Flash News

ജനാധിപത്യത്തെ തോക്കു കൊണ്ട് നേരിടുന്നു !!

December 13, 2019

janadhipathyatheപൗരത്വ ഭേദഗതി ബില്ലിന് രാജ്യസഭയും അംഗീകാരം നല്‍കി, രാഷ്ട്രപതിയുടെ ഒപ്പ് ലഭിച്ചതോടെ അതൊരു നിയമമായി മാറിക്കഴിഞ്ഞു.

ഈ ബില്ലില്‍ 1955 ലെ പൗരത്വ നിയമത്തില്‍ മാറ്റം വരുത്താന്‍ നിര്‍ദ്ദേശമുണ്ട്. അതിന്‍‌പ്രകാരം ഇന്ത്യയില്‍ സ്ഥിരതാമസമാക്കിയ ഹിന്ദു, സിഖ്, ബുദ്ധ, ജൈന, പാര്‍സി, ക്രിസ്ത്യന്‍ സമുദായങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള അഭയാര്‍ഥികള്‍ക്ക് ഇന്ത്യന്‍ പൗരത്വം നല്‍കാനുള്ള വ്യവസ്ഥയുണ്ട്. അതനുസരിച്ച് കഴിഞ്ഞ ആറ് വര്‍ഷമായി ഇന്ത്യയില്‍ താമസിക്കുന്ന ഈ മതവിഭാഗങ്ങളില്‍‌പെട്ടവര്‍ക്ക് ഇന്ത്യന്‍ പൗരത്വം നല്‍കും. നിലവില്‍, ഇന്ത്യയുടെ പൗരത്വം ലഭിക്കാന്‍ 11 വര്‍ഷം ഇന്ത്യയില്‍ താമസിച്ചിരിക്കണമെന്ന് വ്യവസ്ഥയുണ്ട്.

പല വടക്കുകിഴക്കന്‍ സംസ്ഥാനങ്ങളും ഈ ബില്ലിനെതിരെ രൂക്ഷമായി പ്രതികരിക്കുകയാണ്. അസമില്‍ അക്രമം നടക്കുന്നു. അവിടത്തെ പല ജില്ലകളിലും ഇന്‍റര്‍നെറ്റ് സൗകര്യം നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു. പല മേഖലകളിലും കര്‍ഫ്യൂ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. പ്രതിഷേധം അടിച്ചമര്‍ത്താന്‍ കേന്ദ്രം സുരക്ഷാ സേനയെ അയച്ചിട്ടുണ്ട്.

എന്തുകൊണ്ടാണ് ഈ ബില്ലിനെ ജനങ്ങള്‍ എതിര്‍ക്കുന്നത്? ഇതിനുള്ള ആദ്യവും നേരിട്ടുള്ളതുമായ ഉത്തരം, ഈ ബില്ലിനു പിന്നില്‍ ബിജെപിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള എന്‍ഡിഎയുടെ ഗൂഢലക്ഷ്യമാണെന്നതുകൊണ്ടാണ് ഇതിനെ എതിര്‍ക്കുന്നതെന്നാണ് പറയപ്പെടുന്നത്.

ഒരു ഹിന്ദു രാഷ്ട്രം സൃഷ്ടിക്കുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തിലേക്കുള്ള മറ്റൊരു പടിയായാണ് ഈ ബില്‍ കാണുന്നത്. പ്രതിഷേധത്തിനുള്ള മറ്റൊരു പ്രധാന കാരണം ഈ ബില്ലിന് ദീര്‍ഘവീക്ഷണമില്ല എന്നതാണ്. ഈ ബില്‍ ഹിന്ദുക്കളുടെ താല്പര്യത്തിന് ഉടനടി പരിഹാരമാകുമെങ്കിലും, അതിന്‍റെ ദൂരവ്യാപകമായ വശം മുസ്ലിം രാജ്യങ്ങളില്‍ താമസിക്കുന്ന ഹിന്ദുക്കളുടെ പ്രശ്നം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുമെന്നതാണ്.

മൂന്നാമത്തെ ഏറ്റവും വലിയ കാരണം ഈ ബില്‍ ഇന്ത്യയുടെ ലിബറല്‍, ജനാധിപത്യ സ്വഭാവത്തെ നശിപ്പിക്കുകയും വര്‍ഗീയതയെ പോഷിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും എന്നതാണ്.

ഈ ബില്ലില്‍ മുസ്ലിം അഭയാര്‍ഥികള്‍ക്ക് സ്ഥാനമില്ലെന്ന് വ്യക്തമായി കാണാം. എല്ലാ മതങ്ങളുടെയും തുല്യതയുടെ സന്ദേശം നല്‍കുന്ന രാജ്യത്ത് അത്തരമൊരു നിയമനിര്‍മ്മാണം നടത്താന്‍ ഉദ്ദേശിക്കുന്നുണ്ടെങ്കില്‍ അത് ആ നിയമം ഉണ്ടാക്കുന്നവരുടെ മത സ്വത്വം മാത്രമായേ കാണൂ.

രാജ്യത്തെ കോണ്‍ഗ്രസ് വിമുക്തമാക്കുക എന്ന മുദ്രാവാക്യം വിളിച്ച ബി.ജെ.പി ഇന്ന് കോണ്‍ഗ്രസിന്റെ പരിധിയിലായി. അവരുടെ പ്രധാന തീരുമാനങ്ങളെല്ലാം പുകമറയ്ക്കുള്ളിലായി. പ്രതിപക്ഷത്തിരിക്കുമ്പോള്‍ ആധാര്‍ കാര്‍ഡിനെ ശക്തമായി എതിര്‍ത്തത് ആരും മറക്കാനിടയില്ല.

ജിഎസ്ടി ബിസിനസുകാര്‍ക്ക് തലവേദനയായി തുടരുന്നു, മാറ്റാന്‍ ശ്രമിച്ചാലും മാറാതെ ആ വേദന കടിച്ചമര്‍ത്തി അവര്‍ ജീവിക്കുന്നു. എന്നാല്‍ അധികാരം കൈപ്പിടിയിലായതോടെ, എതിര്‍പ്പിന്‍റെ ശബ്ദം നഷ്ടപ്പെടുകയും പ്രതിഷേധിച്ച് അധികാരത്തില്‍ കയറിയ അതേ പാതയില്‍ തന്നെയാണ് അവരിപ്പോഴും തുടരുന്നത്.

എന്‍ഡിഎ സര്‍ക്കാരിന്‍റെ സുപ്രധാന തീരുമാനങ്ങളിലൊന്നായിരുന്നു ഡെമോണിറ്റൈസേഷന്‍. അതുമൂലം കഷ്ടനഷ്ടങ്ങളിലേക്ക് കൂപ്പുകുത്തിയ പൊതുജനങ്ങള്‍ക്ക് ഇതുവരെ അവരുടെ യഥാര്‍ത്ഥ ജീവിതം വീണ്ടെടുക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞിട്ടില്ല. ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 370 ന്‍റെ ഭാഗങ്ങള്‍ എടുത്തുകളഞ്ഞതോടെ കശ്മീര്‍ താഴ്‌വരയെ രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ ജയിലാക്കി മാറ്റി.

ഈ സര്‍ക്കാര്‍ പല സംസ്ഥാനങ്ങളുടെയും സ്ഥലങ്ങളുടെയും പേരുകള്‍ മാറ്റി. ഗുഡ്ഗാവ് ഗുരുഗ്രാമായി. ഫൈസാബാദ് അയോദ്ധ്യയായി മാറുന്നു, അലഹബാദിനെ പ്രയാഗ്രാജ് എന്ന് വിളിക്കാന്‍ തുടങ്ങി, മുഗള്‍സാരായി സ്റ്റേഷന്‍ ദീനായല്‍ ഉപാധ്യായ സ്റ്റേഷനായി. മുന്‍ സര്‍ക്കാരുകള്‍ നഗരങ്ങളുടെയും സംസ്ഥാനങ്ങളുടെയും പേരുകള്‍ മാറ്റിയിട്ടുണ്ട്. ഉദാഹരണത്തിന് ബോംബെയെ മുംബൈ എന്നും മദ്രാസിനെ ചെന്നൈ എന്നും പുനര്‍നാമകരണം ചെയ്തു.

ദേശീയതയുടെ പേരു പറഞ്ഞ് രാജ്യത്തെ ഹിന്ദു രാഷ്ട്രത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുക എന്നതാണ് ഇപ്പോഴത്തെ സര്‍ക്കാരിന്‍റെ ഏക അജണ്ട. ഈ ഗവണ്‍മെന്‍റിന്‍റെ ഉദ്ദേശ ശുദ്ധിയെ ചോദ്യം ചെയ്യുന്നവരേയും എതിര്‍ക്കുന്നവരേയും അവര്‍ ദേശവിരുദ്ധരാക്കും.

രാജ്യത്ത് തൊഴിലില്ലാത്തവരുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്, തൊഴില്‍ കുറയുന്നു, ജിഡിപി 4.5 ആയി കുറഞ്ഞു. രാജ്യത്തെ ജനങ്ങള്‍ക്ക് സുരക്ഷ ഒരുക്കുന്നതില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ പരാജയപ്പെടുന്നതിന്‍റെ ഏറ്റവും വലിയ ആശങ്ക അയല്‍പക്ക രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്ന് വരുന്ന അമുസ്ലിം അഭയാര്‍ഥികളാണ്.

ദേശസ്നേഹത്തില്‍ തിന്മയുണ്ടോ എന്ന് നമുക്ക് ചോദിക്കാമോ? അതോ ഒരു ഹിന്ദു രാഷ്ട്രം സൃഷ്ടിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നത് കുറ്റകരമാണോ? അതിന് ലളിതമായ ഉത്തരം ദേശീയതയില്‍ ഒരു തിന്മയും ഇല്ല എന്നതാണ്. തിന്മയോ നന്മയോ എന്തായാലും നിങ്ങള്‍ പറയുന്നതിനെ അല്ലെങ്കില്‍ ദേശീയതയെ എങ്ങനെ നിര്‍വചിക്കുന്നു എന്നതിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു.

ഇന്ത്യയെ ഒരു ഹിന്ദു രാഷ്ട്രമായി കാണുന്നത് ഇന്ത്യയുടെ സ്വഭാവം മാറ്റാനുള്ള ശ്രമമാണ്. മള്‍ട്ടി കളര്‍ സംസ്കാരവും
പൈതൃകവും ഉള്ള രാജ്യമാണ്‍ ഇന്ത്യ. അത് ഒരു നിറത്തില്‍ മാത്രം വരയ്ക്കാന്‍ കഴിയില്ല.

നുഴഞ്ഞുകയറ്റക്കാരെക്കുറിച്ച് എല്ലായ്പ്പോഴും ഭയപ്പെടുന്ന പ്രത്യയശാസ്ത്രമാണ് നാം മനസ്സിലാക്കേണ്ടത്. അതിനായി രാഷ്ട്രം പോലുള്ള ചില മൂലകാര്യങ്ങളുണ്ട്, അത് ഹിന്ദുത്വത്തിന്‍റെ ആഴത്തില്‍ മുറുകെ പിടിക്കണം. യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍, ഭയം വളര്‍ത്തുന്നതും പരിഭ്രാന്തരായവരുടെ പ്രത്യയശാസ്ത്രമാണ് തനിക്കായി സുരക്ഷിതമായ ഇടം തേടുന്നത്.

സാധാരണഗതിയില്‍, ഓരോ ഇന്ത്യക്കാരനും പാകിസ്താന്‍ ഭരണാധികാരികളുടെ വഞ്ചനാപരമായ തന്ത്രങ്ങള്‍ കാരണം പാകിസ്ഥാനെതിരാണ്. പക്ഷേ, പാകിസ്ഥാനെ എതിര്‍ക്കുന്ന പേടിച്ചരണ്ട പ്രത്യയശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ അവരുടെ പാത പിന്തുടരുന്നു. ഒരേ തരത്തിലുള്ള വര്‍ഗീയത ഉള്ളില്‍ വളരാന്‍ തുടങ്ങുന്നു. അങ്ങനെ അവര്‍ സ്വയം ഒരു പുതിയ പാകിസ്താന്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നു.

തല്‍ഫലമായി, എന്‍ആര്‍സി മനസ്സില്‍ ആസൂത്രണം ചെയ്യപ്പെടുകയും ചിലപ്പോള്‍ പൗരത്വ ഭേദഗതി ബില്ലിന് അനുകൂലമായ വാദങ്ങള്‍ പരിഗണിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഈ പ്രത്യയശാസ്ത്രം ആവശ്യമുള്ളപ്പോള്‍ ഉപയോഗിക്കുകയും ചരിത്രത്തെ മാറ്റാന്‍ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഈ ബില്ലിനെക്കുറിച്ചുള്ള ചര്‍ച്ചയ്ക്കിടെ രാജ്യ വിഭജന ആരോപണം കോണ്‍ഗ്രസിനെതിരെ ഉന്നയിക്കപ്പെട്ടു. ഇപ്പോള്‍ ഹിന്ദുത്വത്തെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള യുക്തി ഈ ബില്ലില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. അത് അംഗീകരിക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, ഇരു രാജ്യങ്ങളും ചരിത്രം സത്യസന്ധമായി പരിശോധിക്കേണ്ടതുണ്ട്. സിദ്ധാന്തം എവിടെ നിന്നാണ് വന്നത്, അതിനെ പിന്തുണച്ച ആളുകള്‍ ആരൊക്കെയാണ്?

ഗാന്ധിയെ വധിച്ചുവെന്ന് ആരോപിക്കപ്പെടുന്ന പ്രത്യയശാസ്ത്രത്തിന്‍റെ ഫലമാണ് ദ്വിരാഷ്ട്ര സിദ്ധാന്തം എന്ന് പ്രത്യേകം പറയേണ്ടതില്ലല്ലോ. ആ കൊലപാതകക്കേസില്‍ സവര്‍ക്കറും ഉണ്ടായിരുന്നു.

യശ്പാലിന്‍റെ ആത്മകഥയായ ‘അവലോകനം’ എന്ന കൃതിയിലേക്ക് തിരിഞ്ഞുനോക്കുമ്പോള്‍, സവര്‍ക്കറുടെ ജ്യേഷ്ഠന്‍ യശ്പാലിനു മുന്നില്‍ ജിന്നയെ കൊല്ലാന്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്തതായി കാണാം. ഈ നിര്‍ദ്ദേശം ചന്ദ്രശേഖര്‍ ആസാദ് കേട്ടപ്പോള്‍, സവര്‍ക്കര്‍ തന്നെ കൂലിപ്പടയാളിയുടെ കൊലയാളിയാണോ എന്ന് അദ്ദേഹം അതൃപ്തിയോടെ പറഞ്ഞതായി കാണുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, രാജ്യ വിഭജനം മൂലമുണ്ടായ നാശനഷ്ടങ്ങള്‍ പലപ്പോഴും വിലയിരുത്തപ്പെടുന്നു. ഇരു രാജ്യങ്ങളുടെയും പ്രത്യയശാസ്ത്രം മരിക്കുന്നില്ലെന്നും ഈ ബില്ലിലൂടെ രാജ്യത്തിനകത്ത് ഒരു പുതിയ രൂപത്തില്‍ ഒരു പുതിയ പാകിസ്ഥാനെ സൃഷ്ടിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുകയാണെന്നും നാം മനസ്സിലാക്കേണ്ടതുണ്ട്.

യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍, അത്തരം ബില്ലുകള്‍ ജാതിയുടെയും മതത്തിന്‍റെയും അടിസ്ഥാനത്തില്‍ ആളുകളെ ഭിന്നിപ്പിക്കുവാനേ ഉതകൂ. കശ്മീര്‍, അസം തുടങ്ങിയ സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ ജനാധിപത്യത്തിനെതിരായ ശബ്ദത്തെ തോക്ക് സംവിധാനത്തിലൂടെ അടിച്ചമര്‍ത്താനാണ് ശ്രമിക്കുന്നത്. വ്യാജ ഹിന്ദുത്വവും വ്യാജ ദേശീയതയുമായി സാങ്കല്‍പ്പിക പ്രശ്നങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിലൂടെ ഈ പ്രത്യയശാസ്ത്രം യഥാര്‍ത്ഥ പ്രശ്നങ്ങളില്‍ നിന്ന് നമ്മുടെ ശ്രദ്ധ തിരിക്കുന്നു.

നിശബ്ദനായിരിക്കണോ, എല്ലാം സഹിക്കണോ അതോ എതിര്‍പ്പ് പ്രകടിപ്പിക്കണോ, ദേശസ്നേഹികളാകണോ എന്ന് തീരുമാനിക്കേണ്ടത് ഇപ്പോള്‍ നമ്മുടെ ഉത്തരവാദിത്വമാണ്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top