരുടെ ബന്ധുക്കളുമാണവര്‍.

കൂടാതെ, നിസാമുദ്ദീനിലെ മര്‍കസ് സഭയില്‍ പങ്കെടുത്തവരുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരുന്ന ആയിരത്തിലധികം പേരെ തെലങ്കാന സര്‍ക്കാര്‍ തിരിച്ചറിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്.

ഇതില്‍ 600 ഓളം പേര്‍ ഗ്രേറ്റര്‍ ഹൈദരാബാദ് മുനിസിപ്പല്‍ കോര്‍പ്പറേഷനില്‍ നിന്നുള്ളവരാണ്. കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളില്‍ പെട്ടെന്നുണ്ടായ വര്‍ദ്ധനവിന് ഈ രണ്ട് സംസ്ഥാനങ്ങളും സാക്ഷ്യം വഹിക്കുകയാണ്, പ്രത്യേകിച്ചും സഭയില്‍ പങ്കെടുത്തവര്‍ പാന്‍ഡെമിക്കിന്‍റെ ലക്ഷണങ്ങള്‍ പ്രകടിപ്പിച്ചതിനു ശേഷം.

തിങ്കളാഴ്ച (മാര്‍ച്ച് 30), തബ്ലിംഗി ജമാഅത്ത് പരിപാടിയില്‍ പങ്കെടുത്ത അഞ്ച് പേരുടെ മരണം തെലങ്കാനയില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

ഇന്തോനേഷ്യന്‍ തബ്ലീഗി ജമാഅത്ത് പ്രസംഗകരുടെ ഒരു സംഘത്തിന്‍റെ കുടുംബാംഗങ്ങളായ കര്‍നൂളിലെ രണ്ട് വ്യക്തികള്‍ക്ക് കൊറോണ വൈറസ് പോസിറ്റീവ് കണ്ടെത്തി.

13 അംഗ ഇന്തോനേഷ്യന്‍ പ്രസംഗ സംഘത്തില്‍ പത്ത് പേര്‍ കൊറോണ വൈറസ് പിടിപെട്ട് കഴിഞ്ഞയാഴ്ച ഹൈദരാബാദിലെ സര്‍ക്കാര്‍ ആശുപത്രിയില്‍ ചികിത്സയിലാണ്.

പകര്‍ച്ചവ്യാധി രാജ്യത്തിന്‍റെ മറ്റു ഭാഗങ്ങളിലേക്ക് വ്യാപിക്കുന്നതിനുള്ള കേന്ദ്രബിന്ദുവായി തബ്ലീഗി ജമാഅത്ത് സഭ മാറി. രോഗം ബാധിച്ച മലേഷ്യന്‍, ഇന്തോനേഷ്യന്‍ പ്രസംഗകരുമായി സഭയില്‍ പങ്കെടുത്തവര്‍ക്ക് വൈറസ് ബാധിച്ചതായി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിരുന്നു

സംസ്ഥാനത്ത് നിന്ന് 421 പേര്‍ നിസാമുദ്ദീന്‍ പരിപാടിയില്‍ പങ്കെടുത്തതായി ഹാന്‍സ് ഇന്ത്യ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. ചില റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ ഹൈദരാബാദില്‍ നിന്ന് തെലങ്കാനയെക്കുറിച്ച് പൂര്‍ണ്ണ വിവരങ്ങള്‍ നല്‍കാതെ 55 ആയി.

രാജ്യത്തെ 1,585 കേസുകളില്‍ 92 എണ്ണവും തെലങ്കാനയില്‍ ഇതുവരെ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. 92 പേരില്‍ 14 പേര്‍ സുഖം പ്രാപിച്ചു, എട്ട് പേര്‍ മരിച്ചു. വിദേശത്ത് നിന്ന് മടങ്ങിയ ശേഷം 14,500 ഓളം പേര്‍ സ്വയം നിരീക്ഷണത്തിലാണ്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top