പരിസ്ഥിതി സംരക്ഷണത്തിനായി യു എസ് സര്‍ക്കാര്‍ കൂടുതല്‍ ജാഗ്രത പാലിക്കണം: റിപ്പോര്‍ട്ട്

environmentവാഷിംഗ്ടണ്‍: കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തിന്‍റെ ആഘാതം ലഘൂകരിക്കാനുള്ള നിലവിലെ ശ്രമങ്ങള്‍ പര്യാപ്തമല്ലെന്ന് ഭൂരിപക്ഷം അമേരിക്കക്കാര്‍ വിശ്വസിക്കുന്നതായി പ്യൂ റിസര്‍ച്ച് സെന്‍റര്‍ നടത്തിയ പുതിയ വോട്ടെടുപ്പ് കണ്ടെത്തി.

ആഗോള കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തിന്‍റെ പ്രത്യാഘാതങ്ങള്‍ കുറയ്ക്കുന്നതിന് ഫെഡറല്‍ സര്‍ക്കാര്‍ വളരെ കുറച്ച് മാത്രമേ ചെയ്യുന്നുള്ളൂവെന്ന് സര്‍വേയിലെ മുതിര്‍ന്നവരില്‍ അറുപത്തിയേഴ് ശതമാനം പേരും സൂചിപ്പിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും ഈ ചോദ്യത്തോടുള്ള മനോഭാവം പാര്‍ട്ടി തലത്തില്‍ അത്ര കാര്യമായ ചലനം സൃഷ്ടിച്ചില്ലെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു.

സര്‍വേയില്‍ പങ്കെടുത്ത ഡെമോക്രാറ്റുകളില്‍ 90 ശതമാനം പേരും നിലവിലെ സര്‍ക്കാര്‍ നടപടിയുടെ അപര്യാപ്തതയെക്കുറിച്ചാണ് സൂചിപ്പിച്ചത്. അതേസമയം, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തെ സര്‍ക്കാര്‍ പര്യാപ്തമായി പരിഗണിക്കുന്നില്ലെന്ന് റിപ്പബ്ലിക്കന്‍മാരില്‍ 39 ശതമാനം പേരും അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

ചെറുപ്പക്കാരായ റിപ്പബ്ലിക്കന്‍മാരുടെ മനോഭാവം പ്രത്യേകം പരിഗണിക്കുമ്പോള്‍ പക്ഷപാതപരമായ ഭിന്നതയ്ക്ക് പ്രാധാന്യം കുറവാണ്. പാര്‍ട്ടിയിലെ സഹസ്രാബ്ദ അംഗങ്ങളും യുവതലമുറയും ചെറിയ ഭൂരിപക്ഷവും കരുതുന്നത് ഫെഡറല്‍ സര്‍ക്കാര്‍ വേണ്ടത്ര പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നില്ല എന്നാണ്.

കാലാവസ്ഥാ പ്രതിസന്ധി പരിഹരിക്കുന്നതില്‍ സര്‍ക്കാരിന്‍റെ പങ്കിനെക്കുറിച്ച് സംശയമുണ്ടെങ്കിലും, പരിഷ്കരണ ശ്രമങ്ങള്‍ക്ക് നേതൃത്വം നല്‍കുന്നതില്‍ വിപണികളുടെ പങ്ക് സംബന്ധിച്ച് ഡെമോക്രാറ്റുകളും റിപ്പബ്ലിക്കന്‍മാരും കൂടുതല്‍ യോജിക്കുന്നു. ഇന്ധനങ്ങളുടെ ഉപയോഗം വിപുലീകരിക്കുന്നതിനേക്കാള്‍ ബദല്‍ ഊര്‍ജ്ജ സ്രോതസ്സുകള്‍ വികസിപ്പിക്കുന്നത് പ്രധാനമാണെന്ന് 62 ശതമാനം റിപ്പബ്ലിക്കന്‍മാരുള്‍പ്പെടെ എഴുപത്തിയേഴ് ശതമാനവും കരുതുന്നു. 90 ശതമാനം ഡെമോക്രാറ്റുകളും ഇതിനോട് യോജിക്കുന്നു.

കൂടുതല്‍ ആഴത്തില്‍ അന്വേഷിക്കുമ്പോള്‍, സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയിലേക്കുള്ള ഫെഡറല്‍ ഗവണ്‍മെന്‍റിന്‍റെ ഇടപെടലുകള്‍ രാഷ്ട്രീയ ചായ്‌വുകളെ അടിസ്ഥാനമാക്കി വളരെ വ്യത്യസ്തമായി കാണപ്പെടുന്നതായി പ്യൂ സര്‍വേ കണ്ടെത്തി. മാത്രമല്ല, കാലാവസ്ഥാ നയം സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയില്‍ ഗുണപരമായ മാറ്റങ്ങള്‍ വരുത്തുമെന്ന് വ്യാപകമായ സംശയവുമുണ്ടായിരുന്നു.

കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനം ലഘൂകരിക്കാന്‍ ലക്ഷ്യമിട്ടിട്ടുള്ള സര്‍ക്കാര്‍ നയം 81 ശതമാനം ലിബറല്‍ ഡെമോക്രാറ്റുകള്‍, 64 ശതമാനം മിതവാദികളായ ഡെമോക്രാറ്റുകള്‍, 49 ശതമാനം മിതവാദികളായ റിപ്പബ്ലിക്കന്‍മാര്‍, 25 ശതമാനം യാഥാസ്ഥിതിക റിപ്പബ്ലിക്കന്‍മാര്‍ എന്നിവര്‍ക്ക് ദോഷത്തേക്കാളേറെ ഗുണം ചെയ്യുമെന്ന് കരുതപ്പെടുന്നു.

എന്നാല്‍ ഈ നയങ്ങള്‍ യുഎസ് സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയില്‍ ചെലുത്തുന്ന സ്വാധീനത്തെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോള്‍, ലിബറല്‍ ഡെമോക്രാറ്റുകളില്‍ ഭൂരിപക്ഷം സൂചിപ്പിക്കുന്നത് സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയ്ക്ക് ഗുണം ചെയ്യുമെന്നാണ്. കാലാവസ്ഥാ അനുകൂല നയങ്ങള്‍ ‘ഒരു വ്യത്യാസവുമില്ല’ എന്ന് മൊത്തത്തില്‍ ഭൂരിഭാഗം അമേരിക്കക്കാരും അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. എന്നിരുന്നാലും, പ്രതികരിക്കുന്നവരെ ചോദ്യത്തില്‍ ഒരുപോലെ തുല്യമായി വിഭജിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, സാമ്പത്തിക പ്രത്യാഘാതങ്ങളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം അനുകൂലവും നിഷ്പക്ഷവും ഇടപെടല്‍ വിരുദ്ധവുമായ കാഴ്ചപ്പാടുകള്‍ പ്രകടിപ്പിക്കുന്ന, ഏകദേശം താരതമ്യപ്പെടുത്താവുന്ന മൂന്ന് വിഭാഗങ്ങളായി തിരിച്ചിരിക്കുന്നു.

കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള സര്‍ക്കാര്‍ നടപടിയെ പിന്തുണയ്ക്കാനും ഈ നയങ്ങള്‍ ഫലപ്രദമാകുമെന്ന് വിശ്വസിക്കാനും പാര്‍ട്ടിക്കുള്ളില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ യോജിച്ചത് ചെറുപ്പക്കാരായ റിപ്പബ്ലിക്കന്‍മാരാണെങ്കിലും, അവര്‍ ഇപ്പോഴും സാമ്പത്തിക സംശയത്തെക്കുറിച്ച് തങ്ങളുടെ പഴയ എതിരാളികളുമായി യോജിക്കുന്നു. കാലാവസ്ഥാ അനുകൂല നയങ്ങള്‍ സമ്പദ് വ്യവസ്ഥയെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കുമെന്ന് 46 ശതമാനം ചെറുപ്പക്കാരായ ജി ഒ പി അംഗങ്ങള്‍ കരുതുന്നു. പഴയ റിപ്പബ്ലിക്കന്‍മാരില്‍ ഭൂരിപക്ഷവും ഇതുതന്നെ കരുതുന്നു.

റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ പുരുഷന്മാര്‍, പ്രത്യേകിച്ചും, പരിസ്ഥിതിയെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി അവരുടെ വ്യക്തിപരമായ ജീവിതത്തില്‍ ഒന്നും ചെയ്യാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. പരിസ്ഥിതിയെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി 16 ശതമാനം പേര്‍ മാത്രമാണ് മാംസാഹാരം കഴിക്കുന്നത് കുറച്ചത്. 35 ശതമാനം പേര്‍ സ്ഥിരമായി കാര്‍പൂള്‍ ചെയ്യുന്നു. റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ വനിതകള്‍ക്ക് അവരുടെ ദൈനം‌ദിന ജീവിതത്തില്‍ പരിസ്ഥിതിക്ക് നല്‍കാവുന്ന ഓരോ വ്യക്തിഗത സംഭാവനയെയും പിന്തുണയ്ക്കാന്‍ ഏകദേശം 20 പോയിന്‍റ് കൂടുതലാണ്, അതായത് ഭക്ഷണ മാലിന്യങ്ങള്‍ കുറയ്ക്കുക, കുറഞ്ഞ ഉപയോഗത്തിലുള്ള പ്ലാസ്റ്റിക്ക് ഉപയോഗിക്കുക.

മറുവശത്ത്, ഡെമോക്രാറ്റിക് പുരുഷന്മാരും സ്ത്രീകളും പരിസ്ഥിതിക്ക് വ്യക്തിഗത സംഭാവനകളോട് പരസ്പരം സമാനമായ മുന്‍ഗണനകള്‍ പ്രകടിപ്പിച്ചു. അവര്‍ മിക്ക ശ്രമങ്ങളെയും വളരെയധികം പിന്തുണച്ചു. 43 ശതമാനം ഡെമോക്രാറ്റിക് പുരുഷന്മാരും പരിസ്ഥിതിയെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി മാംസാഹാരം കുറവാണ് കഴിക്കുന്നതെന്ന് പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment