എന്‍ആര്‍സി നടപ്പാക്കുമെന്ന് ഭയന്ന് കര്‍ണാടകയിലെ മുസ്ലീംകള്‍ രേഖ ശേഖരണത്തിന്റെ തിരക്കില്‍

karnatakaപ്രസിഡന്‍റ് രാം നാഥ് കോവിന്ദിന്‍റെ അനുമതി ലഭിക്കുകയും 2019 ലെ പൗരത്വ ഭേദഗതി ബില്‍ നിയമമാകുകയും ചെയ്തതോടെ കര്‍ണാടകയിലെ മുസ്ലീം കുടുംബങ്ങള്‍ പൗരത്വം തെളിയിക്കുന്ന രേഖകള്‍ ശേഖരിക്കുന്ന തിരക്കിലാണിപ്പോള്‍. നാഷണല്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ഓഫ് സിറ്റിസണ്‍സ് (എന്‍ആര്‍സി) ന് മുമ്പാകെ, കര്‍ണാടകയിലെ മുസ്ലീം കുടുംബങ്ങള്‍ ആധാര്‍ കാര്‍ഡ് മുതല്‍ മരണ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് വരെയുള്ള എല്ലാ സര്‍ക്കാര്‍ രേഖകളും ശേഖരിക്കുന്ന തിരക്കിലാണ്.

പല കുടുംബങ്ങളും അവരുടെ മുന്‍ തലമുറകളുടെ വിശദാംശങ്ങളുമായി ഒരു സത്യവാങ്മൂലം ലഭിക്കാന്‍ നോട്ടറിയുമായി ബന്ധപ്പെടാന്‍ തുടങ്ങി. അതേസമയം, പള്ളികള്‍, ജമാഅത്ത്, നിരവധി നാഗരിക സംഘടനകള്‍ എന്നിവയ്ക്കായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കമ്മ്യൂണിറ്റി നേതാക്കള്‍ വിവിധ രേഖകളെക്കുറിച്ച് ആളുകള്‍ക്ക് ബോധവല്‍ക്കരണം നടത്തി തുടങ്ങി. പൗരത്വം തെളിയിക്കുന്ന സുപ്രധാന രേഖകളെക്കുറിച്ചും മുസ്ലീം കുടുംബങ്ങളോട് വിശദീകരിക്കുന്നുണ്ട്.

ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് വഖഫ് ബോര്‍ഡ് സംസ്ഥാനത്തെ പള്ളികള്‍ക്ക് സര്‍ക്കുലര്‍ പുറപ്പെടുവിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇവയില്‍ പലതും ഇതിനകം ആളുകളെ സംഘടിപ്പിക്കാന്‍ തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ആവശ്യമായ രേഖകളുടെ ഒരു ചെക്ക്‌ലിസ്റ്റ് തയ്യാറാക്കി ജനങ്ങള്‍ക്ക് നല്‍കിത്തുടങ്ങി. ഈ രേഖകളില്‍ റസിഡന്‍സ് പ്രൂഫ്, സ്ഥലവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പേപ്പറുകള്‍, വാടകക്കാരന്‍റെ രേഖകള്‍, പാസ്പോര്‍ട്ടുകള്‍, എല്‍‌ഐ‌സി പോളിസി, വിദ്യാഭ്യാസ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകള്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

പൗരത്വ ഭേദഗതി ബില്ലിന് പാര്‍ലമെന്‍റിന്‍റെ അംഗീകാരത്തിനുശേഷം, ഇപ്പോള്‍ രാജ്യത്തിന്‍റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളില്‍ അനധികൃതമായി താമസിക്കുന്ന കുടിയേറ്റക്കാര്‍ക്ക് താമസ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് ഇല്ലെങ്കിലും പൗരത്വം നേടാന്‍ കഴിയുമെന്ന് വിശദീകരിക്കുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment