അരിസോണയില്‍ ഗുരു ധര്‍മ്മ പ്രചരണ സഭ ഗുരുദേവ ജയന്തി ആഘോഷിച്ചു

sreenarayana_pic1അരിസോണ: 164 മത് ഗുരു ദേവ ജയന്തി പ്രാര്‍ത്ഥനാനിര്‍ഭരമായ ചടങ്ങുകളോടെ നടന്നു. ഇത്തവണ സഭ ഓണാഘോഷം റദ്ദാക്കി. കേരളത്തിലെ പ്രകൃതിയുടെ വികൃതിയാകുന്ന താണ്ഡവത്തില്‍ ജീവന്‍ പൊലിഞ്ഞ ആത്മാക്കള്‍ക്ക് വേണ്ടിയും കഷ്ടത അനുഭവിക്കുന്ന ആളുകളുടെ ദുഃഖത്തില്‍ പങ്കാളികളായും അരിസോണയിലെ ജാതിമത വ്യത്യാസമില്ലാതെ ഒത്ത്ഒരുമിച്ച് മലയാളി സമൂഹം ദുരിതാശ്വാസഫണ്ട് സ്വരൂപിക്കുകയും കഷ്ടത അനുഭവിക്കുന്ന യഥാര്‍ത്ഥ ആളുകളില്‍ അത് ശിവഗിരി മഠത്തിലൂടെ നേരിട്ട് എത്തിക്കുന്നതിന് വേണ്ടി ശിവഗിരി മഠം ധര്‍മ്മ സംഘം ട്രസ്റ്റ് എസ്‌സിക്കൂട്ടീവ് അംഗം ശ്രീമത് ഗുരു പ്രസാദ് സ്വാമികള്‍ക്കു ഡോക്ടര്‍ വിനയ് യുടെയും ഡോക്ടര്‍ ജാന്‍സിയുടേയും സഭാപ്രവര്‍ത്തകരുടെയും നേതൃത്വത്തില്‍ ശേഖരിച്ച 13500 ഡോളര്‍ കൈമാറുകയും ,തുടര്‍ന്ന് ഗുരു ധര്‍മ്മ പ്രചാരണ സഭ അരിസോണയിലെ കൊച്ചു കുട്ടികളുടെ സമ്പാദ്യമായ എളിയ സംഭാവന ഈ ചടങ്ങില്‍ കേരളത്തിലെ പ്രളയ കെടുതിയില്‍ കഷ്ടപ്പെടുന്നവര്‍ക്ക് വേണ്ടി കൈമാറിയത് ശ്രദ്ധേയമായി.

ചടങ്ങില്‍ ശ്രീ അശോകന്‍ വേങ്ങശ്ശേരി എഴുതിയ “Sree Narayana Guru,The Perfect union of Budha & Sankara “ബുക്കിന്റെ ഒരു കോപ്പി ശ്രീമദ് ഗുരുപ്രസാദ് സ്വാമികളുടെ പുണ്യ കരങ്ങളാല്‍ കൈമാറി .

sreenarayana_pic2ഗുരു ദേവ ദര്‍ശനം ലോകമെങ്ങും പ്രചരിക്കേണ്ടത് കാലഘട്ടത്തിന്റെ ആവശ്യം .ദേശഭാഷാ വ്യത്യാസമില്ലാതെ മനുഷ്യ മനസ്സുകളേടെ സ്പന്ദനമറിഞ്ഞ ഗുരു അവരുടെ നന്മക്കായി പകര്‍ന്നു നല്‍കിയ മഹിത സന്ദേശം ,സമൂഹ നന്മക്കു വേണ്ടി ഇത്രയും ത്യാഗോജ്വലമായി കര്‍മ്മ രംഗത്ത് വിരാചിച്ച ബ്രഹ്മ വിത്താണ് ശ്രീനാരായണ ഗുരുദേവന്‍ എന്ന മഹര്‍ഷി.ഗുരുവിന്റെ ദര്‍ശനം നോര്‍ത്ത് അമേരിക്കയിലെ മനുഷ്യ മനസ്സുകളില്‍ എത്തിക്കുന്നതിന് ശിവഗിരി മഠത്തിന്റെ നേരിട്ടുള്ള നിയന്ത്രണത്തില്‍ ഒരു ആദ്ധ്യാത്മിക കേന്ദ്രം ടെക്‌സാസിലെ ഡാളസില്‍ അമേരിക്കയിലുള്ള ഗുരു ഭക്തരുടെ നിസീമമായ സഹകരണത്തോടു കൂടി സമാരംഭിക്കുകയാണ് അതിനു എല്ലാ സുമന്‍സുകളുടേയും നിസീമമായ സഹകരണം ഉണ്ടെങ്കില്‍ മാത്രമേ എളുപ്പത്തില്‍ ആശ്രമ നിര്‍മ്മാണം സാധിക്കുകയുള്ളു അതിനു എല്ലാവരും ആത്മാര്‍ത്ഥമായി സഹകരിക്കണമെന്ന് 164 മത് ഗുരുദേവജയന്തി ഉദ്ഘടാനം ചെയ്തുകൊണ്ട് ഗുരുപ്രസാദ് സ്വാമികള്‍ പറഞ്ഞു .തുടര്‍ന്ന് പ്രാര്‍ത്ഥനയും സ്വാമികളുടെ അനുഗ്രഹ പ്രഭാഷണവും ഉണ്ടായിരുന്നു.

ചടങ്ങില്‍ സഭയുടെ പ്രസിഡന്റ് അഡ്വ:ഷാനവാസ് കാട്ടൂര്‍ അദ്ധ്യക്ഷത വഹിച്ചു ,ഗുരുധര്‍മ്മ പ്രചരണസഭ കോര്‍ഡിനേറ്റര്‍ അശോകന്‍ വേങ്ങശ്ശേരില്‍,മുന്‍പ്രസിഡന്റ് ഹരി പീതാംബരന്‍,മാത്ര്‍വേദി പ്രസിഡന്റ് ദീപ ധര്‍മ്മരാജന്‍,ശ്രീജിത്ത് ശ്രീനിവാസന്‍ ,ശ്യാം രാജ്,പ്രവീണ്‍ ദാമോദരന്‍ ,ഗിരീഷ് പിള്ള ,ഡോക്ടര്‍ വിനയ് ,യൂത്ത് കോര്‍ഡിനേറ്റര്‍ വിവേക് ദേവദാസ് എന്നിവര്‍ ആശംസകള്‍ അറിയിച്ചു

സഭയുടെ ട്രഷറര്‍ ജോലാല്‍ കരുണാകരന്‍ കണക്കുകള്‍ അവതരിപ്പിച്ചു .സഭയുടെ സെക്രട്ടറി ശ്രീനി പൊന്നച്ചന്‍ സ്വഗതവും ,വൈസ് പ്രസിഡന്റ് വിജയന്‍ ദിവാകരന്‍ കൃതജ്ഞതയും രേഖപ്പെടുത്തി .

ഗുരുധര്‍മ പ്രചരണസഭ അരിസോണയുടെ ഡയറക്ടര്‍ ബോര്‍ഡിലേക്ക് ശ്യാം ,ശ്രീജിത് ,പ്രവീണ്‍ ,ഗിരീഷ് ,ഡോക്ടര്‍ വിനയ് എന്നിവരെ തിരഞ്ഞെടുക്കുകയും ഡോക്ടര്‍ ജാന്‍സിയെകൂടി വൈസ്പ്രസിഡന്റായി ബോര്‍ഡിലേയ്ക്കും ദീപ്തിജോലാലിനെ വോളന്റീയറിങ് കമ്മറ്റി ചെയര്‍മാനായും തിരഞ്ഞെടുത്തു. അമേരിക്കയില്‍ ശിവഗിരിയുടെ ഒരുശാഖ ആരംഭിക്കുന്നതിനുവേണ്ടിയുള്ള പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും ഫണ്ടുപിരിവും ആരംഭിച്ചു

ഷാനവാസ് കാട്ടൂര്‍ & ശ്രീനി പൊന്നച്ചന്‍ (ഗുരു ധര്‍മ്മ പ്രചരണ സഭ അരിസോണ) അറിയിച്ചതാണിത്.

Print Friendly, PDF & Email

Related posts

Leave a Comment