നിര്‍ഭയ കേസ്: പ്രതികളെ തൂക്കിക്കൊല്ലാനുള്ള ഒരുക്കങ്ങള്‍ തിഹാര്‍ ജയിലില്‍ ആരംഭിച്ചു; ഒരു കയറിന് പതിനായിരം രൂപ വില

nirbhaya (1)ന്യൂഡല്‍ഹി: നിര്‍ഭയ കേസില്‍ വധശിക്ഷയ്ക്ക് വിധിക്കപ്പെട്ട പ്രതികളെ തിഹാര്‍ ജയിലിലെ മൂന്നാം നമ്പറില്‍ തൂക്കിക്കൊല്ലാനുള്ള ഒരുക്കങ്ങള്‍ ആരംഭിച്ചു. തൂക്കിക്കൊല്ലുന്ന മുറിയുടെ അറ്റകുറ്റപ്പണികള്‍ നടത്തി വൃത്തിയാക്കി. കുറ്റവാളി വിനയ് ശര്‍മ രാഷ്ട്രപതിക്ക് അയച്ച ദയാ ഹര്‍ജിയുടെ വിവരം കാത്തിരിക്കുകയാണ് ജയില്‍ അധികൃതര്‍. ജയിലില്‍ വധശിക്ഷ നടപ്പാക്കാനുള്ള ഒരുക്കങ്ങള്‍ ആരംഭിക്കുന്നത് ദയാ ഹര്‍ജി രാഷ്ട്രപതിക്ക് അയച്ചതിനു ശേഷമാണെന്ന് ജയില്‍ അധികൃതര്‍ പറയുന്നു.

പാര്‍ലമെന്‍റ് ആക്രമണത്തിന് ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ട അഫ്സല്‍ ഗുരുവിനെ തൂക്കിലേറ്റിയ ശേഷം തിഹാര്‍ ജയിലിലെ മൂന്നാം നമ്പര്‍ സെല്‍ അടച്ചിരിക്കുകയായിരുന്നു എന്ന് ജയില്‍ അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. പ്രത്യേക അനുമതിയോടെ സന്ദര്‍ശകര്‍ കാണാന്‍ വരുമ്പോള്‍ മാത്രമാണ് ഇടയ്ക്കിടെ ഈ സെല്‍ തുറക്കുന്നത്. നിര്‍ഭയ കൂട്ടബലാത്സംഗ കേസിലെ കുറ്റവാളിയുടെ കാരുണ്യ അപേക്ഷ രാഷ്ട്രപതിയ്ക്ക് അയച്ചതിനു ശേഷം ജയില്‍ അധികൃതര്‍ തൂക്കിക്കൊല്ലാനുള്ള ഒരുക്കങ്ങള്‍ ആരംഭിച്ചിരുന്നു.

അഞ്ച് ദിവസം മുമ്പ് പൊതുമരാമത്ത് വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ സെല്‍ പരിശോധിച്ചതായി ജയില്‍ വൃത്തങ്ങള്‍ പറയുന്നു. ചില സ്ഥലങ്ങളില്‍ തകരാറുണ്ടെന്നും അഴുക്കും ഉണ്ടെന്നും അവര്‍ കണ്ടെത്തി. ഒടിഞ്ഞ കാല്‍ നന്നാക്കി. ബിഹാറിലെ ബക്സാര്‍ ജയിലില്‍ നിന്ന് 10 തൂക്കുകയറുകള്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് ജയില്‍ അധികൃതര്‍ പറയുന്നു. നൂറു മീറ്ററിന്‍റെ ലൂപ്പിന് പതിനായിരം രൂപ വിലവരും. ജയില്‍ അധികൃതര്‍ രാജ്യത്തെ നിരവധി ജയിലുകള്‍ക്ക് കത്തെഴുതിയിട്ടുണ്ട്.

നിര്‍ഭയ കൂട്ടബലാത്സംഗക്കേസില്‍ വധശിക്ഷയ്ക്ക് വിധിക്കപ്പെട്ട പ്രതികളെല്ലാവരും ടെലിവിഷനില്‍ വാര്‍ത്തകള്‍ നിരന്തരം കാണുന്നുണ്ട്. വധശിക്ഷയുടെ വാര്‍ത്ത കണ്ട ശേഷം എല്ലാവരും പരിഭ്രാന്തരായി കാണപ്പെട്ടു എന്ന് ജയില്‍ വൃത്തങ്ങള്‍ പറയുന്നു. ഇക്കാരണത്താല്‍ കുറ്റവാളികള്‍ക്ക് രാവിലെയും വൈകീട്ടും ഡോക്ടറുടെ സേവനം ലഭ്യമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. പ്രതികളില്‍ പവനെ മണ്ഡോലി ജയിലില്‍ നിന്ന് തിഹാര്‍ ജയിലിലേക്ക് മാറ്റിയതില്‍ ദുരൂഹതയുണ്ടെന്നും, പവന്‍ തിഹാര്‍ ജയിലിലെത്തിയ ശേഷം നാല് പ്രതികളെയും ഒരുമിച്ച് തൂക്കിലേറ്റുമെന്ന് ജയിലില്‍ അഭ്യൂഹമുണ്ടായിരുന്നു. എന്നാല്‍ നിയമപരമായ ഓപ്ഷനുകള്‍ അവശേഷിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ അഭിഭാഷകന്‍ എ പി സിംഗ് പറയുന്നു. അക്ഷയ് തിങ്കളാഴ്ച സുപ്രീം കോടതിയില്‍ റിവ്യൂ ഹരജി നല്‍കി.

എല്ലാ പ്രതികളെയും പ്രത്യേക സെല്ലുകളില്‍ പാര്‍പ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ജയില്‍ വൃത്തങ്ങള്‍ പറയുന്നു. അവരോടൊപ്പം, ഞങ്ങള്‍ രണ്ട് തടവുകാരെ പാര്‍പ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. സ്വഭാവത്താല്‍ ആക്രമണാത്മകമല്ലാത്തവരും നല്ല പെരുമാറ്റമുള്ളവരുമായ തടവുകാരുമായാണ് അവരെ പാര്‍പ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment