നിങ്ങളും ഈ ‘ഓട്ടക്കുടം’…..? (ലേഖനം): മിന്റാ സോണി

ottakudam-sizeനാളെ സന്തോഷിക്കാന്‍ വേണ്ടി ഇന്ന് ദുഃഖിക്കുന്നവരാണ് നാം. നാളെ സുഖമായി ജീവിക്കാന്‍ ഇന്ന് എല്ലാ കഷ്ടപ്പാടും സഹിക്കുന്നു. നാളെ വിജയിക്കുമെന്ന പ്രതീക്ഷയില്‍ ഇന്ന് തോറ്റുകൊണ്ടേയിരിക്കുന്നു. പക്ഷെ, വിജയവും സന്തോഷവും അകലെയുള്ള ഒരു ലക്ഷ്യസ്ഥാനത്തുനിന്ന് ലഭിക്കുന്നതാണോ? അതോ, നമ്മുടെ ജീവിത പ്രവര്‍ത്തനത്തിന്റെ ഭാഗമായി ലഭിക്കുന്നതാണോ?. ഈ കഥ ശ്രദ്ധിക്കുക:-

ഒരു ഗ്രാമത്തില്‍ പ്രായമേറിയ മുത്തശ്ശി താമസിച്ചിരുന്നു. എന്നും വൈകുന്നേരം രണ്ടു കുടങ്ങളിലായി മുത്തശ്ശി കളത്തില്‍ നിന്ന് വെള്ളം ശേഖരിച്ച് വീട്ടിലേക്ക് യാത്രയാകും. പക്ഷേ രണ്ട് കുടങ്ങളില്‍ ഒന്നിന് ഓട്ടയുണ്ടായിരുന്നു. വീട്ടിലെത്തുമ്പോള്‍ ഓട്ടക്കുടത്തിലെ വെള്ളം പാതിയായി കുറയും. ഏകദേശം ഒരു വര്‍ഷം കടന്നു പോയി. ഓട്ടക്കുടത്തിന് തന്നെ കുറിച്ചോര്‍ത്ത് നാണക്കേട് തോന്നി. നല്ല കുടം ഓട്ടക്കുടത്തെ കളിയാക്കുവാനും തുടങ്ങി. കളിയാക്കലും, അപമാനവും സഹിക്കവയ്യാതെ ഓട്ടക്കുടം വിഷമിച്ചു. തന്നെക്കൊണ്ട് ഒന്നിനും കൊള്ളില്ല എന്ന തോന്നല്‍ സ്വയം വെറുക്കുന അവസ്ഥയിലേക്ക് ഓട്ടക്കുടത്തെ എത്തിച്ചു. അവസാനം സഹികെട്ട് ഓട്ടക്കുടം മുത്തശ്ശിയോട് പറഞ്ഞു…. ആര്‍ക്കും വേണ്ടാത്ത എന്നെ നശിപ്പിച്ചു കളഞ്ഞേക്കു.

മുത്തശ്ശി പുഞ്ചിരിച്ചു. എന്നിട്ട് പറഞ്ഞു…… ഞാന്‍ നിന്നെ ചുമന്ന വശത്തേക്ക് ഒന്നു നോക്കൂ. ഓട്ടക്കുടം അങ്ങോട്ട് നോക്കിയപ്പാള്‍ കണ്ട കാഴ്ച പൂത്തുലഞ്ഞു നില്‍ക്കുന്ന ചെടികളാണ്. മുത്തശ്ശി തുടര്‍ന്നു. നിനക്ക് ഓട്ടുയുണ്ടെന്ന് എനിക്കറിയാമായിരുന്നു. അതറിഞ്ഞു കൊണ്ട് ഞന്‍ നടപ്പുവഴിയില്‍ നിന്റെ വശത്തായി ചെടികള്‍ നട്ടു. ആ സുന്ദരമായ പൂന്തോട്ടത്തിന് കാരണക്കാരന്‍ നീയാണ്. ഇത് കേട്ടപ്പോള്‍ തന്റെ വില എന്തെന്ന് ആ ഓട്ട കുടത്തിന് മനസ്സിലായി. പലപ്പോഴും, ഈ ഓട്ടക്കുടത്തിന്റെ അവസ്ഥയിലേയ്ക്ക് നിങ്ങളും എത്തിച്ചേരാറില്ലേ…… എനിക്ക് സ്വന്ദര്യം പോരാ, ആശയ വിനിമയ ശേഷി എനിക്ക് കുറവാണ്, പൊക്കം കുറവാണ്, വണ്ണം കൂടിപ്പോയി, സമ്പത്ത് കുറഞ്ഞു പോയി, ഞാന്‍ ഉദ്ദേശിച്ച ജീവിത പങ്കാളിയെയല്ല എനിക്ക് ലഭിച്ചത്, എന്റെ ജീവിതത്തില്‍ സമാധാനം ഇല്ല, ഇഷ്ടപ്പെട വിഷയത്തിനല്ല എനിക്ക് അഡ്മിഷന്‍ ലഭിച്ചത്, ഇഷ്ടപ്പെട്ട ജോലിയല്ല ഞാന്‍ ചെയ്യുന്നത്. ഇങ്ങനെ കുറവുകളുടേതായ ന്യായീകരണങ്ങള്‍ ഒന്നൊന്നായി നിരത്തുമ്പോള്‍ നിങ്ങള്‍ ഓര്‍ക്കുക , ഈ കുറവുകള്‍ക്കോരോന്നിനും പോസിറ്റീവായ ഒരു മറുവശം ഉണ്ട് എന്ന കാര്യം.

ഒന്നാലോചിച്ചു നോക്കൂ. നിങ്ങളുടെ ജീവിതം എത്ര സുന്ദരമാണ്….പക്ഷേ, മനസ്സിലെ നെഗറ്റീവ് ചിന്തകള്‍ കൊണ്ട് നിങ്ങള്‍ അത് ആസ്വദിക്കുന്നുണ്ടോ ? മുത്തശ്ശിയുടെ കൈയിലേ ഓട്ടക്കലത്തിന്റേതുപോലെ ജീവിതത്തെ അടിമുടി മാറ്റി മറിയ്ക്കാനുള്ള മരുന്നുകള്‍ നിങ്ങളുടെ കൈയില്‍ തന്നെയുള്ളപ്പോള്‍ പലരും അത് കാണുന്നില്ല എന്നുള്ളതാണ് വാസ്തവം. നേരെമറിച്ച് ബുദ്ധിമാന്മാര്‍ വിലകൊടുത്ത് വാങ്ങാനാവാത്ത ആ മരുന്ന് കണ്ടുപിടിച്ച് നെഗറ്റീവ് രോഗത്തെ ചികിത്സിച്ച് ഭേദമാക്കുന്നു എന്ന് പറയുന്നതാവും ശരി. അങ്ങനെയുള്ളവര്‍ക്ക് ജീവിതവിജയവും സുഗമമായിരിക്കും.

പോസിറ്റീവ്‌ ചിന്താഗതിയുള്ള ഒരാളുടെ മനസ്സ്‌ എപ്പോഴും ഉന്മേഷപൂര്‍ണമായിരിക്കും. അയാളെപ്പോഴും തന്നോടൊപ്പം മറ്റുള്ളവരുടെയും സന്തോഷം ആഗ്രഹിക്കും. സ്വന്തം കഴിവുകള്‍ തിരിച്ചറിയും. എപ്പോഴും ജീവിതത്തില്‍ ഒരത്ഭുതം സംഭവിക്കാമെന്ന്‌ അയാള്‍ പ്രതീക്ഷിക്കും. ഏതെങ്കിലും പഠനവിഷയങ്ങളിള്‍ ബുദ്ധിമുട്ടു തോന്നുകയാണെങ്കില്‍ ഇതെനിക്ക്‌ മനസ്സിലാകില്ല എന്നയാള്‍ ചിന്തിക്കില്ല. പകരം ഞാന്‍ മനസ്സിലാക്കുന്ന രീതി ശരിയല്ല എന്ന്‌ തിരിച്ചറിഞ്ഞ്‌ ശരിയായ വഴി അയാള്‍ അന്വേഷിക്കും. താന്‍ ആരെക്കാളും പിന്നിലല്ല എന്ന്‌ മനസ്സിലാക്കുകയും ഒരു കാര്യത്തിലല്ലെങ്കില്‍ മറ്റൊരു കാര്യത്തില്‍ താന്‍ മികവുറ്റവനാണെന്ന്‌ വിശ്വസിക്കുകയും ചെയ്യും. എപ്പോഴും ഒരു വിജയിയുടെയും ജേതാവിന്റെയും മനോഭാവമാകട്ടെ നിങ്ങളെ നയിക്കുന്നത്‌. കാരണം, മനോഭാവമാണ്‌ നിങ്ങളുടെ ജയപരാജയങ്ങളെ നിര്‍ണയിക്കുന്നത്‌. ചിന്താഗതി പോസിറ്റീവാക്കുക. ജീവിതം വിജത്തിന്റേതാക്കുക.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News