ഇന്ത്യയും യുഎസും മൂന്ന് ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ പ്രതിരോധ കരാറില്‍ ഒപ്പു വെയ്ക്കുമെന്ന് ട്രം‌പ്

Modi-Trump-Gujarat-PIBഅഹമ്മദാബാദ്: രണ്ടു ദിവസത്തെ സന്ദര്‍ശനത്തിന് ഇന്ത്യയിലെത്തിയ യുഎസ് പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപിന് തിങ്കളാഴ്ച അഹമ്മദാബാദില്‍ ഊഷ്മളമായ സ്വീകരണം നല്‍കി. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി യുഎസ് പ്രസിഡന്‍റിനെയും ഭാര്യയെയും അഹമ്മദാബാദ് വിമാനത്താവളത്തില്‍ സ്വീകരിച്ചു. ‘നമസ്തെ ട്രംപ്’ പരിപാടിക്കായി ജനങ്ങള്‍ മോട്ടേര സ്റ്റേഡിയത്തിലേക്കുള്ള വഴിയില്‍ അണിനിരന്നു.

മോട്ടേര സ്റ്റേഡിയത്തിലേക്കുള്ള വഴിയുടെ ഇരുവശത്തും നില്‍ക്കുകയായിരുന്ന ജനം പ്രസിഡന്‍റ് ട്രംപിനെ ത്രിവര്‍ണ്ണവും അമേരിക്കന്‍ പതാകയുമേന്തി സ്വാഗതം ചെയ്തു. വിമാനത്താവളത്തിലേക്കും മോട്ടേര സ്റ്റേഡിയത്തിലേക്കും പോകുന്ന വഴിയില്‍ നാടോടി നര്‍ത്തകരും ഗായകരും വര്‍ണ്ണാഭമായ പ്രകടനങ്ങള്‍ നടത്തി.

യുഎസ് പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപും പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയും പ്രസംഗിച്ച മോട്ടേര സ്റ്റേഡിയത്തില്‍ ഒരു ലക്ഷത്തോളം പേര്‍ പങ്കെടുത്തു. ഇരു നേതാക്കളും പരസ്പരം പ്രശംസിച്ചത് അരോചകമായി.

അമേരിക്കയുടെ ഹൃദയത്തില്‍ ഇന്ത്യയ്ക്കുള്ള പ്രത്യേക സ്ഥാനത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ച ട്രംപ്, അമേരിക്ക ഇന്ത്യയെ സ്നേഹിക്കുന്നു,   ബഹുമാനിക്കുന്നു, അമേരിക്ക എല്ലായ്പ്പോഴും ഇന്ത്യന്‍ ജനതയുടെ വിശ്വസ്ത സുഹൃത്തായി തുടരുമെനും പറഞ്ഞു.

അതോടൊപ്പം ഇരു രാജ്യങ്ങളും തമ്മില്‍ മൂന്ന് ബില്യണ്‍ ഡോളറിന്റെ പ്രതിരോധ കരാറും അദ്ദേഹം പ്രഖ്യാപിച്ചു. അമേരിക്ക ഇന്ത്യയുടെ പ്രധാന പ്രതിരോധ പങ്കാളിയാകുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇരു രാജ്യങ്ങളും മികച്ച ബിസിനസ്സ് ഇടപാടിലാണ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതെന്നും എന്നാല്‍ വിലപേശലില്‍ താന്‍ വളരെ കര്‍ശനമാണെന്ന് മോദി പറഞ്ഞു.

modi-trumpതന്‍റെ ഉത്തമസുഹൃത്ത് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയെ പ്രശംസിക്കുന്നതിനിടെ ട്രംപ് പറഞ്ഞു, ‘മോദി, നിങ്ങള്‍ ഗുജറാത്തിന്‍റെ അഭിമാനം മാത്രമല്ല, കഠിനാധ്വാനത്തിലൂടെ ഇന്ത്യക്കാര്‍ക്ക് എന്തും നേടാന്‍ കഴിയും എന്നതിന്‍റെ ജീവിക്കുന്ന ഉദാഹരണമാണ് നിങ്ങള്‍. എല്ലാവരും നിങ്ങളെ സ്നേഹിക്കുന്നു.’

ഇന്ത്യയുടെ ബഹിരാകാശ ദൗത്യമായ ചാന്ദ്രയാന്‍-2നെ ട്രം‌പ് പ്രശംസിച്ചു. നിങ്ങളുമായി സഹകരിക്കാന്‍ അമേരിക്ക ഉത്സുകരാണ്. ബഹിരാകാശ യാത്രയില്‍ അമേരിക്കയും ഇന്ത്യയും പങ്കാളികളാകുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

‘ഇന്ത്യ എല്ലായ്പ്പോഴും പ്രശംസിക്കപ്പെടുന്ന രാജ്യമാണ്, ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ഹിന്ദുക്കളും മുസ്ലീങ്ങളും സിഖുകാരും ജൈനരും ക്രിസ്ത്യാനികളും ആരാധിക്കുന്ന രാജ്യമാണ് ഇന്ത്യ. ഒരു മികച്ച ഇന്ത്യന്‍ രാഷ്ട്രമെന്ന നിലയില്‍ നിങ്ങള്‍ എല്ലായ്പ്പോഴും ശക്തമായി നിലകൊള്ളുന്നുവെന്ന് ഇന്ത്യയുടെ വൈവിധ്യത്തെ പ്രശംസിച്ചുകൊണ്ട് ട്രം‌പ് പറഞ്ഞു.

അഹമ്മദാബാദിലെ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ മോട്ടേര ക്രിക്കറ്റ് സ്റ്റേഡിയത്തില്‍ ഒരു ലക്ഷത്തിലധികം ജനങ്ങളെ അഭിസംബോധന ചെയ്തുകൊണ്ട് അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്‍റ് പറഞ്ഞു, ‘പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുടെ ഭരണകാലത്ത് ഇന്ത്യയിലെ ഗ്രാമങ്ങളില്‍ വൈദ്യുതി എത്തി. 30 കോടിയിലധികം പേര്‍ക്ക് ഇന്‍റര്‍നെറ്റ് കണക്ഷന്‍ ലഭിച്ചു. ഇന്ത്യ ഉടന്‍ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ മധ്യവര്‍ഗ രാജ്യമായി മാറും. ശ്രദ്ധേയമായ കാര്യം, ജനാധിപത്യമായും സഹിഷ്ണുത പുലര്‍ത്തുന്ന രാജ്യമായും ഇന്ത്യ ഇതെല്ലാം നേടിയിട്ടുണ്ട് എന്നതാണ്. ഇന്ത്യയുടെ നേട്ടത്തിന് സമാനതകളില്ല.’

ഇന്ത്യയിലെ ജനങ്ങളില്‍ വിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിച്ചതിന് ജനങ്ങളെ പ്രശംസിച്ച അദ്ദേഹം, ‘ഇന്ത്യന്‍ രാഷ്ട്രത്തിന്‍റെ കഥ അസാധാരണമായ വൈവിധ്യത്തിന്‍റെ കഥയാണ്, ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ജനാധിപത്യം, ശക്തരും മഹാന്മാരുമാണ്.’

തീവ്ര ഇസ്ലാമിക ഭീകരവാദത്തില്‍ നിന്ന് തങ്ങളുടെ ജനങ്ങളെ സംരക്ഷിക്കാന്‍ ഇന്ത്യയും അമേരിക്കയും പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണെന്ന് യുഎസ് പ്രസിഡന്‍റ് പറഞ്ഞു.

ഭീകരതയെയും അതിന്‍റെ പ്രത്യയശാസ്ത്രത്തെയും നേരിടാന്‍ ഇന്തോ-യുഎസ് പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണ്, അതിനാലാണ് തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പുകളെ നേരിടാന്‍ എന്‍റെ സര്‍ക്കാര്‍ പാകിസ്ഥാനുമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്.

ഇന്ത്യയും അമേരിക്കയും തമ്മില്‍ സ്വാഭാവികവും ശാശ്വതവുമായ സൗഹൃദമുണ്ടെന്നും അവരുടെ രാജ്യവുമായുള്ള ബന്ധത്തില്‍ ഇന്ത്യയ്ക്ക് പ്രത്യേക സ്ഥാനമുണ്ടെന്നും യുഎസ് പ്രസിഡന്‍റ് പറഞ്ഞു.

ഇതിനൊപ്പം ഇന്ത്യയുടെ സാംസ്കാരിക വൈവിധ്യത്തെ പ്രശംസിച്ച ‘ദില്‍വാലെ ദുല്‍ഹാനിയ ലെ ജയെങ്കെ,’ ‘ഷോലെ’ തുടങ്ങിയ ചിത്രങ്ങളുടെ വിജയത്തെ അദ്ദേഹം പ്രശംസിച്ചു. സച്ചിന്‍ തെണ്ടുല്‍ക്കര്‍, വിരാട് കോഹ്ലി തുടങ്ങിയ കളിക്കാരെയും അദ്ദേഹം പ്രശംസിച്ചു.

അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, ‘അഞ്ച് മാസം മുമ്പ് അമേരിക്ക നിങ്ങളുടെ മഹാനായ പ്രധാനമന്ത്രിയെ ടെക്സസിലെ ഒരു വലിയ ഫുട്ബോള്‍ സ്റ്റേഡിയത്തില്‍ സ്വാഗതം ചെയ്തു, ഇന്ന് ഇന്ത്യ ഞങ്ങളെ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ക്രിക്കറ്റ് സ്റ്റേഡിയത്തിലേക്ക് സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു. ഇന്ത്യയുടെ ഈ ആതിഥ്യ മര്യാദയ്ക്ക് നന്ദി.’

നേരത്തെ പരിപാടിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നതിനിടെ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി യുഎസ് പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപിന്‍റെ സന്ദര്‍ശനത്തെ ഇന്ത്യയും അമേരിക്കയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധത്തിന്‍റെ പുതിയ അദ്ധ്യായമായി വിശേഷിപ്പിക്കുകയും ഇരു രാജ്യങ്ങളിലെയും ജനങ്ങളുടെ പുരോഗതിയുടെയും സമൃദ്ധിയുടെയും പുതിയ രേഖയായി ഇത് മാറുമെന്നും പറഞ്ഞു.

5-42ട്രംപിനെയും ഭാര്യ മെലാനിയയെയും സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നതിനായി അഹമ്മദാബാദിലെ മോട്ടേര സ്റ്റേഡിയത്തില്‍ നടന്ന ‘നമസ്തെ ട്രംപ്’ പരിപാടിയില്‍ പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പറഞ്ഞു, ‘ഇന്ത്യ-യുഎസ് ബന്ധം ഇനി സഖ്യങ്ങളല്ല, അതിനേക്കാള്‍ ഉപരിയാണ്, അടുത്ത ബന്ധവുമാണ്. ഇന്ന് മോട്ടേര സ്റ്റേഡിയത്തില്‍ ഒരു പുതിയ ചരിത്രം സൃഷ്ടിക്കപ്പെടുമെന്നും ചരിത്രം ആവര്‍ത്തിക്കപ്പെടുന്നതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യയും അമേരിക്കയും തമ്മിലുള്ള ശക്തമായ ബന്ധത്തിന്‍റെ അടിസ്ഥാനം ഐക്യവും വൈവിധ്യവുമാണെന്ന് മോദി പറഞ്ഞു. ‘ഒന്ന് സ്വതന്ത്ര ഭൂമിയുടെ നാടാണ്, മറ്റൊന്ന് ലോകത്തെ മുഴുവന്‍ ഒരു കുടുംബമായി കണക്കാക്കുന്നു. ഒരാള്‍ സ്റ്റാച്യു ഓഫ് ലിബര്‍ട്ടിയില്‍ അഭിമാനിക്കുന്നുവെന്നും മറ്റൊന്ന് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയരം കൂടിയ പ്രതിമയായ സര്‍ദാര്‍ പട്ടേലിന്‍റെ സ്റ്റാച്യു ഓഫ് യൂണിറ്റിയിലും,’ പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപിന്‍റെ സന്ദര്‍ശനം ഇന്ത്യയും അമേരിക്കയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധത്തിലെ ഒരു പുതിയ അധ്യായമാണെന്നും ഇത് അമേരിക്കയിലെയും ഇന്ത്യയിലെയും ജനങ്ങളുടെ പുരോഗതിയുടെയും സമൃദ്ധിയുടെയും പുതിയ രേഖയായി മാറുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പറഞ്ഞു, ‘ഈ പരിപാടിയുടെ പേര്’ നമസ്തേ ട്രംപ്,’ നമസ്തേ എന്നാല്‍ വളരെ ആഴത്തിലുള്ളതാണ്. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും പുരാതന ഭാഷകളിലൊന്നായ സംസ്കൃത പദമാണിത്. വ്യക്തി മാത്രമല്ല, അവന്‍റെ ഉള്ളിലെ ആത്മീയതയ്ക്കും നന്ദി അര്‍പ്പിക്കുന്നു എന്നതാണ് ഇതിന്‍റെ വികാരം.

പ്രഥമ വനിത മെലാനിയ ട്രംപിനെ ഇവിടെ ലഭിക്കുന്നത് ബഹുമാനമാണെന്ന് മോദി പറഞ്ഞു. അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, ‘ആരോഗ്യത്തിനും സമ്പന്നമായ അമേരിക്കയ്ക്കുമായി നിങ്ങള്‍ എന്താണ് ചെയ്തത്, നിങ്ങള്‍ക്ക് നല്ല ഫലങ്ങള്‍ ലഭിക്കുന്നു. സമൂഹത്തിലെ കുട്ടികള്‍ക്കായി നിങ്ങള്‍ ചെയ്യുന്നത് പ്രശംസനീയമാണ്. മോട്ടേര സ്റ്റേഡിയത്തില്‍ പങ്കെടുത്തവരെ അഭിസംബോധന ചെയ്തുകൊണ്ട് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പറഞ്ഞു, ‘അദ്ദേഹം (ട്രംപ്) അമേരിക്കയില്‍ നിന്ന് നേരിട്ട് ഇവിടെയെത്തിയത് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഊഹിക്കാനാകും, ഇത്രയും നീണ്ട യാത്രയ്ക്കുശേഷവും പ്രസിഡന്‍റ് ട്രംപും കുടുംബവും നേരിട്ട് സബര്‍മതി ആശ്രമത്തിലെത്തി, അതിനുശേഷം ഇവിടെ വന്നു.

ചടങ്ങില്‍ പങ്കെടുത്ത ട്രംപിന്‍റെ മകള്‍ ഇവാങ്കയെയും മരുമകന്‍ ജാരെഡ് കുഷ്നറെയും മോദി സ്വാഗതം ചെയ്തു.

22 കിലോമീറ്റര്‍ ദെര്‍ഘ്യമുള്ള റോഡ് ഷോയ്ക്കിടെ, അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്‍റിന്‍റെ കോണ്‍‌വോയിയെ റോഡരികില്‍ നില്‍ക്കുന്ന ആളുകള്‍ സ്വാഗതം ചെയ്തു. ഈ സമയത്ത് രാജ്യത്തിന്‍റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള നര്‍ത്തകരും ഗായകരും അവതരിപ്പിച്ച റൂട്ടിലാണ് 50 സ്റ്റേജുകള്‍ നിര്‍മ്മിച്ചത്.

പതിനായിരം പോലീസുകാരെ കൂടാതെ യുഎസ് സീക്രട്ട് സര്‍വീസ്, നാഷണല്‍ സെക്യൂരിറ്റി ഗാര്‍ഡ് (എന്‍എസ്ജി), എസ്പിജി ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ എന്നിവരെ അഹമ്മദാബാദിലെത്തിയ അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്‍റിന്‍റെ സുരക്ഷയ്ക്കായി വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്.

വിമാനത്താവളത്തില്‍ നിന്ന് ട്രം‌പും സംഘവും സബര്‍മതി ആശ്രമത്തിലെത്തി. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ഇതിനകം സബര്‍മതി ആശ്രമത്തിലെത്തിയിരുന്നു. അവിടെയെത്തിയ പ്രധാനമന്ത്രി മോദി അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്‍റിനെയും ഭാര്യയെയും
സ്വീകരിച്ചു.

ഗാന്ധിജിയും ഭാര്യ കസ്തൂര്‍ബയും താമസിച്ചിരുന്ന ‘ഹൃദയ കുഞ്ചിനെയും’ മോദി കാണിച്ചു. ഈ ആശ്രമത്തിലാണ് രാഷ്ട്രപിതാവ് മഹാത്മാഗാന്ധി തന്‍റെ ജീവിതത്തിന്‍റെ 13 വര്‍ഷം ഇന്ത്യന്‍ സ്വാതന്ത്ര്യസമരകാലത്ത് ചെലവഴിച്ചത്.

പോകുന്നതിനുമുമ്പ്, ‘എന്‍റെ നല്ല സുഹൃത്ത് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി, ഈ അത്ഭുതകരമായ യാത്രയ്ക്ക് നന്ദി’ എന്ന് ആശ്രമത്തിലെ സന്ദര്‍ശക പുസ്തകത്തില്‍ ട്രംപ് എഴുതി. എന്നാല്‍, മഹാത്മാ ഗാന്ധിയെക്കുറിച്ചോ അദ്ദേഹത്തിന്റെ അഹിംസാ സിദ്ധാന്തത്തെക്കുറിച്ചോ സ്വാതന്ത്ര്യസമരത്തെക്കുറിച്ചോ ഒരക്ഷരം പോലും ട്രം‌പ് സന്ദര്‍ശക പുസ്തകത്തില്‍ കുറിച്ചില്ല. മഹാത്മാഗാന്ധിയെക്കുറിച്ചും സ്വാശ്രയത്വത്തില്‍ ചര്‍ക്കയുടെ പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ചും ട്രം‌പിന് വിശദീകരണം നല്‍കി. സ്പിന്നിംഗ് വീല്‍ ചലിപ്പിക്കാന്‍ ട്രംപിനെ മെലാനിയ സഹായിച്ചു. ഇരുവരും 15 മിനിറ്റോളം അവിടെ ചിലവഴിച്ചു. ഗാന്ധിജിയുടെ മൂന്ന് കുരങ്ങുകളുടെ സന്ദേശം ട്രംപിന് നല്‍കുന്ന ഒരു മുഖചിത്രവും പ്രധാനമന്ത്രി മോദി നല്‍കി.

2019 സെപ്റ്റംബറില്‍ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ യുഎസ് സന്ദര്‍ശന വേളയില്‍ ഹ്യൂസ്റ്റണില്‍ നടന്ന ‘ഹൗഡി മോദി’ പരിപാടി മുതലാണ് ഇരു നേതാക്കളും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം കൂടുതല്‍ ശക്തമായത്.

താജ് മഹല്‍ സന്ദര്‍ശിക്കാന്‍ യുഎസ് പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപും ഭാര്യ മെലാനിയ ട്രംപും തിങ്കളാഴ്ച ആഗ്രയിലെത്തി. ഉത്തര്‍പ്രദേശിലെ സമ്പന്നമായ സംസ്കാരത്തിന്‍റെ സ്വീകരണത്തില്‍ നൂറുകണക്കിന് കലാകാരന്മാര്‍ ഗംഭീര അവതരണം നടത്തിയ അമേരിക്കന്‍ നേതാവിന് വിമാനത്താവളത്തില്‍ ഗംഭീര സ്വീകരണം നല്‍കി.

trump1-1ഉത്തര്‍പ്രദേശ് ഗവര്‍ണര്‍ ആനന്ദിബെന്‍ പട്ടേല്‍, മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥ് എന്നിവര്‍ ഖേരിയ വ്യോമതാവളത്തില്‍ ട്രം‌പിനെ സ്വീകരിച്ചു.

ഉത്തര്‍പ്രദേശിന്‍റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള 250 ഓളം കലാകാരന്മാര്‍ ‘മയൂര്‍ നൃത്യ’, ‘റായ് ഫോക്ക് ഡാന്‍സ്’, ‘ധോബിയ ഫോക്ക് ഡാന്‍സ്’, ‘ബംറേഷ്യ’ ഡാന്‍സ്, ധോള്‍, നാഗഡെ, മൃദാംഗ് എന്നിവയുടെ മനോഹരമായ നൃത്തങ്ങള്‍ അവതരിപ്പിച്ചത് ഒരു ആഘോഷത്തിന്‍റെ അന്തരീക്ഷം സൃഷ്ടിച്ചു.

കനത്ത സുരക്ഷാ വിന്യാസത്തിനിടയില്‍ ട്രംപിനെ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നതിനായി ആഗ്ര നഗരം മുഴുവന്‍ അലങ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു.

അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ യാത്രയുടെ 13 കിലോമീറ്റര്‍ ദൈര്‍ഘ്യ പാതയില്‍ അഭിനന്ദന സന്ദേശങ്ങളുള്ള ഹോര്‍ഡിംഗുകള്‍ സ്ഥാപിച്ചിരുന്നു. പ്രധാന റോഡ് യുഎസിന്‍റെയും ഇന്ത്യയുടെയും പതാകകള്‍ കൊണ്ട് അലങ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു.

21 നിയുക്ത പ്രദേശങ്ങളിലായി മൂവായിരത്തിലധികം കലാകാരന്മാര്‍ കൃഷ്ണ ലീലയില്‍ നിന്ന് ബ്രജ്, അവധ്, മറ്റ് പ്രദേശങ്ങള്‍ എന്നിവയില്‍ നിന്ന് നൃത്തം ചെയ്തു.

ട്രംപിനെ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നതിനായി 15,000 ത്തിലധികം സ്കൂള്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ അമേരിക്കയുടെയും ഇന്ത്യയുടെയും പതാകകള്‍ പിടിച്ച് റോഡുകളില്‍ അണിനിരന്നു.

‘നമസ്തേ ട്രംപ്: ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും പഴക്കം ചെന്ന ജനാധിപത്യം ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ജനാധിപത്യത്തെ കണ്ടുമുട്ടുന്നു’ എന്ന വാക്കുകളോടെയാണ് ട്രംപിന്‍റെയും മോദിയുടെയും ചിത്രത്തിന്റെ അടിക്കുറിപ്പില്‍ എഴുതിയത്.

“വൈവിധ്യങ്ങള്‍ക്കിടയിലും ഇന്ത്യ പുലര്‍ത്തുന്ന ഐക്യം ലോകത്തിന് പ്രചോദനം”- ട്രംപ്

നിരവധി വൈവിധ്യങ്ങള്‍ക്കിടയിലും ഇന്ത്യ പുലര്‍ത്തുന്ന ഐക്യം ലോകത്തിന് പ്രചോദനമാണെന്ന് അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ്. മോട്ടേര സ്‌റ്റേഡിയത്തില്‍ നടന്ന ‘നമസ്‌തേ ട്രംപ്’ പരിപാടിക്കിടെ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു ട്രംപ്.

പൗര സ്വാതന്ത്ര്യത്തിന് വലിയ വില കല്‍പ്പിക്കുന്ന രാജ്യമാണ് ഇന്ത്യ. വിവിധ മതവിഭാഗങ്ങള്‍ പരസ്പര സ്നേഹത്തോടെയും സാഹോദര്യത്തോടെയുമാണ് ഇവിടെ ജീവിക്കുന്നത്.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയേയും ട്രംപ് തന്‍റെ പ്രസംഗത്തില്‍ വാനോളം പ്രശംസിച്ചു. തന്‍റെ ഏറ്റവും അടുത്ത സുഹൃത്താണ് മോദി. ചായവില്‍പ്പനക്കാരനില്‍ നിന്ന് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ജനാധിപത്യ രാജ്യത്തിന്‍റെ പ്രധാനമന്ത്രിയാകാന്‍ മോദിക്ക് കഴിഞ്ഞത് വലിയ കാര്യമാണെന്നും ട്രംപ് പറഞ്ഞു.

trump-2-1


Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News