Flash News

അസംബ്ലികളിലെ സിഎഎ വിരുദ്ധ പ്രമേയങ്ങള്‍ ‘ഭരണഘടനാ മണ്ടത്തരം’: രാജ്‌നാഥ് സിംഗ്

January 27, 2020

2020_1$largeimg_1141615775മംഗളൂരു: ഭൂരിപക്ഷമുള്ള സംസ്ഥാന അസംബ്ലികളില്‍ സിഎഎയ്ക്കെതിരായ പ്രമേയങ്ങള്‍ പാസാക്കുന്നതില്‍ ഭരണഘടനാപരമായ വീഴ്ച വരുത്തരുതെന്ന് പ്രതിരോധമന്ത്രി രാജ്നാഥ് സിംഗ് തിങ്കളാഴ്ച ആവശ്യപ്പെട്ടു. തങ്ങളുടെ ‘വിപക്ഷ ധര്‍മ്മ’ ത്തിന് ‘രാഷ്ട്ര ധര്‍മ്മം’ മറക്കരുതെന്ന് ഉപദേശിച്ചു.

ജമ്മു കശ്മീര്‍ പുനഃസംഘടിപ്പിക്കാനും ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 370 പ്രകാരമുള്ള പ്രത്യേക പദവി ഇല്ലാതാക്കാനുമുള്ള മോദി സര്‍ക്കാരിന്‍റെ തീരുമാനത്തെ ശക്തമായി പ്രതിരോധിച്ചതിനാല്‍ കശ്മീര്‍ പണ്ഡിറ്റുകളെ കശ്മീരിലേക്ക് മടങ്ങുന്നത് തടയാന്‍ ഒരു ശക്തിക്കും കഴിയില്ലെന്ന് റാലിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്തുകൊണ്ട് മുതിര്‍ന്ന ബിജെപി നേതാവ് പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യ ആരെയും സ്പര്‍ശിക്കില്ലെന്നും എന്നാല്‍ ആരെങ്കിലും അത് ശല്യപ്പെടുത്തിയാല്‍ അവരെ സമാധാനത്തോടെ ജീവിക്കാന്‍ അനുവദിക്കില്ലെന്നും അദ്ദേഹം ശക്തമായ സന്ദേശം പാക്കിസ്ഥാന് നല്‍കി.

ഭേദഗതി വരുത്തിയ പൗരത്വ നിയമത്തെ ശക്തമായി പ്രതിരോധിക്കുന്ന അദ്ദേഹം, ഏതെങ്കിലും മതത്തിന്‍റെ വികാരം വ്രണപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള നിയമമല്ല, മറിച്ച് മതേതര രാജ്യങ്ങളായ പാകിസ്ഥാന്‍, ബംഗ്ലാദേശ്, അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ മതപരമായ പീഡനത്തിന് ഇരയായവര്‍ക്ക് ആശ്വാസം നല്‍കുന്നതിനാണെന്ന് പറഞ്ഞു.

‘സബ്കാ സാത്ത്, സബ് വികാസ്, സബ് വിശ്വാസ്’ എന്നീ മുദ്രാവാക്യം വിളിക്കുന്ന പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ഒരിക്കലും മതത്തിന്‍റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ വിവേചനം കാണിക്കില്ലെന്നും ഇന്ത്യന്‍ മുസ്ലിംകളുടെ പൗരത്വത്തിന് ഒരു ദോഷവും വരില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഹിന്ദുക്കള്‍, സിഖുകാര്‍, ബുദ്ധമതക്കാര്‍, ജൈനന്മാര്‍, പാര്‍സികള്‍, ക്രിസ്ത്യാനികള്‍ എന്നിവര്‍ക്ക് പൗരത്വം നല്‍കാമെങ്കില്‍ ഈ മൂന്ന് രാജ്യങ്ങളിലെ മുസ്ലിംകള്‍ക്ക് എന്തുകൊണ്ട് പൗരത്വം നല്‍കാനാവില്ലെന്ന് പ്രതിപക്ഷം ചോദിക്കുന്നു.

പാകിസ്ഥാന്‍, ബംഗ്ലാദേശ്, അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍ എന്നിവ മതേതര രാജ്യങ്ങളല്ല. ഇവ ദിവ്യാധിപത്യ രാഷ്ട്രങ്ങളാണ്.

‘ഈ മൂന്ന് സംസ്ഥാനങ്ങളുടെയും മതമാണ് ഇസ്ലാം. ഇന്ത്യയുടെ മതം ഹിന്ദു അല്ല. ഇന്ത്യ ഒരു മതേതര രാജ്യമാണ്. അതുകൊണ്ടാണ് ഇസ്ലാം മതം പിന്തുടരുന്നവരെ പാകിസ്ഥാന്‍, ബംഗ്ലാദേശ്, അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ പീഡിപ്പിക്കാന്‍ കഴിയാത്തത്’- അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സിഎഎ നടപ്പാക്കേണ്ടതില്ലെന്ന് പ്രതിപക്ഷ പാര്‍ട്ടികള്‍ ഭരിക്കുന്ന പല സംസ്ഥാനങ്ങളുടെയും തീരുമാനത്തിനിടയില്‍, ഇത് കേന്ദ്ര നിയമമാണെന്നും എല്ലാവരും അത് പാലിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

‘ചില പ്രതിപക്ഷ പാര്‍ട്ടികള്‍ തങ്ങളുടെ സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമം നടപ്പാക്കില്ലെന്ന് സമ്മേളനങ്ങളില്‍ (അവര്‍ക്ക് ഭൂരിപക്ഷമുള്ള) പ്രമേയങ്ങള്‍ പാസാക്കുന്നു. അത്തരം കാര്യങ്ങള്‍ ചെയ്യരുതെന്ന് ഞാന്‍ അവരോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുന്നു. ഇതൊരു ഭരണഘടനാ വീഴ്ചയാണ്. ദയവായി അത്തരം തെറ്റുകള്‍ ചെയ്യരുത്,’അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഈ വിഷയത്തില്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് ജനങ്ങളെ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിച്ചുവെന്ന് ആരോപിച്ച അദ്ദേഹം, ‘വിപക്ഷധര്‍മ്മ’ ത്തിന് (പ്രതിപക്ഷ പാര്‍ട്ടിയെന്ന നിലയില്‍ കടമകള്‍) വേണ്ടി പാര്‍ട്ടി തങ്ങളുടെ ‘രാഷ്ട്ര ധര്‍മ്മ (ദേശീയ കടമ) മറക്കരുതെന്ന് പറഞ്ഞു.

1990 കളുടെ അവസാനത്തില്‍ തീവ്രവാദത്തിന്‍റെ ഉന്നതിയില്‍ കശ്മീര്‍ പണ്ഡിറ്റുകളെ താഴ്‌വരയില്‍ നിന്ന് പുറത്താക്കിയതിനെക്കുറിച്ച് പരാമര്‍ശിച്ച സിംഗ്, ഒരു ശക്തിക്കും ഇപ്പോള്‍ അവരുടെ വീടുകളിലേക്ക് മടങ്ങുന്നത് തടയാന്‍ കഴിയില്ലെന്നു പറഞ്ഞു.

ആദ്യത്തെ മോദി സര്‍ക്കാരില്‍ ആഭ്യന്തരമന്ത്രിയായിരുന്നപ്പോള്‍ പദ്മശ്രീ അവാര്‍ഡ് ലഭിച്ച അദ്?നാന്‍ സാമിക്ക് പൗരത്വം ലഭിച്ചതായി സിംഗ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

പാകിസ്ഥാനില്‍ നിന്നുള്ള അഭയാര്‍ഥികള്‍ക്ക് പൗരത്വം നല്‍കണമെന്ന പ്രമേയം 1947 നവംബറില്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് വര്‍ക്കിംഗ് കമ്മിറ്റി പാസാക്കിയതായി സിഎഎയില്‍ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ‘അതിനാല്‍, ഇപ്പോള്‍ എന്തിനാണ് എതിര്‍ക്കുന്നത്,’ അദ്ദേഹം ചോദിച്ചു.

ലോകത്തെ ശക്തമായ രാജ്യങ്ങളില്‍ ഇന്ത്യ ഇപ്പോള്‍ നിലകൊള്ളുന്നുവെന്നും 2024 ഓടെ ഇത് 5 ട്രില്യണ്‍ ഡോളര്‍ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയായി മാറുമെന്നും സിംഗ് പറഞ്ഞു.

മറ്റ് രാജ്യങ്ങളുമായുള്ള ബന്ധം മെച്ചപ്പെടുത്താന്‍ മോദി ശ്രമിച്ചെങ്കിലും അയല്‍രാജ്യം അയല്‍ക്കാരന്‍റെ കടമ പാലിക്കുന്നില്ലെന്നും പാകിസ്ഥാനെക്കുറിച്ചുള്ള വ്യക്തമായ പരാമര്‍ശത്തില്‍ ബിജെപി എന്ത് വാഗ്ദാനങ്ങള്‍ നല്‍കിയാലും സര്‍ക്കാര്‍ അവ നിറവേറ്റിയിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 370, രാമക്ഷേത്രം നിര്‍മ്മാണം അല്ലെങ്കില്‍ ട്രിപ്പിള്‍ ത്വലാഖ് നീക്കം ചെയ്യലും അതില്‍‌പെടും.

‘ഭരണഘടനാ രീതികള്‍ ഞങ്ങള്‍ പിന്തുടരും. രാം മന്ദിറിന്‍റെ നിര്‍മ്മാണം ഇപ്പോള്‍ തടയാന്‍ ഒരു ശക്തിക്കും കഴിയില്ല,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 370 ഒരു താല്‍ക്കാലിക വ്യവസ്ഥയായിരിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 370 ന്‍റെ അസാധുവാക്കലിനുശേഷം ഇപ്പോള്‍ കശ്മീര്‍ അന്താരാഷ്ട്ര വേദികളില്‍ ഉയര്‍ത്താന്‍ പാകിസ്ഥാന്‍ ധൈര്യപ്പെടില്ലെന്നും പാകിസ്ഥാനുമായി ചര്‍ച്ച നടന്നാല്‍ അത് പികെയില്‍ ആയിരിക്കും എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top