ന്യൂയോര്‍ക്ക് കോണ്‍സുലേറ്റ് ആരംഭിച്ച ‘ചലോ കോണ്‍സുലേറ്റ്’ മീറ്റിംഗില്‍ ഗോപിയോ പങ്കെടുത്തു

GOPIO1
Consulate officials with GOPIO delegates at the first “Chalo Consulate” meeting

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: ന്യൂയോര്‍ക്ക് ആസ്ഥാനമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ‘ഗ്ലോബല്‍ ഓര്‍ഗനൈസേഷന്‍ ഓഫ് പീപ്പിള്‍സ് ഓഫ് ഇന്ത്യന്‍ ഒറിജിന്‍ (GOPIO) ഇന്‍റര്‍നാഷണല്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥരും ലൈഫ് അംഗങ്ങളും ചാപ്റ്റര്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥരും ജനുവരി 13 ന് ഇന്ത്യന്‍ കോണ്‍സുലേറ്റില്‍ നടന്ന ചര്‍ച്ചയില്‍ പങ്കെടുത്തു. ‘ചലോ കോണ്‍സുലേറ്റ്’ എന്ന പുതിയ സംരംഭത്തിന്‍റെ ഭാഗമായി ഇന്ത്യന്‍ അമേരിക്കന്‍ കമ്മ്യൂണിറ്റി പ്രതിനിധികള്‍ കമ്മ്യൂണിറ്റി പ്രശ്നങ്ങള്‍ കോണ്‍സുലേറ്റ് ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായി ചര്‍ച്ച ചെയ്തു.

കോണ്‍സല്‍ ജനറല്‍ സന്ദീപ് ചക്രവര്‍ത്തി, കോണ്‍സുല്‍ ഫോര്‍ ട്രേഡ് ദേവി പ്രസാദ് മിശ്ര, കോണ്‍സല്‍ വിപുല്‍ മെസാരിയ പൊളിറ്റിക്കല്‍ & പ്രസ്, ഇന്‍ഫര്‍മേഷന്‍ ആന്‍റ് കള്‍ച്ചര്‍; കോണ്‍സല്‍ മുരുകേശന്‍ രാമസ്വാമി, കോണ്‍സുലര്‍, പാസ്പോര്‍ട്ട്, വിസ & ഒസിഐ; കമ്മ്യൂണിറ്റി അഫയേഴ്സ് കോണ്‍സല്‍ എ കെ വിജയകൃഷ്ണനും, ചാന്‍സെറി മേധാവി ജയ്ദീപ് ചോളയും
ചര്‍ച്ചയില്‍ പങ്കെടുത്തതായി പത്രക്കുറിപ്പില്‍ അറിയിച്ചു.

കോണ്‍സുലേറ്റിന്റെ റെസ്പോണ്‍സ് മാനേജ്മെന്‍റ് സംവിധാനം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനായി ഞങ്ങള്‍ ഇ-ഗവേണന്‍സ് പരിഹാരങ്ങളില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ച് പ്രാമിറ്റ് (PRAMIT – പ്രവാസി മിത്ര) എന്ന വെബ് ആപ്ലിക്കേഷന്‍ രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് കോണ്‍സല്‍ ജനറല്‍ സന്ദീപ് ചക്രവര്‍ത്തി പറഞ്ഞു. ഈ ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ആരംഭിച്ച് ഏതാനും മാസങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ ഇത് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കിടയില്‍ വളരെ പ്രചാരത്തിലായി. പ്രാമിറ്റ് വെബ് ആപ്ലിക്കേഷനില്‍ ഡാഷ്ബോര്‍ഡ് അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള കേന്ദ്രീകൃത മോണിറ്ററിംഗ്, ടെലഫോണ്‍ കോളുകള്‍ക്കും സന്ദേശങ്ങള്‍ക്കുമുള്ള പ്രതികരണ സംവിധാനമുണ്ട്. നിലവില്‍ പ്രാമിറ്റ് വഴി ഞങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ എല്ലാ ഫോണ്‍ കോളുകളും ചോദ്യങ്ങളും നിരീക്ഷിക്കാനും മറുപടി നല്‍കാനും കഴിയും. ഇത് വളരെ ലളിതവും ഉപയോക്തൃ സൗഹൃദ വെബ് ആപ്ലിക്കേഷനുമാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

GOPIO
GOPIO officials presenting the First Day Covers released by the U.S. Postal Service at the First Global Convention of People of Indian Origin in 1989 in New York where GOPIO was formed. From left, Inderjit Singh, Lal Motwani, Consul General Sandeep Chakravorty, Dr. Thomas Abraham, Ashok Nichani and Harbachan Singh

കോണ്‍സല്‍ ജനറല്‍ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, പ്രതിദിനം ശരാശരി 800 മുതല്‍ 1,000 വരെ അപേക്ഷകള്‍ കോണ്‍സുലേറ്റ് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം പ്രാമിറ്റ് വഴി 16,000 അന്വേഷണങ്ങള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യുകയും 4,000 ത്തിലധികം മറ്റ് സേവന ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ (ഓഗസ്റ്റ് -ഡിസംബര്‍ 2019) പ്രൊസ്സസ് ചെയ്യുകയും 32,000 കോളുകള്‍ക്ക് മറുപടി നല്‍കുകയും ചെയ്തു (ഏപ്രില്‍ – ഡിസംബര്‍ 2019). പ്രാമിറ്റ് ഫലപ്രദമായ ഇഗവേണന്‍സ് ഉപകരണമാണെന്ന് തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ‘ഏറ്റവും പ്രധാനമായി, പ്രാമിറ്റ് സമാരംഭിച്ചതിന് ശേഷം ഞങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു കോള്‍/സന്ദേശം പോലും നഷ്ടമായില്ല. ഞങ്ങളുടെ വെബ്സൈറ്റ് 13 മാസത്തിനിടെ 2.7 ദശലക്ഷം ആളുകള്‍ സന്ദര്‍ശിച്ചു,’ ചക്രവര്‍ത്തി കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

ചെയര്‍മാന്‍ ഡോ. തോമസ് എബ്രഹാം, അന്താരാഷ്ട്ര കോര്‍ഡിനേറ്റര്‍മാരായ ലാല്‍ മോത്വാനി, ഹര്‍ബചന്‍ സിംഗ്, ഗോപിയോ ന്യൂയോര്‍ക്ക് വൈസ് പ്രസിഡന്‍റ് ഇന്ദര്‍ജിത് സിംഗ്, ഗോപിയോ കണക്റ്റിക്കട്ട് പ്രസിഡന്‍റ് അശോക് നിചാനി, ഗോപിയോ സെന്‍ട്രല്‍ ന്യൂയോര്‍ക്ക് പ്രസിഡന്‍റ് പാറ്റ്സി ലിയോപാല്‍ഡ്, ഗോപിയോ നോര്‍ത്ത് ജേഴ്സി വൈസ് പ്രസിഡന്‍റ് ധനഞ്ജയ് ദേശായി, സൗത്ത് ഏഷ്യന്‍ കൗണ്‍സില്‍ ഫോര്‍ സോഷ്യല്‍ സര്‍വീസസ്, കേരള സെന്‍റര്‍ എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ മറ്റ് പല കമ്മ്യൂണിറ്റി പ്രതിനിധികളും ചര്‍ച്ചയില്‍ പങ്കെടുത്തു.

1989 ല്‍ ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ നടന്ന ഇന്ത്യന്‍ വംശജരുടെ പ്രഥമ കണ്‍‌വന്‍ഷനില്‍ യുഎസ് പോസ്റ്റല്‍ സര്‍വീസ് പുറത്തിറക്കിയ രണ്ട് ഫസ്റ്റ് ഡേ കവറുകള്‍ ഗോപിയോ അധികൃതര്‍ കോണ്‍സല്‍ ജനറല്‍ ചക്രവര്‍ത്തിക്ക് സമ്മാനിച്ചു. ഇത് വളരെ ഫലപ്രദമായ മീറ്റിംഗ് ആയിരുന്നുവെന്ന് ഡോ. തോമസ് എബ്രഹാം പറഞ്ഞു.


Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment