Flash News

സമ്പൂര്‍ണ്ണ ബഹിരാകാശ സേനയെ സൃഷ്ടിക്കാന്‍ അമേരിക്ക ഒരുങ്ങുന്നു

December 21, 2019 , മൊയ്തീന്‍ പുത്തന്‍‌ചിറ

US Space Force2വാഷിംഗ്ടണ്‍: 21ാം നൂറ്റാണ്ടില്‍ ബഹിരാകാശ മേഖലയില്‍ റഷ്യയില്‍ നിന്നും ചൈനയില്‍ നിന്നും നിന്നും ശക്തമായ വെല്ലുവിളി നേരിടാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന നിഗമനത്തില്‍ ഒരു സമ്പൂര്‍ണ്ണ യുഎസ് ബഹിരാകാശ സേനയെ സൃഷ്ടിക്കാന്‍ അമേരിക്ക ഒരുങ്ങുന്നു.

പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപിന്‍റെ അഭിലാഷത്തിന് ആദ്യം പ്രതിരോധം നേരിട്ടെങ്കിലും സ്റ്റാര്‍ വാര്‍സ് പോലുള്ള ഭാവിയിലെ കൊലയാളി ഉപഗ്രഹങ്ങളുടെയും ഉപഗ്രഹ കൊലയാളി ആയുധങ്ങളുടെയും മേധാവിത്വം ഉപേക്ഷിക്കാതിരിക്കാനുള്ള ദൃഢനിശ്ചയത്തിന് വൈറ്റ് ഹൗസ് പച്ചക്കൊടി കാണിച്ചു.

2020 ലെ ദേശീയ പ്രതിരോധ അംഗീകാര നിയമത്തില്‍ ഒപ്പുവച്ചതോടെ ട്രംപ് ബഹിരാകാശ സേനയുടെ സൃഷ്ടി യാഥാര്‍ത്ഥ്യമാക്കി. ഇത് പെന്‍റഗണ്‍ സേനയുടെ പ്രാരംഭ ബജറ്റ് സൈന്യത്തിന്‍റെ മറ്റ് അഞ്ച് ശാഖകളോടു തുല്യമായി നിലകൊള്ളും.

ബഹിരാകാശത്തെ സൂപ്പര്‍ പവറാകാനായി റഷ്യയും ചൈനയും നടത്തുന്ന നീക്കങ്ങളാണ് അമേരിക്കയെ അലോസരപ്പെടുത്തുന്നതും ബഹിരാകാശ സേനയെ ഒരുക്കുന്നതിലേക്ക് നയിക്കുന്നതും.

‘ബഹിരാകാശത്ത് ഒരുപാട് കാര്യങ്ങള്‍ സംഭവിക്കുന്നു, കാരണം ബഹിരാകാശമാണ് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും പുതിയ യുദ്ധസന്നാഹം,’ ഒപ്പിടാന്‍ ഒത്തുകൂടിയ സൈനിക അംഗങ്ങളോട് ട്രംപ് പറഞ്ഞു.

കരസേന, വ്യോമസേന, നേവി, മറൈന്‍, കോസ്റ്റ് ഗാര്‍ഡ് എന്നിവയ്ക്ക് ശേഷം യുഎസ് സൈന്യത്തിന്‍റെ ആറാമത്തെ സേനയായിരിക്കും ബഹിരാകാശ സേന.

US Space Force‘ബഹിരാകാശ അധിഷ്ഠിത കഴിവുകളിലുള്ള ഞങ്ങളുടെ ആശ്രയം ഗണ്യമായി വളര്‍ന്നു, ഇന്ന് ബഹിരാകാശത്ത് അതിന്റേതായ ഒരു യുദ്ധ മേഖലയായി പരിണമിച്ചു,’ പ്രതിരോധ സെക്രട്ടറി മാര്‍ക്ക് എസ്പര്‍ പറഞ്ഞു.

‘ആ ഡൊമെയ്നില്‍ അമേരിക്കന്‍ ആധിപത്യം നിലനിര്‍ത്തുക എന്നത് ഇപ്പോള്‍ യുണെറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് ബഹിരാകാശ സേനയുടെ ദൗത്യമാണ്.’

ബഹിരാകാശ സേനയുടെ സൃഷ്ടിയെ 1947 ല്‍ ഒരു പ്രത്യേക യുഎസ് വ്യോമസേനയുടെ സുപ്രധാന സൃഷ്ടിയുമായി എസ്പര്‍ താരതമ്യപ്പെടുത്തി. രണ്ടാം ലോക മഹായുദ്ധത്തിനുശേഷം കരസേനയില്‍ നിന്ന് ഒഴിഞ്ഞുമാറി, വ്യോമാക്രമണ യുദ്ധം ഭാവിയില്‍ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു പ്രത്യേക ഡൊമെയ്നാണെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞു.

ഇപ്പോള്‍ ആ അംഗീകാരം ബഹിരാകാശത്തേക്ക് വ്യാപിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. സൈനിക ചാരന്മാര്‍ക്കും ആശയവിനിമയ ഉപഗ്രഹങ്ങള്‍ക്കുമുള്ള ഒരു നിര്‍ണായക വേദി. ഏത് സംഘട്ടനത്തിലും എതിരാളികള്‍ ലക്ഷ്യമിടുന്നതും വിനാശകരമായ ആയുധങ്ങള്‍ക്കായി ബഹിരാകാശ വിക്ഷേപണ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളുടെ സാധ്യതയുമാണ്.

ഇന്‍റലിജന്‍സ്, നിരീക്ഷണം, രഹസ്യാന്വേഷണം എന്നിവയ്ക്കായി ചൈനയും റഷ്യയും ശക്തമായ ബഹിരാകാശ സേവനങ്ങള്‍ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ടെന്ന് പ്രതിരോധ ഇന്‍റലിജന്‍സ് ഏജന്‍സി ഈ വര്‍ഷം ആദ്യം നല്‍കിയ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിരുന്നു.

ബഹിരാകാശ അധിഷ്ഠിത സംവിധാനങ്ങളിലുള്ള യുഎസ് ആശ്രയത്തെ ചൂഷണം ചെയ്യുന്നതിനും ബഹിരാകാശത്ത് യുഎസിന്‍റെ നിലപാടിനെ വെല്ലുവിളിക്കുന്നതിനും ചൈനയും റഷ്യയും പ്രത്യേകമായ വിവിധ മാര്‍ഗങ്ങള്‍ വികസിപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ സൂചിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.

2007 ല്‍ ഭൂമിയില്‍ നിന്നുള്ള മിസൈല്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഉപഗ്രഹം വെടിവയ്ക്കാന്‍ കഴിയുമെന്ന് ചൈന തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ചൈനയും റഷ്യയും ജാമിംഗ്, സൈബര്‍ സ്പേസ് കഴിവുകള്‍, നിയന്ത്രണ എനര്‍ജി ആയുധങ്ങള്‍, ഭ്രമണപഥത്തിലെ കഴിവുകള്‍, ഭൂമിയില്‍ നിന്നുള്ള ആന്‍റിസാറ്റലൈറ്റ് മിസൈലുകള്‍ എന്നിവ വികസിപ്പിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ട്. അവ തിരിച്ചെടുക്കാനാവാത്ത പ്രത്യാഘാതങ്ങളിലേക്ക് നീങ്ങുമെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പരാമര്‍ശിക്കുന്നു.

ഇറാനും ഉത്തര കൊറിയയ്ക്കും തങ്ങളുടെ സൈനിക പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ബഹിരാകാശത്തേക്ക് വ്യാപിപ്പിക്കാനും എതിരാളികളുടെ ആശയവിനിമയത്തെ തടസ്സപ്പെടുത്താനും ബാലിസ്റ്റിക് മിസൈല്‍ സാങ്കേതിക വിദ്യകള്‍ വികസിപ്പിക്കാനും കഴിയുന്നു.

US Space Force1ഓഗസ്റ്റില്‍ വ്യോമസേനയുടെ കീഴില്‍ ഇതിനകം പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന യുഎസ് സ്പേസ് കമാന്‍ഡിലാണ് പുതിയ സ്റ്റേഷന്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നത്. നാവികസേനയുടെ കീഴില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന നാവികരെപ്പോലെ ബഹിരാകാശ സേനയും വ്യോമസേനയുടെ കീഴില്‍ തുടരും.

പെന്‍റഗണിന്‍റെ പ്രാദേശിക കമാന്‍ഡുകളായ സെന്‍റ്കോം പോലെ യുദ്ധ പോരാട്ടത്തില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചുകൊണ്ട് ബഹിരാകാശ കമാന്‍ഡ് തുടരും. അതേസമയം പരിശീലനം, സംഭരണം, ദീര്‍ഘകാല ആസൂത്രണം, മറ്റ് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ എന്നിവപോലുള്ള വിശാലമായ ദൗത്യങ്ങള്‍ ബഹിരാകാശ സേന ഉള്‍ക്കൊള്ളും.

16,000 ത്തോളം വ്യോമസേനയും സിവിലിയന്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥരും അടങ്ങുന്ന ബഹിരാകാശ സേനയില്‍ ചിലര്‍ ഇതിനകം ബഹിരാകാശ കമാന്‍ഡില്‍ പങ്കെടുക്കുന്നുണ്ടെന്ന് വ്യോമസേന സെക്രട്ടറി ബാര്‍ബറ ബാരറ്റ് പറഞ്ഞു.

യുഎസ് ആര്‍മിക്കും നാവിക സേനയ്ക്കും സ്വന്തമായി ഉള്ളതുപോലെ, അതിന് അതിന്റേതായ യൂണിഫോം, ഹോള്‍ഡര്‍ പാച്ചുകള്‍ എന്നിവ ഉണ്ടായിരിക്കും.

‘ബഹിരാകാശത്തെ കേന്ദ്രീകകരിച്ച് യുഎസ് ബഹിരാകാശ സേന അമേരിക്കയുടെ ദേശീയ താല്‍പ്പര്യങ്ങള്‍ സംരക്ഷിക്കും. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ബഹിരാകാശ വൈദഗ്ധ്യം അമേരിക്കയിലുണ്ട്,’ ബാരറ്റ് പറഞ്ഞു. ‘യുദ്ധ യന്ത്രങ്ങളെക്കുറിച്ച് പൊതുവെ ചിന്തിക്കുമ്പോള്‍ നമ്മള്‍ ചിന്തിക്കുന്നതിനേക്കാള്‍ വ്യത്യസ്തമായ ഒരു പോര്‍ട്ട്ഫോളിയോയാണ് ഇത്,’ അവര്‍ പറഞ്ഞു.

ബഹിരാകാശത്തെ മേല്‍കോയ്മയാണ് ഭൂമിയില്‍ വിജയം സമ്മാനിക്കുകയെന്ന ധാരണയില്‍ നിന്നാണ് അമേരിക്ക പുതിയ
സേനാ വിഭാഗത്തെ തന്നെ രൂപീകരിക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചത്. നിലവില്‍ വ്യോമസേനാ ജനറല്‍ ആയി സേവനം ചെയ്യുന്ന ജയ് റെയ്മണ്ടാണ് ബഹിരാകാശ സേനയെ നയിക്കുന്നത്.

Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top