Flash News

മധ്യവര്‍ഗക്കാര്‍ക്ക് 640 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ ഭവന പദ്ധതിയുമായി ജോ ബിഡന്‍

February 25, 2020 , .

Jo Bidenവാഷിംഗ്ടണ്‍: ഡമോക്രാറ്റിക് പ്രസിഡന്‍റ് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയും മുന്‍ വൈസ് പ്രസിഡന്‍റുമായ ജോ ബിഡന്‍ 640 ബില്യണ്‍ ഡോളറിന്‍റെ ഭവന പദ്ധതി പുറത്തിറക്കി.

മധ്യവര്‍ഗക്കാരുടെ പുനരുദ്ധാരണമാണ് തന്റെ ലക്ഷ്യമെന്നും, ആ ലക്ഷ്യം സഫലമാക്കാനുള്ള ശ്രമത്തില്‍ 10 വര്‍ഷം കൊണ്ട് 640 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ നിക്ഷേപിക്കാനാണ് പദ്ധതിയെന്നും ജോ ബിഡന്‍ പ്രസ്താവിച്ചു. ഓരോ അമേരിക്കക്കാരനും താങ്ങാനാവുന്നതും, സുസ്ഥിരവും സുരക്ഷിതവും ആരോഗ്യകരവും ആക്സസ് ചെയ്യാവുന്നതും കാര്യക്ഷമവുമായ ഭവനങ്ങള്‍ സ്വന്തമാക്കാനാകും. നല്ല സ്കൂളുകളും ജോലി സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് അനായാസമായ യാത്രാ മാര്‍ഗവും ലക്ഷ്യമിട്ടാണ് മുന്‍ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് 640 ബില്യണ്‍ ഡോളറിന്റെ പദ്ധതി ആസൂത്രണം ചെയ്തിരിക്കുന്നതെന്ന് ബിഡന്റെ പ്രചാരണ സംഘം തിങ്കളാഴ്ച വെളിപ്പെടുത്തി.

ആദ്യമായി വീട് വാങ്ങുന്നവര്‍ക്കും കുറഞ്ഞ വരുമാനമുള്ള വാടകക്കാര്‍ക്കും പ്രയോജനം ചെയ്യുന്ന ടാക്സ് ക്രഡിറ്റുകളും ഈ പദ്ധതിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. അതേസമയം ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ വരുമാനമുള്ള വാടകക്കാര്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ സര്‍ക്കാര്‍ സഹായവും നല്‍കുമെന്നും ബിഡന്‍ പ്രസ്താവിച്ചു.

‘ഭവനരഹിതരായി ആരുമുണ്ടാകാതിരിക്കാന്‍ സമഗ്രമായ സമീപനം സ്വീകരിക്കുന്നതിനു പുറമെ ‘ഭവന വിപണിയിലെ ചുവപ്പു നാടകളും മറ്റ് വിവേചനപരവും അന്യായവുമായ നടപടികള്‍ അവസാനിപ്പിക്കാനും ഈ പദ്ധതി സഹായകമാകുമെന്നും അദ്ദേഹം പറയുന്നു.

നിലവില്‍, ദശലക്ഷക്കണക്കിന് അമേരിക്കക്കാര്‍ അവരുടെ വരുമാനത്തിന്‍റെ 30% ത്തിലധികം ഭവന നിര്‍മ്മാണത്തിനായി ചെലവഴിക്കുന്നു. മറ്റ് ആവശ്യങ്ങള്‍ നിറവേറ്റുന്നതിനായി, പലചരക്ക് സാധനങ്ങള്‍ മുതല്‍ കുറിപ്പടി മരുന്നുകള്‍ വരെ, പണം അവശേഷിക്കുന്നില്ല. കൂടാതെ, ദശലക്ഷക്കണക്കിന് പേര്‍ അവരുടെ ആരോഗ്യത്തിനും സുരക്ഷയ്ക്കും അപകടമുണ്ടാക്കുന്ന വീടുകളിലാണ് താമസിക്കുന്നത്.

പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപ് ഇല്ലാതാക്കിയ ഭവന വിവേചനത്തിനെതിരെ പോരാടാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നതടക്കം നിരവധി ഒബാമ ഭരണ നയങ്ങള്‍ ബിഡന്‍റെ പദ്ധതി പ്രകാരം പുനഃസ്ഥാപിക്കപ്പെടും.

പ്രസിഡന്റ് തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ ജയിച്ച് ഔദ്യോഗിക പദവിയിലെത്തിയാല്‍ ആദ്യ ദിവസം, ഭവനരഹിതരെ അഭിസംബോധന ചെയ്യാന്‍ ലക്ഷ്യമിട്ട് മേയര്‍മാരുടെയും മറ്റ് പ്രാദേശിക തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും ഒരു ടാസ്ക് ഫോഴ്സ് ആരംഭിക്കാന്‍ മുന്‍ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് തന്‍റെ ഭവന, നഗര വികസന സെക്രട്ടറിയോട് നിര്‍ദ്ദേശിക്കും. കാലിഫോര്‍ണിയ പ്രതിനിധി മാക്സിന്‍ വാട്ടേഴ്സിന്റെ 13 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ ഭവന രഹിത നിയമത്തെ ബിഡന്‍ പിന്തുണയ്ക്കും.

കൂടുതല്‍ ഭവന അവസരങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനായി ബിഡന്‍ 640 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ നിക്ഷേപിക്കുമെന്ന് പ്രതിജ്ഞയെടുക്കുമ്പോള്‍ ഡെമോക്രാറ്റിക് എതിരാളി വെര്‍മോണ്ട് സെനറ്റര്‍ ബെര്‍ണി സാന്റേഴ്സ് 10 ട്രില്യണ്‍ മധ്യവര്‍ഗക്കാര്‍ക്ക് ഭവന നിര്‍മ്മാണ യൂണിറ്റുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നതിന് 2.5 ട്രില്യണ്‍ ഡോളര്‍ പദ്ധതിയാണ് മുന്നോട്ടു വെച്ചിരിക്കുന്നത്.

അറ്റകുറ്റപ്പണികള്‍, ഡീകാര്‍ബണെസേഷന്‍, പുതിയ പൊതു ഭവന നിര്‍മ്മാണം എന്നിവയ്ക്കായി 70 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ നിക്ഷേപിക്കും.

മുന്‍ ന്യൂയോര്‍ക്ക് സിറ്റി മേയര്‍ മൈക്ക് ബ്ലൂംബെര്‍ഗും ഭവനരഹിതര്‍ക്ക് മിതമായ നിരക്കില്‍ ഭവനങ്ങള്‍ നിര്‍മ്മിച്ചു നല്‍കുമെന്ന് പ്രതിജ്ഞയെടുത്തു.

താങ്ങാനാവുന്ന ആയിരക്കണക്കിന് പുതിയ യൂണിറ്റുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം വാഗ്ദാനം ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. കൂടാതെ വളരെ താഴ്ന്ന വരുമാനമുള്ള അമേരിക്കക്കാര്‍ക്ക് വാടക സഹായം ഉറപ്പ് നല്‍കുകയും ചെയ്യുന്നു.

മസാച്യുസെറ്റ്സ് സെനറ്റര്‍ എലിസബത്ത് വാറനും അവരുടെ ഭവന പദ്ധതി പ്രകാരം, താഴ്ന്ന വരുമാനക്കാരായ കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് താങ്ങാനാവുന്ന മൂന്ന് ദശലക്ഷത്തിലധികം യൂണിറ്റുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കാനും സംരക്ഷിക്കാനും പുനരധിവസിപ്പിക്കാനും അടുത്ത പത്തുവര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ 500 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ നിക്ഷേപിക്കും.

വാടക 10% കുറയ്ക്കുക, മിതമായ നിരക്കില്‍ ഭവന നിര്‍മ്മാണവും വംശീയ വേര്‍തിരിക്കലും നിയന്ത്രിക്കുന്ന ഭൂവിനിയോഗ നിയമങ്ങള്‍ പരിഷ്കരിക്കുക, വംശീയ സമ്പത്ത് വിടവ് നികത്തുന്നതിനുള്ള നിര്‍ണായക നടപടി സ്വീകരിക്കുക’ എന്നിവയാണ് പദ്ധതി.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top