Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

ഫെബ്രുവരി 15 വരെ ഷട്ട് ഡൗണിനു ഉപാധികളോടെ താത്കാലിക വിരാമം

January 26, 2019 , പി.പി. ചെറിയാന്‍

Newsimg1_80340199

വാഷിംഗ്ടണ്‍ ഡി.സി: അമേരിക്കയുടെ ചരിത്രത്തില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ദീര്‍ഘിച്ച ഗവണ്‍മെന്റ് ഷട്ട് ഡൗണിനു താത്കാലിക വിട. ഷട്ട് ഡൗണ്‍ മുപ്പത്തഞ്ചാം ദിവസത്തിലേക്കു കടന്നതോടെ ന്യൂജഴ്‌സി, ന്യൂയോര്‍ക്ക് ഉള്‍പ്പടെ പ്രധാന വിമാനത്താവളങ്ങളുടെ പ്രവര്‍ത്തനം മന്ദീഭവിച്ചതും, 8,00,000 ജീവനക്കാര്‍ക്ക് നഷ്ടപ്പെട്ട രണ്ടു പേ ചെക്കിനെ തുടര്‍ന്നുള്ള ശക്തമായ പ്രതിക്ഷേധം ഉയര്‍ന്നതും ഉരുപാര്‍ട്ടികളേയും അടിയന്തര തീരുമാനത്തിനു നിര്‍ബന്ധിതമാക്കുകയായിരുന്നു.

അതിര്‍ത്തി മതിലിനു തുക അനുവദിക്കാതെ ഷട്ട് ഡൗണ്‍ അവസാനിപ്പിച്ചത് ഡമോക്രാറ്റുകള്‍ വിജയമാണെന്ന് അവകാശപ്പെടുമ്പോള്‍ തന്നെ ഫെബ്രുവരി 15-നുള്ളില്‍ അനുകൂല തീരുമാനമുണ്ടായില്ലെങ്കില്‍ പ്രസിഡന്റില്‍ നിക്ഷിപ്തമായിട്ടുള്ള അധികാരം ഉപയോഗിച്ച് തുക അനുവദിക്കുന്നതിനുള്ള നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കാന്‍ ഒരു ഇടവേള നല്‍കിയിരിക്കുകയാണെന്ന് റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ പാര്‍ട്ടിയും അവകാശപ്പെടുന്നു.

ഷട്ട് ഡൗണ്‍ അവസാനിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് ട്രംപ് രാജ്യത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്തത് വികാര നിര്‍ഭരമായിരുന്നു. അമേരിക്കന്‍ പൗരന്മാരുടെ സുരക്ഷയ്ക്കാണ് താന്‍ പ്രഥമ പരിഗണന നല്കുന്നതെന്നും ഡ്രഗ് ഡീലര്‍മാരും, മനുഷ്യക്കടത്തുകാരും, കുറ്റവാളികളും അനധികൃതമായി അമേരിക്കയില്‍ പ്രവേശിക്കാന്‍ അനുവദിക്കുകയില്ലെന്നും ട്രംപ് അസന്നിഗ്ധമായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഗവണ്‍മെന്റ് ഷട്ട് ഡൗണ്‍ മൂലം ദുരിതം അനുഭവിക്കേണ്ടിവന്നവരെ ധീരന്മാര്‍, ദേശസ്‌നേഹികള്‍ എന്നു വിശേഷിപ്പിക്കുകയും അവരോടുള്ള ഐക്യദാര്‍ഢ്യം പ്രഖ്യാപിക്കാനും ട്രംപ് മറന്നില്ല.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top