Flash News

ട്രംപിന്റെ ഇന്ത്യാ സന്ദര്‍ശനം: അഹമ്മദാബാദില്‍ ചേരിയെ മതില്‍ കെട്ടി മറച്ച് പെയിന്റടിച്ചു; മറ്റൊരു ചേരിയിലെ 45 കുടുംബങ്ങളെ കുടിയൊഴിപ്പിച്ചു

February 18, 2020

Murals-being-painted-on-a-new-wall-in-Ahmedabad-ahead-of-Namaste-Trump.-Photo-PTIഅമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപിനും പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിക്കും ഫെബ്രുവരി 24 ന് ആതിഥേയത്വം വഹിക്കാന്‍ തയ്യാറെടുക്കുന്ന അഹമ്മദാബാദ് മുനിസിപ്പല്‍ കോര്‍പ്പറേഷന്‍ (എഎംസി) പുതുതായി നിര്‍മ്മിച്ച മോട്ടേര സ്റ്റേഡിയത്തിന് സമീപം ചേരിയില്‍ താമസിക്കുന്ന 45 കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് കുടിയൊഴിപ്പിക്കല്‍ നോട്ടീസ് നല്‍കി.

രണ്ട് പതിറ്റാണ്ടിലേറെയായി 200 ഓളം ചേരികളില്‍ താമസിക്കുന്ന രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്ത നിര്‍മാണ തൊഴിലാളികളുടെ കുടുംബങ്ങള്‍ ‘ചെം ചോം ട്രംപ്’ പരിപാടിക്ക് മുമ്പ് സ്ഥലം വിട്ടുനല്‍കാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടതായി ഇന്ത്യന്‍ എക്സ്പ്രസ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. എന്നാല്‍ നോട്ടീസിന് സംഭവവുമായി യാതൊരു ബന്ധവുമില്ലെന്ന് എ.എം.സി അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു.

അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്‍റ് നഗരം സന്ദര്‍ശിക്കുമ്പോള്‍ വഴിയില്‍ വരുന്ന സര്‍നിയാവാസ് അല്ലെങ്കില്‍ ദേവ് സരണ്‍ ചേരിയെ
മറച്ചു പിടിക്കാന്‍ എഎംസി ഒരു മതില്‍ പണിയാന്‍ തുടങ്ങിയതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് ഈ നീക്കം. ഈ മതിലിന്റെ പണി പൂര്‍ത്തിയായി.

കഴിഞ്ഞ 22 വര്‍ഷമായി ചേരിയില്‍ താമസിക്കുന്ന 35 കാരിയായ തേജ മേദ പറഞ്ഞു, ‘ഞങ്ങള്‍ക്ക് നോട്ടീസ് നല്‍കാന്‍ വന്ന എഎംസി ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍ എത്രയും വേഗം സ്ഥലം വിടാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടിരിക്കുകയാണ്. അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്‍റ് മോട്ടേര സ്റ്റേഡിയത്തിലേക്ക് വരുന്നുണ്ടെന്നും ഞങ്ങളെ ഇവിടെ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യാന്‍ അവര്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്നും അവര്‍ ഞങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.’

ഞങ്ങള്‍ എല്ലാവരും നിര്‍മാണത്തൊഴിലാളികളാണെന്നും മസൂര്‍ അധികര്‍ മഞ്ചില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്നും പ്രതിദിനം ശരാശരി 300 രൂപ വരുമാനം നേടുന്നുണ്ടെന്നും മേദ പറഞ്ഞു.

എഎംസിയുടെ എസ്റ്റേറ്റ്, ടൗണ്‍ ഡവലപ്മെന്‍റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്‍റിന്‍റെ നോട്ടീസ് നല്‍കിയ ഈ 45 കുടുംബങ്ങള്‍ റോഡില്‍ നിന്ന് മോട്ടേര സ്റ്റേഡിയത്തിലേക്ക് ഏകദേശം 1.5 കിലോമീറ്റര്‍ അകലെ താമസിക്കുന്ന 65 ഓളം കുടുംബങ്ങളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു, ഈ റോഡ് സ്റ്റേഡിയത്തെ വിജറ്റ് ഗാന്ധിനഗര്‍ ഹൈവേയുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്നു.

ഞങ്ങള്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ എന്ത് സംഭവിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങള്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥരോട് ചോദിച്ചപ്പോള്‍, നിങ്ങള്‍ എവിടെ പോകണമെന്ന് അവര്‍ക്കറിയില്ല എന്നാണ് പറഞ്ഞതെന്ന് എ‌എം‌സിയുടെ കരാറുകാരനും ഡഹോഡ് നിവാസിയുമായ 24-കാരന്‍ പങ്കജ് ദാമോദര്‍ പറഞ്ഞു. ഓരോ കുടുംബത്തിലും കുറഞ്ഞത് നാല് അംഗങ്ങളോ അതില്‍ കൂടുതലോ ഉണ്ട്. ഇത്രയും കുറഞ്ഞ സമയത്തിനുള്ളില്‍ ഞങ്ങള്‍ എങ്ങോട്ടു പോകും?

mathilകൈയേറ്റ ഭൂമി എഎംസിയുടെതാണെന്നും, നഗരം പദ്ധതി പരിപാടിയുടെ ഭാഗമാണെന്നും എഎംസിയുടെ നോട്ടീസില്‍ പറയുന്നു. ചേരി നിവാസികളോട് ഏഴു ദിവസത്തിനകം സാധനങ്ങള്‍ നീക്കം ചെയ്യാനാണ് ആവശ്യപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്. എന്തെങ്കിലും അപ്പീല്‍ ഉണ്ടെങ്കില്‍, ചേരി നിവാസികളോട് ബുധനാഴ്ചയോടെ വകുപ്പുമായി ബന്ധപ്പെടാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു. തിങ്കളാഴ്ച നല്‍കിയ നോട്ടീസുകള്‍ 2020 ഫെബ്രുവരി 11 നാണ് നല്‍കിയത്. അതനുസരിച്ച് ഏഴു ദിവസത്തെ കാലയളവ് ചൊവ്വാഴ്ച അവസാനിക്കും.

കുടിയൊഴിപ്പിക്കല്‍ നോട്ടീസില്‍ ഒപ്പിട്ട എ.എം.സിയുടെ ഉസ്മാന്‍പുര ഓഫീസിലെ അസിസ്റ്റന്‍റ് ടി.ഡി.ഒ (മോട്ടേര വാര്‍ഡ്) കിഷോര്‍ വര്‍ണ പറഞ്ഞു, ‘ഈ ചേരികള്‍ നഗരത്തിലെ ഒരു സ്ഥലത്ത് അതിക്രമിച്ചു കയറിയതിനാല്‍ അവര്‍ക്ക് നോട്ടീസ് നല്‍കി.’ മോട്ടേര സ്റ്റേഡിയത്തിലെ അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്‍റിന്‍റെ പരിപാടിയുമായി ഇതിന് യാതൊരു ബന്ധവുമില്ല. ഈ സംഭവം മുതലെടുക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്ന ചിലരുണ്ട്.

എന്നിരുന്നാലും, ‘ചെം ചോംപ് ട്രംപ്’ പരിപാടിക്ക് പുതുതായി നിര്‍മ്മിച്ച സ്റ്റേഡിയത്തിലേക്ക് സന്ദര്‍ശകരെ കൊണ്ടുപോകാന്‍ സാധ്യതയുള്ള ഒരു റൂട്ടിലാണ് ചേരികള്‍ ഉള്ളതെന്ന് വര്‍ണ സ്ഥിരീകരിച്ചു.

ഗുജറാത്തിലെ അസംഘടിത തൊഴിലാളികളുടെ ട്രേഡ് യൂണിയന്‍ മസൂര്‍ ആദിര്‍ മഞ്ചിന്‍റെ ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി മീന ജാദവ് പറഞ്ഞു, ‘എഎംസി ഇന്ന് നോട്ടീസ് നല്‍കിയിട്ടുള്ള 45 കുടുംബങ്ങളെയും നിര്‍മാണത്തൊഴിലാളികളായി രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. മിക്ക കേസുകളിലും ഭാര്യാഭര്‍ത്താക്കന്മാര്‍ തൊഴിലാളികളായി രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യപ്പെടുന്നു. ഈ കോളനിയില്‍ 66 കുടുംബങ്ങള്‍ ഞങ്ങളില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. മറ്റുള്ളവര്‍ക്ക് ഇതുവരെ നോട്ടീസ് നല്‍കിയിട്ടില്ല. അവരെ ഒഴിപ്പിക്കാന്‍ എഎംസി ധൃതി കാണിക്കുന്നതാണ് ഞങ്ങളെ അത്ഭുതപ്പെടുത്തുന്നത്.’

കുറച്ചുനാള്‍ മുമ്പ് അഹമ്മദാബാദ് മുനിസിപ്പല്‍ കോര്‍പ്പറേഷന്‍ ഇന്ദിര പാലത്തെ സര്‍ദാര്‍ വല്ലഭായ് പട്ടേല്‍ അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളവുമായി ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന റോഡിന്‍റെ വശത്തുള്ള ചേരികള്‍ക്ക് മുന്നില്‍ ഒരു മതില്‍ പണിയാന്‍ എത്തിയിരുന്നു എന്നത് എടുത്തുപറയേണ്ടതാണ്.

അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപ് ഇന്ത്യ സന്ദര്‍ശിക്കുന്നതിനാണ് ഈ മതില്‍ പണിയുന്നത്. ഈ ചേരികള്‍ അദ്ദേഹം കാണരുത്. അതല്ലേ യഥാര്‍ത്ഥ കാരണം എന്ന മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകരുടെ ചോദ്യത്തിന് മേയര്‍ ബിജാല്‍ പട്ടേല്‍ അജ്ഞത പ്രകടിപ്പിച്ചു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top