Flash News

സിഎഎയ്ക്കെതിരെ സ്ത്രീകളുടെ പ്രതിഷേധം: ഡല്‍ഹിയിലെ സഫറബാദ് മെട്രോ സ്റ്റേഷന്‍ അടച്ചു

February 23, 2020

അഞ്ഞൂറോളം പേര്‍ ഈ പ്രകടനത്തില്‍ പങ്കെടുത്തു, കൂടുതലും സ്ത്രീകള്‍. കഴിഞ്ഞ രണ്ട് മാസമായി സിഎഎയെ എതിര്‍ക്കുന്ന പ്രതിഷേധക്കാരെ ഷഹീന്‍ ബാഗില്‍ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യാനുള്ള ശ്രമങ്ങള്‍ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന സമയത്താണ് സഫറബാദില്‍ പ്രതിഷേധം നടക്കുന്നത്.

jafrabaad-aniന്യൂഡല്‍ഹി: പുതുക്കിയ പൗരത്വ നിയമത്തിനെതിരായ പ്രതിഷേധം ഒറ്റരാത്രികൊണ്ട് നോര്‍ത്ത് വെസ്റ്റ് ഡല്‍ഹിയിലെ സഫറബാദ് മെട്രോ സ്റ്റേഷന്റെ പ്രവേശന, എക്സിറ്റ് ഗേറ്റുകള്‍ അടപ്പിച്ചു. അഞ്ഞൂറോളം പേരാണ് ഈ പ്രകടനത്തില്‍ പങ്കെടുത്തത്, കൂടുതലും സ്ത്രീകള്‍.

ഞായറാഴ്ച പുലര്‍ച്ചെ ഒരുമണിയോടെയാണ് ജഫ്രബാദ് മെട്രോസ്റ്റേഷനുമുന്നില്‍ സ്ത്രീകളുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ റോഡ് ഉപരോധം പ്രതിഷേധം തുടങ്ങിയത്. സീലംപൂരില്‍നിന്ന് മൗജ്‌പൂരിലേക്കും യമുനവിഹാറിലേക്കും പോകുന്ന 66–ാം നമ്പര്‍ റോഡാണ് ആയിരത്തോളം സ്ത്രീകള്‍ ഉപരോധിക്കുന്നത്.

അര്‍ധരാത്രി ദേശീയ പതാകകളുമായി ആസാദി മുദ്രാവാക്യം മുഴക്കിയാണ് സ്ത്രീകള്‍ റോഡ് പിടിച്ചെടുത്തത്. യുവതികളും കുട്ടികളുമടങ്ങിയ പ്രതിഷേധക്കാര്‍ ജയ്ഭീം മുദ്രാവാക്യം മുഴക്കി. ഡിസിപി വേദ് പ്രകാശ് സൂര്യയുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ വന്‍ പൊലീസ് സന്നാഹം ഇവിടെ നിലയുറപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. ജഫ്രബാദ് സ്റ്റേഷന്റെ എല്ലാ ഗേറ്റുകളും അധികൃതര്‍ അടച്ചു. സ്റ്റേഷനില്‍ മെട്രോകള്‍ നിര്‍ത്തില്ലെന്ന് ഡിഎംആര്‍സി ട്വീറ്റുചെയ്തു. ഞായറാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് ജഫ്രബാദില്‍നിന്ന് ഗാന്ധി സമാധിസ്ഥലമായ രാജ്ഘട്ടിലേക്ക് പ്രതിഷേധക്കാര്‍ മാര്‍ച്ച് നടത്താന്‍ ശ്രമിച്ചെങ്കിലും പൊലീസ് അനുമതി നിഷേധിച്ചു. അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപിന്റെ സന്ദര്‍ശനത്തിനായി രാജ്ഘട്ടിലടക്കം കനത്ത സുരക്ഷയാണ് ഒരിക്കിരിക്കുന്നത്.

‘സ്വാതന്ത്ര്യം’ എന്ന മുദ്രാവാക്യങ്ങള്‍ എഴുതിയ പ്ലക്കാര്‍ഡുകളും ത്രിവര്‍ണ്ണ പതാകയുമേന്തി കേന്ദ്രം സിഎഎ പിന്‍വലിക്കുന്നത് വരെ സമരം തുടരുമെന്നാണ് പ്രതിഷേധക്കാര്‍ പറയുന്നത്.

വനിതാ പോലീസുകാരെ വിന്യസിക്കുന്നത് ഉള്‍പ്പെടെ പ്രദേശത്ത് സുരക്ഷ കര്‍ശനമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. പ്രതിഷേധം കണക്കിലെടുത്ത് സഫറാബാദ് മെട്രോ സ്റ്റേഷന്റെ പ്രവേശന കവാടങ്ങള്‍ അടച്ചു.

സിഎഎ പിന്‍‌വലിക്കുന്നതുവരെ പ്രതിഷേധക്കാര്‍ ഇവിടെ നിന്ന് പോകില്ലെന്ന് ബുഷ്റ എന്ന സ്ത്രീ പറഞ്ഞു. ഇക്കാര്യത്തില്‍ സര്‍ക്കാറിന്‍റെ നിലപാടില്‍ ജനങ്ങള്‍ പ്രകോപിതരാണെന്ന് സാമൂഹിക പ്രവര്‍ത്തകന്‍ ഫഹീം ബെയ്ഗ് പറഞ്ഞു.

മെയിന്‍ സീലാംപൂര്‍ മാര്‍ഗിനും കര്‍ദാംപുരിക്കും സമീപമാണ് സിഎഎയ്ക്കെതിരെ പ്രകടനങ്ങള്‍ നടക്കുന്നത്.

കഴിഞ്ഞ രണ്ട് മാസമായി സിഎഎയെ എതിര്‍ക്കുന്ന പ്രതിഷേധക്കാരെ ഷഹീന്‍ ബാഗില്‍ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യാനുള്ള ശ്രമങ്ങള്‍ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന സമയത്താണ് സഫറബാദില്‍ പ്രതിഷേധം നടക്കുന്നത്. ഈ സിഎഎ വിരുദ്ധ പ്രക്ഷോഭകരുമായി ബന്ധപ്പെടാന്‍ സുപ്രീം കോടതി ചര്‍ച്ചക്കാരെ നിയോഗിച്ചിട്ടുണ്ട്.Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top