Flash News

കൊറോണ വൈറസ് വ്യാപനത്തെ തടുക്കാന്‍ ഫെയ്സ് മാസ്ക് നിര്‍ബ്ബന്ധമായും ധരിക്കണമെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന

June 6, 2020

ae087a2a0c07466ea3cde62e98782344_18നിലവില്‍, കൊറോണ വൈറസ് എന്ന കോവിഡ്-19 പ്രധാനമായും ശ്വസന തുള്ളികളിലൂടെ പടരുന്നുവെന്നാണ് ഗവേഷണങ്ങള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്. ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ കണക്കനുസരിച്ച്, കോവിഡ്-19 ന്‍റെ ലക്ഷണങ്ങള്‍ കാണിക്കാത്തവര്‍ക്കും മറ്റുള്ളവരിലേക്ക് വൈറസ് പകരാന്‍ കഴിയും. 40-80% ട്രാന്‍സ്മിഷന്‍ രോഗലക്ഷണങ്ങളില്ലാത്തവരില്‍ നിന്നാണ് ഉണ്ടാകുന്നതെന്നാണ് പഠനങ്ങള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ കൊവിഡ്-19 വൈറസ് രോഗത്തില്‍ നിന്നും സംരക്ഷണം നേടാന്‍ മാസ്‌ക് ധരിച്ചതുകൊണ്ട് കാര്യമില്ലെന്ന വാദത്തിന് അടിസ്ഥാനമില്ലെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന വ്യക്തമാക്കി. മാസ്‌ക് ധരിക്കുന്നത് വഴി മൂക്കിലൂടെയും വായിലൂടെയുമുള്ള സ്രവങ്ങളിലൂടെ പകരുന്ന കൊവിഡ് വ്യാപനം തടയാന്‍ കഴിയുമെന്നതിന് തെളിവ് ലഭിച്ചതായി ലോകാര്യ സംഘടന വ്യക്തമാക്കി.

ഫെയ്സ് മാസ്കുകളുടെ ഫലപ്രാപ്തിയെക്കുറിച്ചുള്ള ശാസ്ത്രം നിര്‍ണ്ണായകമല്ലെങ്കിലും, ഈ ഇനങ്ങള്‍ കൊറോണ വൈറസില്‍ നിന്ന് പരിരക്ഷ നല്‍കുന്നു. അറുപത് വയസ്സ് കഴിഞ്ഞവരും ആരോഗ്യപ്രശ്‌നങ്ങള്‍ ഉള്ളവരും നിര്‍ബന്ധമായും മെഡിക്കല്‍ മാസ്‌ക് ധരിക്കണം. നേരത്തെ അസുഖബാധിതര്‍ മാത്രം മാസ്‌ക് ധരിച്ചാല്‍ മതിയെന്നായിരുന്നു ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ നിലപാട്. പൊതുജനങ്ങള്‍ മാസ്‌ക് ധരിക്കാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ ഇടപെടണമെന്നും ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ആവശ്യപ്പെട്ടു.

പൊതുജനങ്ങള്‍ ഫെയ്സ് മാസ്ക് വ്യാപകമായി ഉപയോഗിക്കുന്നത് വൈറസിന്‍റെ വ്യാപനം മന്ദഗതിയിലാക്കാന്‍ സഹായിച്ചേക്കാം. ആളുകള്‍ പുറത്തുപോകുമ്പോള്‍ ലളിതമായ തുണികൊണ്ട് മുഖം മറയ്ക്കുന്നതിനു പകരം ഫെയ്സ് മാസ്ക് തന്നെ ഉപയോഗിക്കണമെന്ന് സെന്‍റര്‍സ് ഫോര്‍ ഡിസീസ് കണ്‍ട്രോള്‍ ആന്‍ഡ് പ്രിവന്‍ഷന്‍ (സിഡിസി) ശുപാര്‍ശ ചെയ്യുന്നു.

അമേരിക്ക, കാനഡ, ലണ്ടന്‍, ചൈന എന്നിവിടങ്ങളില്‍ നിന്നായി 12 യൂണിവേഴ്‌സിറ്റികളില്‍ നിന്നും പ്രമുഖ ആശുപത്രികളില്‍ നിന്നുമുള്ള വിദഗ്ധരും ഗവേഷകരും ചേര്‍ന്നാണ് കൊറോണ വൈറസ് വെല്ലുവിളി തുടരുന്ന പശ്ചാത്തലത്തില്‍ മാസ്‌കിന്റെ പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ച് പഠനം നടത്തിയത്. എല്ലാവരും മാസ്‌ക് ധരിച്ച് പുറത്തിറങ്ങുന്നത് കൊണ്ട് കൊവിഡ്-19 വ്യാപനത്തെ വളരെ ഫലപ്രദമായി തടയാനാകുമെന്നായിരുന്നു ഇവരുടെ കണ്ടെത്തല്‍. രോഗം പടരുന്നത് തടയില്ലെന്നുമുള്ള പ്രചാരണങ്ങളെയെല്ലാം ഈ പഠനം അപ്പാടെ തള്ളിക്കളഞ്ഞിരുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, പൊതുജനങ്ങള്‍ ശസ്ത്രക്രിയാ മാസ്കുകളും എന്‍ 95 റെസ്പിറേറ്ററുകളും ഉപയോഗിക്കരുതെന്ന് സിഡിസിയും ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയും സമ്മതിക്കുന്നു. ആരോഗ്യസംരക്ഷണ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്കും മറ്റ് മെഡിക്കല്‍ ഫസ്റ്റ് റെസ്പോണ്ടര്‍മാര്‍ക്കും ഇവ റിസര്‍വ് ചെയ്യേണ്ടതിന്‍റെ പ്രാധാന്യം രണ്ട് സംഘടനകളും ഒരുപോലെ ഊന്നിപ്പറയുന്നു.

ഫെയ്സ് മാസ്കുകള്‍ക്ക് പുറമേ, പതിവായി കൈ കഴുകല്‍, ശാരീരിക അകലം പാലിക്കല്‍ എന്നിവ പോലുള്ള മറ്റ് പ്രതിരോധ നടപടികള്‍ പിന്തുടരുന്നത് പ്രധാനമാണ്. ഇന്ത്യയില്‍ മാസ്‌ക് ധരിക്കണമെന്നത് നിര്‍ബന്ധമാണ്. കേരളത്തില്‍ മാസ്‌ക് ധരിക്കാതെ പുറത്തിറങ്ങിയാല്‍ നിയമനടപടി സ്വീകരിക്കുന്നുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top