Flash News

ചൈനയിലെ ആദ്യത്തെ ചക്രവര്‍ത്തി ക്വിന്‍ ഷി ഹുവാങിന്റെ ശവകുടീരത്തില്‍ നിന്ന് നൂറുകണക്കിന് കളിമണ്‍ യോദ്ധാക്കളെ കണ്ടെത്തി

January 3, 2020 , മൊയ്തീന്‍ പുത്തന്‍‌ചിറ

terracotta-armyന്യൂയോര്‍ക്ക്: പുരാതന ചൈനയിലെ ക്വിന്‍ ഷി ഹുവാങ് ചക്രവര്‍ത്തിയുടെ ശവകുടീരത്തില്‍ നിന്ന് ഇരുന്നൂറോളം യോദ്ധാക്കളുടെ കളിമണ്‍ പ്രതിമകള്‍ കണ്ടെത്തി.

12 കളിമണ്‍ കുതിരകള്‍, രണ്ട് രഥങ്ങളുടെ അവശിഷ്ടങ്ങള്‍, വെങ്കല വാളുകള്‍, വില്ലുകള്‍, നിറമുള്ള പരിചകള്‍ എന്നിവയും പുരാവസ്തു ഗവേഷകര്‍ കണ്ടെത്തി.

400 ചതുരശ്ര മീറ്റര്‍ (4,300 ചതുരശ്ര അടി) വിസ്തൃതിയുള്ള പ്രദേശത്തെ ഒന്നാം നമ്പര്‍ കുഴിയുടെ ഏറ്റവും പുതിയ രണ്ട് ഖനനത്തിനിടെയാണ് ഇവ കണ്ടെത്തിയതെന്ന് സര്‍ക്കാര്‍ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള സിന്‍‌ഹുവ ന്യൂസ് ഏജന്‍സി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

പുതുതായി കണ്ടെത്തിയ മിക്ക യോദ്ധാക്കളെയും രണ്ട് ഗ്രൂപ്പുകളായി തിരിക്കാമെന്ന് കുഴിയെടുക്കാന്‍ നേതൃത്വം നല്‍കിയ ഷെന്‍ മാഷെങ് പറഞ്ഞു. ഒരു സംഘം തൂണുകള്‍ വഹിക്കുന്നു, മറ്റേ സംഘം വില്ലുകള്‍ വഹിക്കുന്നു.

ക്വിന്‍ ഷി ഹുവാങ് ചക്രവര്‍ത്തിയെ മരണാനന്തര ജീവിതത്തില്‍ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി ഏകദേശം 2,200 വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്പാണ് കളിമണ്‍ ആര്‍മി നിര്‍മ്മിച്ചത്. 8,000 സൈനികരും 500 ലധികം കുതിരകളും 130 രഥങ്ങളും അടങ്ങുന്ന സൈന്യം ചക്രവര്‍ത്തിയുടെ ശവകുടീരത്തിനടുത്തുള്ള മൂന്ന് പ്രധാന കുഴികളിലാണ് ഒത്തുകൂടിയിരിക്കുന്നത്.

വടക്കുപടിഞ്ഞാറന്‍ ചൈനയില്‍ കൃഷി ചെയ്യുന്ന കര്‍ഷകരാണ് 1974 ല്‍ ഇത് ആദ്യമായി കണ്ടെത്തിയത്. ഖനനത്തിലൂടെ ആയിരക്കണക്കിന് സൈനികരുള്ള ഒരു വലിയ സമുച്ചയം കണ്ടെത്തി. ഓരോന്നിനും വ്യക്തിഗത സവിശേഷതകളുണ്ട്. 38 ചതുരശ്ര മൈല്‍ വിസ്തൃതിയുള്ള ഈ ശവകുടീരത്തില്‍ കളിമണ്‍ സൈന്യത്തോടൊപ്പം തൊഴിലാളികളുടെയും കരകൗശല തൊഴിലാളികളുടെയും ഒരു വലിയ ശവക്കുഴി അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. സമുച്ചയം പണിയാന്‍ ഏകദേശം 30 വര്‍ഷമെടുത്തതായി കരുതുന്നു.

പുരാവസ്തു ഗവേഷകര്‍ 2009 ല്‍ ഒന്നാം കുഴിയിലാണ് പുതിയ ഖനനം ആരംഭിച്ചത്. ഈ ശ്രമത്തിന്‍റെ ഭാഗമായി 200 പുതിയ യോദ്ധാക്കളെ കണ്ടെത്തി. ക്വിന്‍ രാജവംശ സൈന്യം ഉപയോഗിക്കുന്ന സൈനിക സേവന സംവിധാനവും ഉപകരണങ്ങളും നന്നായി മനസ്സിലാക്കുന്നതിനാണ് ഈ പദ്ധതി ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

സിന്‍‌ഹുവയുടെ അഭിപ്രായത്തില്‍ ഒന്നാം നമ്പര്‍ കുഴിയില്‍ 6,000 കളിമണ്‍ യോദ്ധാക്കളും കുതിരകളുമുണ്ട്. ഈ കുഴിയ്ക്ക് 750 അടി നീളവും 200 അടി വീതിയുമുള്ളതായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു.

ഈ വിശാലമായ സൈന്യം എങ്ങനെയാണ് സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടതെന്ന് മനസിലാക്കാന്‍ ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ ഇപ്പോഴും ശ്രമിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം, യുകെയിലെ കേംബ്രിഡ്ജ് സര്‍വകലാശാലയിലെ പുരാവസ്തു വകുപ്പിലെ മാര്‍ക്കോസ് മാര്‍ട്ടിനന്‍ടോറസിന്‍റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഗവേഷകര്‍, ഈ സ്ഥലത്തെ ആയുധങ്ങള്‍ കുഴിച്ചിട്ട കുഴികളിലെ സ്വാഭാവിക അവസ്ഥകള്‍ കാരണം അവ നന്നായി സംരക്ഷിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. മുമ്പ്, അവ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള നൂതന, തുരുമ്പ് വിരുദ്ധ സാങ്കേതിക വിദ്യയില്‍ പൂശിയതായി സൂചിപ്പിച്ചിരുന്നു.

ക്വിന്‍ രാജവംശം വെറും 15 വര്‍ഷമേ രാജ്യം ഭരിച്ചിരുന്നുള്ളൂ എങ്കിലും ചൈനയെ ഏകീകൃത രാജ്യമായി ഭരിച്ചത് അക്കാലത്താണ്. ടെറാക്കോട്ട സൈന്യത്തോടൊപ്പം, ക്വിന്‍ ഷി ഹുവാങ് ചക്രവര്‍ത്തിയും ചൈനയുടെ വന്‍ മതില്‍ നിര്‍മ്മാണത്തിന്‍റെ ചുമതലയും വഹിച്ചിരുന്നു.Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top