Flash News

പതിനായിരം ജവാന്മാര്‍, 22 കിലോമീറ്റര്‍ നീളമുള്ള റോഡ്ഷോ; ട്രം‌പിനെ വരവേല്‍ക്കാന്‍ അതിവിപുലമായ തയ്യാറെടുപ്പ്

February 23, 2020

imrsയുഎസ് പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപിന്‍റെ എയര്‍ഫോഴ്സ് വണ്‍ തിങ്കളാഴ്ച അഹമ്മദാബാദ് വിമാനത്താവളത്തില്‍ എത്തും. ഭാര്യ മെലാനിയ, മകള്‍ ഇവാങ്ക, മരുമകന്‍ ജാരെഡ് കുഷ്നര്‍ എന്നിവര്‍ക്കൊപ്പം രണ്ട് ദിവസത്തെ ഇന്ത്യാ സന്ദര്‍ശനത്തിനാണ് ട്രം‌പ് എത്തുന്നത്. അഹമ്മദാബാദില്‍ അദ്ദേഹത്തിന് ഗംഭീര സ്വീകരണമാണ് ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നത്. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുമായി ട്രംപ് അവിടെ റോഡ്ഷോ നടത്തും. ഇരുവരും മോട്ടേര സ്റ്റേഡിയത്തില്‍ നടക്കുന്ന ‘നമസ്തെ ട്രംപ്’ പരിപാടിയിലെ പൊതുയോഗത്തില്‍ സംസാരിക്കും.

യുഎസ് പ്രസിഡന്‍റിന്‍റെ നഗര സന്ദര്‍ശനം കണക്കിലെടുത്ത് ഉദ്യോഗസ്ഥരും സുരക്ഷാ ഏജന്‍സികളും തയ്യാറെടുപ്പുകള്‍ നടത്തുന്ന തിരക്കിലാണ്. നഗരത്തിലെ കര്‍ശന സുരക്ഷാ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ക്ക് പുറമേ, യുഎസ് ഇന്‍റലിജന്‍സ് ഏജന്‍സിയിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥരും ദേശീയ സുരക്ഷാ ഗാര്‍ഡ് (എന്‍എസ്ജി), പ്രത്യേക സുരക്ഷാ ഗ്രൂപ്പ് (എസ്പിജി) ഉദ്യോഗസ്ഥരും പരിപാടികളില്‍ പങ്കെടുക്കും. ട്രം‌പിന്റെ വാഹനവ്യൂഹം കടന്നുപോകുന്ന റൂട്ടുകളില്‍ സംശയാസ്പദമായ ഏതെങ്കിലും ഡ്രോണുകള്‍ വന്നാല്‍ അവയെ നശിപ്പിക്കാനുള്ള സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിക്കുമെന്ന് അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. അതിനോടൊപ്പം എന്‍എസ്ജിയുടെ ആന്‍റി സ്നിപ്പര്‍ ടീമുകളെയും റൂട്ടില്‍ വിന്യസിക്കും. തയ്യാറെടുപ്പുകളെ അവലോകനം ചെയ്യാന്‍ ആഭ്യന്തരമന്ത്രി അമിത് ഷായും അഹമ്മദാബാദിലുണ്ട്.

റോഡ്ഷോയ്ക്കിടെ ട്രംപിന്‍റെ ആശ്രമ സന്ദര്‍ശനത്തെക്കുറിച്ച് അനിശ്ചിതത്വം നിലനില്‍ക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും മോദിക്കൊപ്പം അദ്ദേഹം വരാനുള്ള സാധ്യത കണക്കിലെടുത്ത് എല്ലാ തയ്യാറെടുപ്പുകളും നടത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന് സബര്‍മതി ആശ്രമം അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു. മഹാത്മാഗാന്ധി ഇവിടെ താമസിക്കുന്നതിനിടെ രാജ്യത്തെ സ്വാതന്ത്ര്യസമരത്തിലെ പ്രധാന കേന്ദ്രമായിരുന്നു സബര്‍മതി ആശ്രമം. നിശ്ചയിച്ച പ്രകാരം അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്‍റിന് അഹമ്മദാബാദ് വിമാനത്താവളത്തില്‍ എത്തുമ്പോള്‍ ഗംഭീരമായ സ്വാഗതം നല്‍കും. അവിടെ നിന്ന് മോദിയും ട്രംപും 22 കിലോമീറ്റര്‍ റോഡ്ഷോ നടത്തും. ട്രംപിനെ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്ന വീഡിയോ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

റോഡ് ഷോ റൂട്ടില്‍ ഒരു ലക്ഷത്തോളം പേര്‍ ഒത്തുകൂടുമെന്ന് അധികൃതര്‍ കണക്കാക്കുന്നു. ഈ റോഡ് ഷോയ്ക്ക് ‘ഇന്ത്യ റോഡ് ഷോ’ എന്ന് അഹമ്മദാബാദ് മുനിസിപ്പല്‍ കോര്‍പ്പറേഷന്‍ നാമകരണം ചെയ്തു. വിശിഷ്ടാതിഥികള്‍ക്കൊപ്പം ഗുജറാത്തിലെ ജനങ്ങള്‍ക്ക് അവിസ്മരണീയമായ ഒരു അനുഭവം കാണിക്കാന്‍ റോഡില്‍ ഒരു കല്ലുപോലും ഇടാന്‍ നഗരത്തിലെ നാഗരിക സംഘടന ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല. ‘നമസ്തേ അഹമ്മദാബാദിന് കീഴില്‍ 22 കിലോമീറ്റര്‍ ദൈര്‍ഘ്യമുള്ള ‘ഇന്ത്യ റോഡ് ഷോയുടെ ഭാഗമാകൂ, ‘നമസ്?തേ ട്രംപ്’ വഴി നമുക്ക് ഇന്ത്യയുടെ സംസ്കാരവും വൈവിധ്യവും ലോകത്തിന് കാണിക്കാം,’ അഹമ്മദാബാദ് മുനിസിപ്പല്‍ കോര്‍പ്പറേഷന്‍ കമ്മീഷണര്‍ വിജയ് നെഹ്‌റ ഞായറാഴ്ച ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

മിക്കവാറും എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ നിന്നുമുള്ള കലാകാരന്മാര്‍ റോഡ്ഷോയില്‍ പങ്കെടുക്കുന്നുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top