സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ ലോകത്തിലെ 50 മുന്‍നിര ബാങ്കുകളില്‍ ഒന്നായി

SBI-SBT mergerന്യൂഡല്‍ഹി: പുതിയ ബാങ്കുകളുടെ ലയനത്തോടെ ലോകത്തിലെ 50 മുന്‍നിരബാങ്കുകളില്‍ ഒന്നായി സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഇന്ത്യ. സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ബിക്കാനീര്‍ ആന്‍റ് ജയ്പൂര്‍, സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ട്രാവന്‍കൂര്‍, സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് ഹൈദരാബാദ്, സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് മൈസൂര്‍, സ്റ്റേറ്റ് ബാങ്ക് ഓഫ് പാട്യാല എന്നീ ബാങ്കുളാണ് എസ്.ബി.ഐയില്‍ ലയിച്ചത്. ഇതോടെ ആസ്തികളുടെ കാര്യത്തില്‍ എസ്.ബി.ഐ ലോകത്തിലെ ആദ്യ 50 ബാങ്കുകളുടെ പട്ടികയില്‍ ഇടം നേടി.

എസ്.ബി.ഐക്ക് ഇപ്പോള്‍ 37 കോടി ഉപഭോക്താക്കളായി. 24000 ശാഖകളും 59000 എ.ടി.എമ്മുകളുമുണ്ട്. 26 ലക്ഷം കോടിയിലേറെ രൂപയുടെ നിക്ഷേപവും 41 ലക്ഷം കോടിയുടെ ആസ്തിയുമുണ്ട്. തൊഴിലാളികളുടെ എണ്ണം 2,77,000. ലയനം പൂര്‍ത്തിയാകാന്‍ ഒരു വര്‍ഷം എടുക്കും. ഇപ്പോള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ 22 പൊതുമേഖലാ ബാങ്കുകളാണുള്ളത്. 31 വിദേശ ബാങ്കും 86 ഗ്രാമീണ ബാങ്കുമുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment