പൗരത്വ ഭേദഗതി ബില്‍ നടപ്പാക്കാന്‍ കഴിയില്ലെന്ന് കേരളവും പഞ്ചാബും

Amrinder-Singh-PTI10_20_2018_000096Bന്യൂഡല്‍ഹി: പൗരത്വ ഭേദഗതി ബില്‍ തങ്ങളുടെ സംസ്ഥാനത്ത് നടപ്പാക്കാന്‍ കേരളവും പഞ്ചാബും വിസമ്മതിച്ചു.

പൗരത്വ ഭേദഗതി ബില്ലിനെ ഇന്ത്യയുടെ മതേതര സ്വഭാവത്തിനെതിരാണെന്നും, തന്‍റെ സര്‍ക്കാര്‍ ഈ ബില്‍ തന്‍റെ സംസ്ഥാനത്ത് നടപ്പാക്കില്ലെന്നും പഞ്ചാബ് മുഖ്യമന്ത്രി ക്യാപ്റ്റന്‍ അമരീന്ദര്‍ സിംഗ് വ്യാഴാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഭരണഘടനാ മൂല്യങ്ങള്‍ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള തന്‍റെ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധത ഊന്നിപ്പറഞ്ഞ ക്യാപ്റ്റന്‍ അമരീന്ദര്‍, സംസ്ഥാന നിയമസഭയില്‍ ഭൂരിപക്ഷമുള്ള കോണ്‍ഗ്രസ് സഭയില്‍ ഈ ഭരണഘടനാ വിരുദ്ധ പ്രവര്‍ത്തനം അവസാനിപ്പിക്കുമെന്ന് പറഞ്ഞു. ഈ നിയമത്തിലൂടെ രാജ്യത്തിന്‍റെ മതേതരത്വം നശിപ്പിക്കാന്‍ തന്‍റെ സര്‍ക്കാര്‍ അനുവദിക്കില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇതിനുപുറമെ, പൗരത്വ ഭേദഗതി ബില്‍ ഭരണഘടനാ വിരുദ്ധമാണെന്ന് കേരള മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയനും വിശേഷിപ്പിച്ചു. തന്‍റെ സംസ്ഥാനം ഇത് അംഗീകരിക്കില്ലെന്നും, ഇന്ത്യയെ മതപരമായി ഭിന്നിപ്പിക്കാന്‍ കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ ശ്രമിക്കുകയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അത് സമത്വത്തെയും മതേതരത്വത്തെയും നശിപ്പിക്കും.

ഇസ്ലാമിനോട് വിവേചനം കാണിക്കുന്ന സാമുദായിക ധ്രുവീകരണ നിയമത്തിന് കേരളത്തില്‍ സ്ഥാനമില്ലെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു. പൗരത്വ ഭേദഗതി ബില്ലുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് രാജ്യത്തിന്‍റെ പല ഭാഗങ്ങളിലും പ്രതിഷേധം നിലനില്‍ക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങള്‍ക്ക് അറിയാം.

അഞ്ച് ഇടതുപക്ഷ സംഘടനകള്‍ ഡിസംബര്‍ 19 ന് പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമത്തിനെതിരെ രാജ്യവ്യാപകമായി സംയുക്ത പ്രതിഷേധം പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ബില്‍ ഭരണഘടന ലംഘിച്ചുവെന്നും ഇന്ത്യയുടെ മതേതരവും ജനാധിപത്യപരവുമായ അടിത്തറ നശിപ്പിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയാണ് കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പാര്‍ട്ടി ഓഫ് ഇന്ത്യ, കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പാര്‍ട്ടി ഓഫ് ഇന്ത്യ (മാര്‍ക്സിസ്റ്റ്), കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പാര്‍ട്ടി ഓഫ് ഇന്ത്യ (മാര്‍ക്സിസ്റ്റ് ലെനിനിസ്റ്റ്) ലിബറേഷന്‍, ഓള്‍ ഇന്ത്യ ഫോര്‍വേഡ് ബ്ലോക്ക്, റെവല്യൂഷണറി സോഷ്യലിസ്റ്റ് പാര്‍ട്ടി എന്നിവര്‍ സം‌യുക്തമായി പ്രസ്താവന ഇറക്കിയത്.

അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍, ബംഗ്ലാദേശ്, പാകിസ്ഥാന്‍ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള മതപരമായ പീഡനത്തെത്തുടര്‍ന്ന് ഇന്ത്യയിലെത്തിയ ഹിന്ദു, സിഖ്, ബുദ്ധ, ജൈന, പാര്‍സി, ക്രിസ്ത്യന്‍ സമുദായങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ളവര്‍ക്ക് ഇന്ത്യന്‍ പൗരത്വം നല്‍കുന്നതിന് ബില്‍ വ്യവസ്ഥ ചെയ്യുന്നു. ഇന്ത്യയില്‍ അഭയം തേടാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന മുസ്ലിംകളില്‍ നിന്ന് പൗരത്വം ഭേദഗതി ബില്‍ ഒഴിവാക്കുന്നു.

അതിനാല്‍, ഇത് വിവേചനപരമാണെന്ന് വിമര്‍ശിക്കപ്പെടുന്നു. ഇത് ഇന്ത്യയുടെ മതേതര ഘടന മാറ്റുന്നതിനുള്ള ഒരു പടിയായിട്ടാണ് കാണപ്പെടുന്നത്. ഇതുവരെ മതത്തിന്‍റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ ആര്‍ക്കും ഇന്ത്യന്‍ പൗരത്വം നിഷേധിക്കപ്പെട്ടിട്ടില്ല.


Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News