Flash News
ജോ ബൈഡന്‍ അമേരിക്കയുടെ 46-ാം പ്രസിഡന്റായി ഇന്ന് സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്യും   ****    ‘നിയമവിരുദ്ധമായി’ ഹോസ്റ്റലിൽ താമസിച്ചതിന് ജെഎൻയു വിദ്യാർത്ഥികൾ 2,000 രൂപ പിഴ നൽകണമെന്ന് നോട്ടീസ്   ****    സെറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിൽ തീപിടിത്തത്തിൽ 5 തൊഴിലാളികളുടെ മരണത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രി മോദി അനുശോചിച്ചു   ****    ഇന്ത്യന്‍ ക്രിക്കറ്റ് ടീമംഗങ്ങളെ അഭിനന്ദിച്ചു സത്യ നദല്ലയും സുന്ദര്‍ പിച്ചെയും   ****    അമേരിക്ക ആസൂത്രിതമായി വിഭവങ്ങൾ കൊള്ളയടിക്കുന്നു; അധിനിവേശ സേനയെ ഉടൻ പിൻവലിക്കണമെന്ന് സിറിയ   ****    ട്രംപിന്റെ മുസ്ലീം വിലക്ക് അവസാനിപ്പിച്ച ബൈഡന്‍ പാരീസ് കാലാവസ്ഥാ ഉടമ്പടിയിൽ വീണ്ടും ചേർന്നു   ****   

രാജകുടുംബത്തിലെ മുതിര്‍ന്ന അംഗത്വം ഉപേക്ഷിക്കാന്‍ ഹാരി രാജകുമാരനും മേഗനും

January 18, 2020 , മൊയ്തീന്‍ പുത്തന്‍‌ചിറ

Harry and megan1ബ്രിട്ടനിലെ രാജകുടുംബത്തിലെ അംഗങ്ങളായ ഹാരി രാജകുമാരനും ഭാര്യ മേഗനും രാജകുടുംബത്തിലെ മുതിര്‍ന്ന അംഗത്വം ഉപേക്ഷിക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചു. ഇനി മുതല്‍ അവര്‍ രാജകീയ പദവികളും പൊതു ഫണ്ടുകളും ഉപയോഗിക്കില്ല. ബ്രിട്ടനിലെ ബക്കിംഗ്ഹാം പ്രസ് ശനിയാഴ്ച ഇത് സംബന്ധിച്ച വിവരങ്ങള്‍ നല്‍കി. സാമ്പത്തിക സ്വയംപര്യാപ്തതയ്ക്കായി രാജകുടുംബത്തിലെ അംഗത്വം ഉപേക്ഷിക്കാനുള്ള ആഗ്രഹം ഹാരി രാജകുമാരന്‍ പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്, ബ്രിട്ടനിലെ എലിസബത്ത് രണ്ടാമന്‍ രാജ്ഞിയും പിന്തുണ അറിയിച്ചു.

ഈ വര്‍ഷം ബക്കിംഗ്ഹാം കൊട്ടാരം പറയുന്നതനുസരിച്ച്, വസന്തകാലത്ത് പുതിയ സംവിധാനം പ്രാബല്യത്തില്‍ വന്നതിനുശേഷം, ഹാരിയുടെയും മേഗന്‍റെയും രാജകുടുംബത്തിലെ സജീവ അംഗത്തിന്‍റെ നിലയും അവസാനിക്കും. ‘ഡ്യൂക്ക് ഓഫ് സസെക്സ്’ ഹാരി, ‘ഡച്ചസ് ഓഫ് സസെക്സ്’ മേഗന്‍ എന്നീ പേരുകളില്‍ മാത്രമേ ഇരുവരേയും ഇനി അറിയപ്പെടുകയുള്ളൂ. കൂടാതെ, ഇരുവര്‍ക്കും ‘ഹിസ് റോയല്‍ ഹൈനസ്’, ‘എവരി റോയല്‍ ഹൈനസ്’ എന്നീ രാജകീയ തലക്കെട്ടുകള്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ കഴിയില്ല. എന്നിരുന്നാലും ബ്രിട്ടീഷ് രാജകീയ സിംഹാസനത്തിന്‍റെ രാജകുമാരനും ആറാമത്തെ അവകാശിയുമായി ഹാരി തുടരും.

Harry and meganഇനിയുള്ള കാലം അമേരിക്കയിലും യുകെയിലുമായി ജീവിതം തുടരുമെന്നും രാജ്ഞിയോടും കോമണ്‍വെല്‍ത്തിനോടുമുള്ള കടപ്പാട് നിലനിര്‍ത്താന്‍ ഏതാനും ചില രാജകീയ ചുമതലകള്‍ മാത്രം തുടര്‍ന്നു വഹിക്കുമെന്നുമാണു ഹാരി രാജകുമാരന്‍ പറഞ്ഞത്. രാജകുടുംബത്തിനുള്ളില്‍ ഭിന്നതയും അസ്വസ്ഥതകളും പുകയുന്നുവെന്ന വാര്‍ത്തകള്‍ക്കു പിന്നാലെയാണ് ഹാരിയും മേഗനും രാജകീയ ചുമതലകളില്‍ നിന്ന് ഒഴിഞ്ഞുനില്‍ക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചു എന്ന പ്രഖ്യാപനം വന്നത്.

വിന്‍ഡ്സര്‍ കാസിലിലെ വീടിന്‍റെ അറ്റകുറ്റപ്പണികള്‍ക്കായി ചെലവഴിച്ച 2.4 മില്യണ്‍ ഡോളര്‍ നികുതിദായകര്‍ക്ക് ദമ്പതികള്‍ തിരികെ നല്‍കുമെന്ന് കൊട്ടാരം അറിയിച്ചു. എലിസബത്ത് രാജ്ഞി പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയില്‍, ‘ഞങ്ങളുടെ കൊച്ചുമക്കള്‍ക്കും അവരുടെ കുടുംബങ്ങള്‍ക്കും ഒരുമിച്ച് ക്രിയാത്മകവും പിന്തുണയുമുള്ള ഒരു മാര്‍ഗം കണ്ടെത്തിയതില്‍ ഞങ്ങള്‍ക്ക് സന്തോഷമുണ്ട്. ഹാരിയും മേഗനും ആര്‍ച്ചിയും എല്ലായ്പ്പോഴും എന്‍റെ കുടുംബത്തിലെ പ്രിയ അംഗങ്ങളായിരിക്കും,’ എന്നു പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, ഹാരിയുടെയും മേഗന്റെയും കാനഡയിലെ താമസം, സുരക്ഷ, തുടങ്ങിയ കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് കൊട്ടാരം വ്യക്തമായ വിശദീകരണം നല്‍കിയിട്ടില്ല. ഫ്രാഞ്ചൈസി ഫീസും റോയല്‍റ്റി തുകയും ഉള്‍പ്പെടെയുള്ളവ ഇരുവര്‍ക്കും അനുവദിക്കുമോ എന്നതിലും വ്യക്തതയില്ല.

രാജകീയ പദവികള്‍ തങ്ങള്‍ ഉപേക്ഷിക്കുമെന്ന് ഹാരി രാജകുമാരനും മേഗന്‍ മെര്‍ക്കലും നേരത്തെ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. തുടര്‍ന്ന് മേഗന്‍ മകന്‍ ആര്‍ച്ചിക്കൊപ്പം കാനഡയിലേക്ക് പോയി. ഇതോടെയാണ് രാജ്ഞിയും കൊട്ടാരവും ഇവരുമായി ചര്‍ച്ച നടത്തിയത്. കാനഡയിലായിരുന്ന മേഗന്‍ വീഡിയോ കോണ്‍ഫറന്‍സിലൂടെയായിരുന്നു ചര്‍ച്ചകളില്‍ പങ്കെടുത്തത്.

കൊട്ടാരത്തിന്റെ ഔദ്യോഗിക പ്രഖ്യാപനം വന്നതോടെ ഒരാഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ ഹാരിയും കാനഡയിലേക്ക് പോകുമെന്ന് മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top