Flash News

പൗരത്വ ഭേദഗതി ബില്‍ നിയമമായി

December 13, 2019

New-Project-11-4ന്യൂഡല്‍ഹി: ലോക്സഭയും രാജ്യസഭയും പാസ്സാക്കിയ പൗരത്വ ഭേദഗതി ബില്‍ 2019 വ്യാഴാഴ്ച രാത്രി രാഷ്ട്രപതി അംഗീകരിച്ചതിനെ തുടര്‍ന്ന് നിയമമാക്കി.

നേരത്തെ സെലക്ട് കമ്മിറ്റിക്ക് ബില്‍ അയയ്ക്കാനുള്ള നിര്‍ദ്ദേശം നിരസിച്ചിരുന്നു. ഈ നിയമത്തിനുശേഷം, രാജ്യത്തിന്‍റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളില്‍ അനധികൃതമായി താമസിക്കുന്ന കുടിയേറ്റക്കാര്‍ക്ക് താമസ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് ഇല്ലെങ്കിലും പൗരത്വം നേടുന്നത് എളുപ്പമായിരിക്കും.

ഇന്ത്യയുടെ പൗരത്വത്തിന് യോഗ്യത നേടുന്നതിനുള്ള അവസാന തീയതി 2014 ഡിസംബര്‍ 31 ആയിരിക്കും. ഈ തീയതിക്ക് മുമ്പോ ഈ തീയതിയിലോ ഇന്ത്യയില്‍ പ്രവേശിക്കുന്നവര്‍ക്ക് പൗരത്വത്തിന് അപേക്ഷിക്കാന്‍ അര്‍ഹതയുണ്ടെന്നര്‍ത്ഥം. മുന്‍ തീയതി മുതല്‍ പൗരത്വം ബാധകമാകും. പൗരത്വ ഭേദഗതി ബില്‍ നിയമം പ്രാബല്യത്തില്‍ വരുന്നതിന് മുമ്പ് തിങ്കളാഴ്ച ലോക്സഭയില്‍ പാസാക്കിയിരുന്നു.

പൗരത്വ നിയമത്തിനെതിരെ അക്രമാസക്തമായ പ്രതിഷേധം

ബില്‍ പാസാക്കിയ ശേഷം രാജ്യത്തിന്‍റെ ചില ഭാഗങ്ങളില്‍ പ്രതിഷേധം നടന്നു. അസമില്‍ പ്രതിഷേധം ആളിക്കത്തുകയും അട്ടിമറികള്‍ നടത്തുകയും ചെയ്തു. നിരവധി ജില്ലകളില്‍ ഇന്‍റര്‍നെറ്റ് സേവനങ്ങള്‍ നിര്‍ത്തിവച്ചു.

പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നോര്‍ത്ത് ഈസ്റ്റിലെ പല സ്ഥലങ്ങളിലും പ്രതിഷേധം നടക്കുന്നുണ്ട്. കിഴക്കന്‍ അസം, മേഘാലയ, ത്രിപുര സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ അക്രമ പ്രതിഷേധം തുടരുന്നു. സ്ഥിതി സുസ്ഥിരമാക്കുന്നതിനായി സുരക്ഷാ സേനയുടെ
മാര്‍ച്ച് പാസ്റ്റ് തുടര്‍ച്ചയായി നടത്തുന്നു. മൊബൈല്‍ ഇന്‍റര്‍നെറ്റ്, സന്ദേശമയക്കല്‍ സേവനങ്ങള്‍ മേഘാലയയില്‍ നിരോധിച്ചിരിക്കുകയാണ്. മേഘാലയയില്‍ മൊബൈല്‍, ഇന്‍റര്‍നെറ്റ്, സന്ദേശമയയ്ക്കല്‍ സേവനങ്ങള്‍ 48 മണിക്കൂര്‍ നിരോധിച്ചു. അതേസമയം, ഗുവാഹത്തിക്ക് ശേഷം വ്യാഴാഴ്ച രാത്രി 10 മുതല്‍ ഷില്ലോങ്ങില്‍ കര്‍ഫ്യൂ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ഇന്ത്യയിലെത്തുന്ന ന്യൂനപക്ഷങ്ങള്‍ക്ക് സൗകര്യം ലഭിക്കും: ഷാ

രാജ്യസഭയില്‍ പൗരത്വ ഭേദഗതി ബില്‍ അവതരിപ്പിച്ച ശേഷം കേന്ദ്ര ആഭ്ര്യന്തരമന്ത്രി അമിത് ഷാ പറഞ്ഞു, ‘ഈ ബില്ലിലെ വ്യവസ്ഥകള്‍ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകള്‍ക്ക് ഗുണം ചെയ്യും. അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍, പാകിസ്ഥാന്‍, ബംഗ്ലാദേശ് എന്നിവിടങ്ങളില്‍ താമസിച്ചിരുന്ന ന്യൂനപക്ഷങ്ങളുടെ അവകാശങ്ങള്‍ സംരക്ഷിക്കപ്പെട്ടിട്ടില്ല, അവര്‍ക്ക് അവിടെ സമത്വത്തിനുള്ള അവകാശം ലഭിച്ചില്ല. മതപരമായ പീഡനത്തെത്തുടര്‍ന്ന് ഇന്ത്യയിലെത്തിയ ന്യൂനപക്ഷങ്ങള്‍ക്ക് ഇവിടെ സൗകര്യം ലഭിച്ചില്ല. നേരത്തെ 20 ശതമാനം പേര്‍ പാകിസ്ഥാനില്‍ ന്യൂനപക്ഷങ്ങളായിരുന്നു, എന്നാല്‍ ഇന്ന് അവശേഷിക്കുന്നത് 3 ശതമാനം മാത്രമാണ്. ഈ ബില്ലിലൂടെ ഹിന്ദു, ജൈന, സിഖ്, ബുദ്ധ, ക്രിസ്ത്യന്‍, പാര്‍സി അഭയാര്‍ഥികള്‍ക്ക് പൗരത്വം ലഭിക്കും.

അതേസമയം, പൗരത്വ ഭേദഗതി ബില്‍ മുസ്ലിംകളെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കില്ലെന്ന് അമിത് ഷാ പറഞ്ഞു. രാജ്യം വിഭജിക്കപ്പെട്ടിരുന്നില്ലെങ്കില്‍, മതത്തിന്‍റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ സംഭവിച്ചില്ലെങ്കില്‍, ഈ ബില്‍ ഇന്ന് കൊണ്ടുവരേണ്ട ആവശ്യമില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

‘ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 14 മാത്രമല്ല, നിരവധി ഖണ്ഡികകളും ലംഘിക്കപ്പെട്ടു’

അതേസമയം, ഈ ബില്‍ ഇന്ത്യന്‍ ഭരണഘടനയുടെ ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 14 (സമത്വത്തിനുള്ള അവകാശം) ലംഘിക്കുന്ന പൗരത്വ ഭേദഗതിയെക്കുറിച്ചും ചോദ്യങ്ങള്‍ ഉയര്‍ന്നു. മുന്‍ ലോക്സഭാ സെക്രട്ടറിയും നിയമ വിദഗ്ധനുമായ പിഡിടി ആചാര്യയും ഈ നിയമത്തെ ചോദ്യം ചെയ്തു. അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, ‘ഇത് ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 14 മാത്രമല്ല, പൗരത്വത്തിനുള്ള അവകാശത്തെ നിര്‍വചിക്കുന്ന ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 5, ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 11 ഉം ലംഘിക്കുന്നു.’


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top