Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

സോളാര്‍ വിവാദം ഉമ്മന്‍‌ചാണ്ടിയുടെ ഉറക്കം കെടുത്തുന്നു; സരിതയ്ക്ക് പണം നല്‍കിയിരുന്നത് ഉമ്മന്‍‌ചാണ്ടിയാണെന്ന് പി.സി. ജോര്‍ജ്ജ്

June 19, 2015 , സ്വന്തം ലേഖകന്‍

imagesതിരുവനന്തപുരം : മുഖ്യമന്ത്രി ഉമ്മന്‍ചാണ്ടിയുടെ ഉറക്കം കെ‌ടുത്തി വീണ്ടും സോളാര്‍ വിവാദം തലപൊക്കുന്നു. സോളാറുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കഴിഞ്ഞ ദിവസം കോടതി വിധി പ്രഖ്യാപിച്ചതോടെയാണ് മുഖ്യമന്ത്രി വീണ്ടും പ്രതിരോധത്തിലായിരിക്കുന്നത്.

സോളാര്‍ കേസില്‍ കേരളത്തിന്‍റെ മാനം രക്ഷിക്കാന്‍ മുഖ്യമന്ത്രി ഉമ്മന്‍ചാണ്ടി രാജിവയ്ക്കണമെന്ന് സിപിഎം സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി കോടിയേരി ബാലകൃഷണ്ന്‍ പറഞ്ഞു. സരിതയ്ക്ക് കേസ് ഒത്തു തീര്‍പ്പാക്കാന്‍ ഉമ്മന്‍ചാണ്ടിയാണ് പണം നല്‍കിയതെന്ന് സരിതയുടെ അഭിഭാഷകന്‍ ഫെനി ബാലകൃഷ്ണന്‍ പറഞ്ഞിരുന്നു. ഇതോടെ തനിക്ക് ഒന്നും അറിയില്ലെന്ന് പറഞ്ഞിരുന്ന ഉമ്മന്‍ചാണ്ടി കൈയോടെ പിടിക്കപ്പെട്ടതായി കോടിയേരി പറഞ്ഞു. ഉമ്മന്‍ചാണ്ടിയുടെ നിഷേധാത്മക സമീപനം നിയമ വാഴ്ചയോടുള്ള വെല്ലുനിളിയാണെന്നും കോടിയേരി പറഞ്ഞു.

അതേസമയം മുഖ്യമന്ത്രിക്കെതിരെ ആരോപണവുമായി പി. സി ജോര്‍ജും രംഗത്തെത്തി. കുടുംബാംഗങ്ങളെ രക്ഷിക്കാനാണ് മുഖ്യമന്ത്രി സരിതയെ സംരക്ഷിക്കുന്നതെന്ന് ജോര്‍ജ് ആരോപിച്ചു. മുഖ്യമന്ത്രിക്ക് 30 ലക്ഷവും ആര്യാടന്‍ മുഹമ്മദിന് 10 ലക്ഷവും നല്‍കിയെന്ന് സരിതയുടെ കത്തിലുണ്ടെന്ന് ജോര്‍ജ് ആരോപിച്ചു.

രാഷ്ട്രീയ കേരളത്തില്‍ ഏറെ കോളിളക്കം സൃഷ്ടിച്ച സോളാര്‍ തട്ടിപ്പിലെ ആദ്യ കോടതി വിധിയില്‍ ബിജു രാധാകൃഷ്ണനും സരിതയ്ക്കും ആറു വര്‍ഷം കഠിന തടവും പിഴയും. പത്തനംതിട്ട ഒന്നാംക്ലാസ് ജുഡിഷ്യല്‍ മജിസ്ട്രേറ്റ് കോടതി ഒന്നിന്‍റേതാണ് ഉത്തരവ്. ഗൂഢാലോചന, വ്യാജരേഖ ചമയ്ക്കല്‍ എന്നീ പ്രോസിക്യൂഷന്‍ വാദങ്ങള്‍ കോടതി അംഗീകരിക്കുകയായിരുന്നു. സോളാര്‍ കമ്പനിയുടെ ചെയര്‍മാനാക്കാമെന്നു പറഞ്ഞ് ഇടയാറന്മുള സ്വദേശിയും അമേരിക്കന്‍ മലയാളിയുമായ ബാബുരാജിന്‍റെ പക്കല്‍ നിന്ന് 1.19 കോടി രൂപ തട്ടിയെടുത്തു എന്നായിരുന്നു കേസ്.

മാസങ്ങള്‍ നീണ്ടുനിന്ന വിചാരണയ്ക്കൊടുവില്‍ പ്രോസിക്യൂഷന്‍ ഉന്നയിച്ച എല്ലാ വാദങ്ങളും കോടതി അംഗീകരിക്കുകയായിരുന്നു. പ്രതികള്‍ കുറ്റക്കാരാണെന്നു കണ്ടെത്തിയ കോടതി ഇന്ത്യന്‍ ശിക്ഷാ നിയമത്തിലെ 406, 419,420 വകുപ്പുകള്‍ പ്രകാരം മൂന്നു വര്‍ഷം വീതം തടവിനും 34 ,471, 468 വകുപ്പുകള്‍ പ്രകാരം മറ്റൊരു മൂന്നു വര്‍ഷം വീതം തടവിനുമാണു വിധിച്ചത്. തടവു ശിക്ഷയ്ക്ക് പുറമെ ഒന്നാം പ്രതി ബിജു രാധാകൃഷ്ണന് 75 ലക്ഷംരൂപയും, സരിതയ്ക്ക് 45 ലക്ഷം രൂപയും പിഴയും കോടതി വിധിച്ചു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top