Flash News

ഐഒജെ & കെ.യില്‍ ഇന്ത്യ പ്രകോപനം സൃഷ്ടിച്ചാല്‍ പാക്കിസ്താനില്‍ നിന്ന് പ്രതികരണമുണ്ടാകുമെന്ന് പാക് വിദേശകാര്യ മന്ത്രി എഫ് എം ഖുറേഷി

May 18, 2020

545996_12726482ഇസ്ലാമാബാദ്: ആണവായുധ സായുധ അയല്‍ക്കാര്‍ തമ്മിലുള്ള യഥാര്‍ത്ഥ അതിര്‍ത്തി ലംഘിച്ച ഇന്ത്യയുടെ ആക്രമണ നടപടിയോട് പാകിസ്ഥാന്‍ പ്രതികരിക്കുമെന്ന് വിദേശകാര്യ മന്ത്രി ഷാ മഹമൂദ് ഖുറേഷി.

തിങ്കളാഴ്ച ഇസ്ലാമാബാദില്‍ മാധ്യമങ്ങളോട് സംസാരിച്ച അദ്ദേഹം അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ സമാധാന പ്രക്രിയയെ ചില ശക്തികള്‍ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നുണ്ടെന്നും കുറ്റവാളികളില്‍ ഒരാള്‍ നമ്മുടെ പരിസരത്തുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഐഒജെ & കെയില്‍ ഇന്ത്യ ഒരു വ്യാജ പതാക നാട്ടാന്‍ പദ്ധതിയിടുന്നതായി പാക്കിസ്താന് വിവരം ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. 2019 ഫെബ്രുവരി പോലെയുള്ള തെറ്റ് ആവര്‍ത്തിക്കാനാണ് ഭാവമെങ്കില്‍, ഞങ്ങളില്‍ നിന്ന് ഉചിതമായ പ്രതികരണമുണ്ടാകുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

തകര്‍ന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയില്‍ നിന്ന് ലോകത്തിന്‍റെ ശ്രദ്ധ തിരിക്കാനാണ് ഇന്ത്യ ശ്രമിക്കുന്നത്. മറ്റ് ഫോറങ്ങളില്‍ ഈ വിഷയം ഉന്നയിക്കുന്നതിനൊപ്പം പി 5 രാജ്യങ്ങളെയും യുഎന്‍ ജനറല്‍ സെക്രട്ടറിയെയും വിവരങ്ങള്‍ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും ഖുറേഷി പറഞ്ഞു.

കൊറോണ വൈറസ് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടര്‍ന്ന് ഇന്ത്യന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ ഐ.ഒ.ജെ & കെയിലെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ മാറ്റം വരുത്തുമെന്നും കശ്മീരികള്‍ക്ക് ആശുപത്രികളിലേക്കും മരുന്നു കടകളിലേക്കും പ്രവേശനം നല്‍കുമെന്നും പ്രതീക്ഷയുണ്ടെന്നും, എന്നാല്‍ നിര്‍ഭാഗ്യവശാല്‍ അത് അവര്‍ക്കത് ലഭിച്ചില്ലെന്നും ഖുറേഷി പറഞ്ഞു.

ആഗോള പാന്‍ഡെമിക്കിന് ശേഷവും ഇന്ത്യ അവരുടെ നിലപാടുകളില്‍ മാറ്റം വരുത്തിയില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കൊറോണ വൈറസ് വ്യാപിക്കുന്നത് ഇന്ത്യന്‍ മുസ്ലിംകളുമായി ബന്ധപ്പെടുത്തുന്നത് പരിഹാസ്യമാണെന്നും ഇത് അറബ് രാജ്യങ്ങള്‍ പോലും അപലപിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അഫ്ഗാന്‍ പ്രസിഡന്‍റ് അഷ്റഫ് ഘാനിയും അബ്ദുല്ല അബ്ദുല്ലയും തമ്മില്‍ ധാരണയിലെത്തിയിട്ടുണ്ടെന്നും അഫ്ഗാനിസ്ഥാനില്‍ നിലനില്‍ക്കുന്ന സമാധാനത്തിന് അഫ്ഗാന്‍ ഗ്രൂപ്പുകള്‍ തമ്മിലുള്ള ചര്‍ച്ചയും അനിവാര്യമാണെന്നും വിദേശകാര്യ മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

‘അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിലെ തടവുകാരെ മോചിപ്പിക്കുന്ന പ്രക്രിയ ത്വരിതപ്പെടുത്തണം,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. സമാധാനത്തിന് അനുയോജ്യമായ അന്തരീക്ഷം ആവശ്യമാണ്, അതില്‍ എല്ലാവര്‍ക്കും പങ്കുണ്ട്.

വിദേശത്ത് കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്ന വിദ്യാര്‍ത്ഥികളും തൊഴിലാളികളും ഉള്‍പ്പെടെ ഒരു ലക്ഷത്തിലധികം പാകിസ്ഥാനികള്‍ നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങാന്‍ ബന്ധപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് ഖുറേഷി പറഞ്ഞു.

രാസവള വില കുറച്ചുകൊണ്ട് കര്‍ഷകര്‍ക്ക് ആശ്വാസം പകരാനാണ് സര്‍ക്കാര്‍ ഉദ്ദേശിക്കുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പെട്രോളിന്‍റെയും ഡീസലിന്‍റെയും വില കുറയ്ക്കുന്നത് ഈ മേഖലയ്ക്ക് ഗുണം ചെയ്യും.

കോവിഡ് 19 ല്‍ നിന്ന് രാജ്യത്തെ അകറ്റാന്‍ കഴിയുന്ന ഒരേയൊരു മേഖല കാര്‍ഷിക മേഖലയായതിനാല്‍ കര്‍ഷകര്‍ക്ക് 65 ബില്യണ്‍ രൂപയുടെ ദുരിതാശ്വാസ പാക്കേജിന് ഫെഡറല്‍ മന്ത്രിസഭ ചൊവ്വാഴ്ച അംഗീകാരം നല്‍കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മറ്റൊരു ചോദ്യത്തിന് ഉത്തരം നല്‍കിയ ഖുറേഷി പതിനെട്ടാം ഭരണഘടനാ ഭേദഗതി പിന്‍‌വലിക്കുന്നത് തള്ളിക്കളഞ്ഞു. പാകിസ്ഥാന്‍ തെഹ്രീക് ഇന്‍ ഇന്‍സാഫ് (പിടിഐ) ദേശീയ അസംബ്ലിയിലോ സെനറ്റിലോ മൂന്നില്‍ രണ്ട് ഭൂരിപക്ഷം നേടിയിട്ടില്ലെന്നും, 18ാം ഭേദഗതി പി.ടി.ഐക്ക് എങ്ങനെ പിന്‍‌വലിക്കാന്‍ കഴിയും എന്നും അദ്ദേഹം ചോദിച്ചു.Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top