Flash News

ജമ്മു കശ്മീര്‍: ഫാറൂഖ്, ഉമര്‍, മുഫ്തി എന്നിവരുടെ മോചനത്തിനായി പ്രാര്‍ത്ഥിക്കുമെന്ന് രാജ്നാഥ് സിംഗ്

February 23, 2020

● മുസ്ലീങ്ങള്‍ കരളിന്‍റെ ഒരു ഭാഗമാണെന്നും സാമുദായിക രാഷ്ട്രീയത്തെക്കുറിച്ച് ഒരു ചോദ്യവുമില്ലെന്നും ബിജെപിയുടെ പ്രത്യയശാസ്ത്രത്തെ പരാമര്‍ശിച്ച് പ്രതിരോധ മന്ത്രി രാജ്നാഥ് സിംഗ് പറഞ്ഞു.

Rajnath-Singh-PTI9_22_2019_000057Bന്യൂഡല്‍ഹി: ജമ്മു കശ്മീരിലെ മൂന്ന് മുന്‍ മുഖ്യമന്ത്രിമാരെ കസ്റ്റഡിയില്‍ നിന്ന് ഉടന്‍ മോചിപ്പിക്കണമെന്ന് പ്രാര്‍ത്ഥിക്കുമെന്നും കശ്മീരിലെ സ്ഥിതിഗതികള്‍ സാധാരണ നിലയിലാക്കാന്‍ താന്‍ സഹായിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായും പ്രതിരോധ മന്ത്രി രാജ്നാഥ് സിംഗ്.

മൂന്ന് മുന്‍ മുഖ്യമന്ത്രിമാരായ ഫാറൂഖ് അബ്ദുല്ലയും അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ മകന്‍ ഒമര്‍ അബ്ദുല്ലയും പീപ്പിള്‍സ് ഡെമോക്രാറ്റിക് പാര്‍ട്ടിയിലെ (പിഡിപി) മെഹബൂബ മുഫ്തിയും കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഓഗസ്റ്റ് 5 മുതല്‍ മോഡി സര്‍ക്കാര്‍ സംസ്ഥാന പ്രത്യേക പദവി അവസാനിപ്പിച്ചപ്പോള്‍ മുതല്‍ പ്രതിരോധ കസ്റ്റഡിയിലാണ്.

മിക്ക രാഷ്ട്രീയക്കാരുടെ മോചനത്തിനുശേഷവും ഈ മൂന്ന് മുന്‍ മുഖ്യമന്ത്രിമാരും ഡസന്‍ കണക്കിന് നേതാക്കളും ഇപ്പോഴും കസ്റ്റഡിയിലാണ്.

പൊതു സുരക്ഷാ നിയമപ്രകാരം (പിഎസ്എ) പ്രകാരം ഫാറൂഖ് അബ്ദുല്ലയ്ക്കെതിരെ സെപ്റ്റംബറില്‍ കേസ് ഫയല്‍ ചെയ്തപ്പോള്‍, ഒമര്‍, മെഹ്ബൂബ എന്നിവര്‍ക്കെതിരെയും ഇതേ നിയമപ്രകാരം കേസെടുത്തു.

പിഎസ്എ അടിച്ചേല്പിക്കുന്നതിനു പിന്നില്‍ ജമ്മു കശ്മീരില്‍ നിന്നുള്ള ആര്‍ട്ടിക്കിള്‍ 370 ലെ മിക്ക വ്യവസ്ഥകളും നിര്‍ത്തലാക്കുന്നതിനുമുമ്പ് ഈ നേതാക്കള്‍ നടത്തിയ പ്രകോപനപരമായ പ്രസംഗങ്ങളുടെയും ഭീഷണികളുടെയും അടിസ്ഥാനം സര്‍ക്കാര്‍ ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

‘കശ്മീര്‍ ശാന്തമാണ്. കാര്യങ്ങള്‍ അതിവേഗം മെച്ചപ്പെടുന്നു. പരിഷ്കാരങ്ങളോടൊപ്പം, ഈ തീരുമാനങ്ങളും (രാഷ്ട്രീയക്കാരെ കസ്റ്റഡിയില്‍ നിന്ന് മോചിപ്പിക്കുന്നതിന്) എടുക്കും. സര്‍ക്കാര്‍ ആരെയും പീഡിപ്പിച്ചിട്ടില്ല,’ വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സികളോട് രാജ്നാഥ് സിംഗ് പറഞ്ഞു.

കശ്മീരിന്‍റെ താല്‍പ്പര്യാര്‍ത്ഥം ചില തീരുമാനങ്ങള്‍ എടുത്തിട്ടുണ്ടെന്ന് സര്‍ക്കാരിന്‍റെ തീരുമാനത്തെ ന്യായീകരിച്ച പ്രതിരോധ മന്ത്രി, എല്ലാവരും അതിനെ സ്വാഗതം ചെയ്യണമെന്നും പറഞ്ഞു.

മോഡി സര്‍ക്കാര്‍ മതന്യൂനപക്ഷങ്ങള്‍ക്ക് എതിരാണെന്ന ധാരണ പ്രതിരോധമന്ത്രി നിരസിച്ചു. മീററ്റിലെയും മംഗളൂരുവിലെയും തന്‍റെ രണ്ട് മെഗാ റാലികളെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, ‘മുസ്ലീങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയിലെ പൗരന്മാരാണെന്നും ഞങ്ങളുടെ സഹോദരന്മാരാണെന്നും എന്‍റെ മീററ്റ്, മംഗളൂരു റാലികളില്‍ ഞാന്‍ മുമ്പ് പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. അവര്‍ നമ്മുടെ കരളിന്‍റെ ഒരു ഭാഗമാണ്.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ ഭയം നീക്കാനും മുസ്?ലിം പൗരന്മാരില്‍ ആത്മവിശ്വാസം വളര്‍ത്താനും തുടക്കം മുതല്‍ തന്നെ ശ്രമിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും സിംഗ് പറഞ്ഞു.

ചില ശക്തികള്‍ അവരെ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് പ്രതിരോധ മന്ത്രി പറഞ്ഞു. എന്നാല്‍ ഒരു കാരണവശാലും ഇന്ത്യയിലെ ന്യൂനപക്ഷങ്ങള്‍ക്കെതിരെ ബിജെപിക്ക് പോകാന്‍ കഴിയില്ല. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ ‘സബ്ക സാത്ത്, സബ്ക വികാസ്’ എന്ന മുദ്രാവാക്യം തന്നെ അതിനുദാഹരണമാണ്.

അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, ‘വിവേചനത്തെക്കുറിച്ച് ചോദിക്കേണ്ട ആവശ്യമേ ഉദിക്കുന്നില്ല. ജാതി, മതം, വര്‍ണ്ണം എന്നിവയുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ ജനങ്ങളെ വേര്‍‌തിരിച്ചു കാണേണ്ട കാര്യമില്ല. ഞങ്ങള്‍ക്ക് അതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കാന്‍ പോലും കഴിയില്ല.’

സാമുദായിക രാഷ്ട്രീയത്തോടുള്ള നിക്ഷിപ്ത താത്പര്യം കണ്ട് സിംഗ് പറഞ്ഞു, ‘ചില ശക്തികളുണ്ട്, അവര്‍ വോട്ട് ബാങ്കിനെക്കുറിച്ച് മാത്രം ചിന്തിക്കുന്നു.’

സാമുദായിക രാഷ്ട്രീയത്തിന് നേതാക്കള്‍ക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയ അദ്ദേഹം, ‘രാഷ്ട്രീയം നടത്തേണ്ടത് വോട്ടുകള്‍ക്ക് മാത്രമല്ല, രാഷ്ട്രനിര്‍മ്മാണത്തിനുമാണ്.’

ഹിന്ദുത്വത്തിന്‍റെ പ്രത്യയശാസ്ത്രത്തില്‍ വിശ്വസിക്കുന്നവര്‍ക്കുപോലും സ്വത്വത്തിന്‍റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ വിവേചനം കാണിക്കാന്‍ കഴിയില്ലെന്ന് പ്രതിരോധമന്ത്രി പറഞ്ഞു. കാരണം ഹിന്ദുത്വത്തിന്‍റെ തന്നെ അര്‍ത്ഥം ‘വസുധൈവ കുടുംബകം’ എന്നാണ്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top