ഇന്ത്യയിലെ 130 കോടി ജനങ്ങളും ഹിന്ദുക്കളാണെന്ന് ആര്‍എസ്എസ് കരുതുന്നു: മോഹന്‍ ഭഗവത്

പാരമ്പര്യപ്രകാരം ഈ രാജ്യം ഹിന്ദുക്കളുടേതാണെന്ന് രാഷ്ട്രീയ സ്വയംസേവക സംഘ മേധാവി മോഹന്‍ ഭാഗവത് തെലങ്കാനയില്‍ പറഞ്ഞു. നാം നാനാത്വത്തില്‍ ഐക്യം തേടുകയല്ല, മറിച്ച് വൈവിധ്യമുള്ള ഐക്യമാണ് ഞങ്ങള്‍ തേടുന്നത്, ഐക്യം കൈവരിക്കാന്‍ വ്യത്യസ്ത മാര്‍ഗങ്ങളുണ്ട്.

Mohan-Bhagwat-PTI9_18_2018_000190Bഹെദ്രാബാദ്: മതവും സംസ്കാരവും എന്തുതന്നെയായാലും ഇന്ത്യയിലെ 130 കോടി ജനസംഖ്യയെ ഹിന്ദു സമൂഹമായി സംഘ് കണക്കാക്കുന്നുവെന്ന് രാഷ്ട്രീയ സ്വയം സേവക സംഘം (ആര്‍എസ്എസ്) മേധാവി മോഹന്‍ ഭാഗവത്.

ദേശീയത പുലര്‍ത്തുന്നവരും മതത്തിനും സംസ്കാരത്തിനും അതീതമായി ഇന്ത്യയുടെ സംസ്കാരത്തെയും പൈതൃകത്തെയും ബഹുമാനിക്കുന്നവരും ഹിന്ദുക്കളാണെന്നും രാജ്യത്തെ 130 കോടി ജനങ്ങളെ ഹിന്ദുക്കളായി ആര്‍എസ്എസ് കണക്കാക്കുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സമൂഹം മുഴുവന്‍ നമ്മുടേതാണെന്നും സംഘടിത സമൂഹം കെട്ടിപ്പടുക്കുകയാണ് സംഘത്തിന്‍റെ ലക്ഷ്യമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഭഗവത് പറഞ്ഞു, ‘ഭാരത് മാതാവിന്‍റെ മകന്‍, ഏത് ഭാഷ സംസാരിച്ചാലും, അവന്‍ ഏതെങ്കിലും പ്രദേശത്തുനിന്നുള്ളവനാണെങ്കിലും, ഏത് രൂപത്തില്‍ ആരാധിക്കുന്നുവെങ്കിലും ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള ആരാധനയില്‍ വിശ്വസിക്കുന്നില്ലെങ്കിലും ഒരു ഹിന്ദുവാണ്. ഇക്കാര്യത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെ 130 കോടി ജനങ്ങളും സംഘത്തിന് ഹിന്ദു സമൂഹമാണ്.

ആര്‍എസ്എസ് എല്ലാവരേയും സ്വീകരിക്കുന്നുവെന്നും അവരെക്കുറിച്ച് നന്നായി ചിന്തിക്കുന്നുവെന്നും അവരെ ഉയര്‍ന്ന നിലവാരത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

തെലങ്കാനയില്‍ നിന്നുള്ള ആര്‍എസ്എസ് വോളന്‍റിയര്‍മാരുടെ മൂന്ന് ദിവസത്തെ ‘വിജയ് സങ്കല്‍പ് ക്യാമ്പിന്’ കീഴില്‍ നടന്ന പൊതുയോഗത്തില്‍ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

‘വൈവിധ്യത്തില്‍ ഐക്യം എന്ന പ്രസിദ്ധമായ ഒരു പഴഞ്ചൊല്ലുണ്ട്, പക്ഷേ നമ്മുടെ രാജ്യം അതിനേക്കാള്‍ ഒരുപടി മുന്നിലാണ്. വൈവിധ്യത്തില്‍ ഐക്യം മാത്രമല്ല, ഐക്യത്തിന്റെ വൈവിധ്യവുമുണ്ട്,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

വൈവിധ്യത്തില്‍ ഐക്യം ഞങ്ങള്‍ അന്വേഷിക്കുന്നില്ലെന്ന് ഭഗവത് പറഞ്ഞു. മറിച്ച് വൈവിധ്യമുള്ള ഐക്യമാണ് ഞങ്ങള്‍ തേടുന്നത്, ഐക്യം കൈവരിക്കാന്‍ വ്യത്യസ്ത മാര്‍ഗങ്ങളുണ്ട്.

മറ്റുള്ളവരുടെ സന്തോഷത്തിനും നന്മയ്ക്കും വേണ്ടി ആളുകള്‍ ജീവിക്കുന്ന മതത്തിന്‍റെ വിജയത്തില്‍ ഇന്ത്യ വിശ്വസിക്കുന്നുവെന്ന് ഭഗവത് ഹിന്ദുവിന്‍റെ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. അവര്‍ക്ക് സ്വര്‍ഗമോ സാമ്രാജ്യമോ തങ്ങളോ ഒന്നും ആവശ്യമില്ല.

ഹിന്ദുക്കളും മുസ്ലീങ്ങളും പരസ്പരം പോരടിക്കുകയും പരസ്പരം അവസാനിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യണമെന്ന് ബ്രിട്ടീഷുകാര്‍ ആഗ്രഹിച്ചിരുന്നെങ്കിലും ഇത് സംഭവിച്ചില്ലെന്ന് ഭഗവത് പറഞ്ഞു.

അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, ‘ഈ പോരാട്ടത്തിനിടയില്‍, സമൂഹം ഒരുമിച്ച് ജീവിക്കാനുള്ള പരിഹാരങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തി, ഈ പരിഹാരം തീര്‍ച്ചയായും ഒരു ഹിന്ദു പരിഹാരമാണ്. രവീന്ദ്ര നാഥ ടാഗോറിന്‍റെ വാക്കുകളായിരുന്നു ഇവ.’

ഹിന്ദു മുസ്ലീം സമുദായങ്ങള്‍ തമ്മിലുള്ള അന്തര്‍ലീനമായ ചില വൈരുദ്ധ്യങ്ങള്‍ക്കിടയിലും രാജ്യത്തെ ഒന്നിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള മാര്‍ഗം കണ്ടെത്താന്‍ ഹിന്ദു സമൂഹത്തിന് കഴിയുമെന്ന് സ്വാതന്ത്ര്യസമര സേനാനി രവീന്ദ്ര നാഥ ടാഗോര്‍ ‘സ്വദേശി സമാജത്തില്‍’ എഴുതിയതായി ഭഗവത് പറഞ്ഞു.


Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment