ഭിന്നലിംഗക്കാരെ അമേരിക്കന്‍ സേനയില്‍ വേണ്ടെന്ന് ട്രം‌പ്

trumpppവാഷിംഗ്ടണ്‍: അമേരിക്കന്‍ സൈന്യത്തില്‍ ഇനി മുതല്‍ ഭിന്നലിംഗക്കാരെ സ്വീകരിക്കുകയില്ലെന്ന് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രം‌പ് പ്രഖ്യാപിച്ചു. ജൂലൈ 26 ബുധനാഴ്ചയാണ് ട്രം‌പ് ചരിത്രപ്രാധാന്യമുള്ള പ്രഖ്യാപനം നടത്തിയത്.

അമേരിക്കന്‍ സേനയിലെ ജനറല്‍മാരുമായി ചര്‍ച്ച ചെയ്ത ശേഷമാണ് ഇങ്ങനെയൊരു തീരുമാനം കൈകൊണ്ടതെന്ന് ട്രം‌പ് ട്വിറ്ററില്‍ കുറിച്ചു.

ഭിന്നലിംഗക്കാരുടെ ഭാരിച്ച ചികിത്സാ ചിലവ് സേനക്ക് വലിയ സാമ്പത്തിക ബാധ്യത വരുത്തിവെക്കുന്നതാണ്. ലിംഗ മാറ്റ ശസ്ത്രക്രിയ, ഹോര്‍മോണ്‍ തെറാപ്പി തുടങ്ങിയ ചികിത്സക്കുള്ള സാമ്പത്തിക സഹായം നിര്‍ത്തല്‍ ചെയ്യണമെന്ന കണ്‍സര്‍വേറ്റീസ് ഫ്രീഡം കോക്കസിലെ ചില അംഗങ്ങള്‍ ശക്തിയായി വാദിച്ചിരുന്നു. പതിമൂന്ന് മില്യണ്‍ സേനാംഗങ്ങളെ ഈ തീരുമാനം പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കും. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷത്തെ കണക്കനുസരിച്ച് 2450 ഭിന്നലിംഗക്കാരാണ് സജീവ മിലിട്ടറി സേവനത്തിലുള്ളതെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു.

ട്രം‌പിന്റെ അപ്രതീക്ഷിത പ്രഖ്യാപനം ഭിന്നലിംഗക്കാരുടെ അവകാശങ്ങള്‍ക്ക് വേണ്ടി വാദിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഞെട്ടലുളവാക്കി. സെനറ്റ് ആംഡ് സര്‍വ്വീസ് കമ്മിറ്റി ചെയര്‍മാനും, റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ സെനറ്ററുമായ ജോണ്‍ മക്‌കെയ്ന്‍ ട്ര‌പിന്റെ തീരുമാനത്തില്‍ വിയോജിപ്പ് പ്രകടിപ്പിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment