Flash News

ഇറാനില്‍ നിന്ന് ഇന്ത്യക്കാരെ ഒഴിപ്പിക്കാന്‍ മൂന്ന് വിമാനങ്ങള്‍ കൂടി അയക്കും: ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം

March 12, 2020 , .

corona_virus_file_pic_1583949808ന്യൂഡല്‍ഹി: ഇന്ത്യയില്‍ 13 പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തതിന് ശേഷം രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം 73 ആയി ഉയര്‍ന്നു. ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയമാണ് വ്യാഴാഴ്ച (മാര്‍ച്ച് 12) ഈ വിവരം നല്‍കിയത്. പുതിയ പതിമൂന്ന് കേസുകളില്‍ ഒമ്പത് കേസുകള്‍ മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ നിന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തപ്പോള്‍ ദില്ലി, ലഡാക്ക്, ഉത്തര്‍പ്രദേശ് എന്നിവിടങ്ങളില്‍ നിന്ന് ഒരു കേസ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. ഒരു വിദേശ പൗരനെയും വൈറസ് ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തി.

കൊറോണ വൈറസ് ബാധിതരായ ഇറാനില്‍ കുടുങ്ങിയ ഇന്ത്യക്കാരെ തിരിച്ചുകൊണ്ടുവരാന്‍ അടുത്ത മൂന്ന് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ മൂന്ന് വിമാനങ്ങള്‍ അയക്കുമെന്ന് മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. വ്യാഴാഴ്ച വരെ ആറ് കൊറോണ വൈറസ് കേസുകള്‍ ദില്ലിയില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഉത്തര്‍പ്രദേശില്‍ 10 പേര്‍ക്ക് രോഗം ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തി. കര്‍ണാടകയില്‍ നാല്, മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ 11, ലഡാക്കില്‍ മൂന്ന് കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

രാജസ്ഥാന്‍, തെലങ്കാന, തമിഴ്നാട്, ജമ്മു കശ്മീര്‍, പഞ്ചാബ് എന്നിവിടങ്ങളില്‍ ഓരോ കേസുകള്‍ വീതമാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തതെന്ന് മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. കഴിഞ്ഞ മാസം ചികിത്സയ്ക്ക് ശേഷം ഡിസ്ചാര്‍ജ് ചെയ്ത മൂന്ന് പേര്‍ ഉള്‍പ്പെടെ ഇതുവരെ 17 കൊറോണ വൈറസ് കേസുകള്‍ കേരളത്തില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച 73 പേരില്‍ 17 പേര്‍ വിദേശ പൗരന്മാരാണെന്ന് മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. 16 ഇറ്റാലിയന്‍ പൗരന്മാരുണ്ട്.

ലോകമെമ്പാടും കൊറോണ വൈറസ് പടരുന്നത് കണക്കിലെടുത്ത്, എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളും കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളും 1897 ലെ പകര്‍ച്ചവ്യാധി രോഗ നിയമത്തിലെ രണ്ടാം വകുപ്പിലെ വ്യവസ്ഥകള്‍ നടപ്പാക്കണമെന്ന് കാബിനറ്റ് സെക്രട്ടറി പറഞ്ഞു, അതിനാല്‍ കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയവും സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരുകളും നല്‍കുന്ന എല്ലാ കണ്‍സള്‍ട്ടേഷനുകളും നടപ്പിലാക്കാന്‍ കഴിയും.

ഇന്ത്യന്‍ ഡോക്ടര്‍മാരുടെ സംഘം വ്യാഴാഴ്ച (മാര്‍ച്ച് 12) ഇറ്റലിയിലേക്ക് പുറപ്പെടുമെന്നും കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്ന ഇന്ത്യന്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളുടെ ഉമിനീര്‍ സാമ്പിളുകള്‍, നാട്ടിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുന്നതിന് മുമ്പ് പരിശോധിക്കുമെന്നും ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം ബുധനാഴ്ച (മാര്‍ച്ച് 11) വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. ഇറാനില്‍ കോവിഡ് 19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ട വിവരം ലഭിച്ചതിനെത്തുടര്‍ന്ന് പൗരന്മാരെ സംരക്ഷിക്കാന്‍ ഇന്ത്യന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ നടപടികള്‍ സ്വീകരിച്ചതായി ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. ഇറാനില്‍ ഹാജരാകുന്ന ഇന്ത്യന്‍ പൗരന്മാരില്‍ തീര്‍ത്ഥാടകരും വിദ്യാര്‍ത്ഥികളും മത്സ്യത്തൊഴിലാളികളും ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ നിന്നുള്ള 1100 തീര്‍ഥാടകരും ജമ്മു കശ്മീരില്‍ നിുള്ള 300 വിദ്യാര്‍ത്ഥികളും ഉള്‍പ്പെടെ 6000 ഇന്ത്യക്കാര്‍ ഇറാനില്‍ കുടുങ്ങിക്കിടക്കുകയാണെന്ന് വിദേശകാര്യമന്ത്രി എസ്. ജയ്ശങ്കര്‍ ലോക്സഭയില്‍ പറഞ്ഞു. തീര്‍ഥാടകരെ തിരിച്ചുകൊണ്ടുവരാനാണ് പ്രാഥമിക പരിഗണന നല്‍കുന്നതെന്ന് വിദേശകാര്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു. ഇറാനില്‍ കുടുങ്ങിയ 529 ഇന്ത്യക്കാരില്‍ 229 സാമ്പിളുകളും നെഗറ്റീവ് ആണെന്ന് കണ്ടെത്തി. 1000 ഇന്ത്യന്‍ മത്സ്യത്തൊഴിലാളികള്‍ ഇറാനില്‍ കുടുങ്ങിക്കിടക്കുകയാണെന്നും ഇവര്‍ക്കാര്‍ക്കും കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചിട്ടില്ലെന്നും ജയ്ശങ്കര്‍ പറഞ്ഞു. ഇറാനിലെ സംവിധാനം കടുത്ത സമ്മര്‍ദ്ദത്തിലാണെന്നും അതിനാല്‍ മെഡിക്കല്‍ ടീമുകളെ അവിടേക്ക് അയയ്ക്കണമെന്നും പിന്നീട് ക്ലിനിക്കുകള്‍ ആരംഭിക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

58 പേരെ ഇറാനില്‍ നിന്ന് കൊണ്ടുവന്നതായും 200 പേരെ ഉടന്‍ തിരിച്ചുകൊണ്ടുവരുമെന്നും വിദേശകാര്യ മന്ത്രി പറഞ്ഞു. ലോകത്തെ 90 ഓളം രാജ്യങ്ങളില്‍ കൊറോണ വൈറസ് പടര്‍ന്നതായി വാര്‍ത്തകള്‍ വന്നിട്ടുണ്ടെന്നും സര്‍ക്കാര്‍ മുന്‍ഗണനാടിസ്ഥാനത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു. രാജ്യത്തെ ആഗോള കൊറോണ വൈറസ് അവസ്ഥയെ മന്ത്രിമാര്‍ നിരന്തരം നിരീക്ഷിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്നും ജയ്ശങ്കര്‍ പറഞ്ഞു. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയും കാലാകാലങ്ങളില്‍ സ്ഥിതിഗതികള്‍ അവലോകനം ചെയ്യുകയാണ്. ഇതുകൂടാതെ ചില കേസുകളില്‍ ഇവിസ, വിസ ഓണ്‍ അറൈവല്‍ തുടങ്ങിയവ മാറ്റിവയ്ക്കാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ തീരുമാനിച്ചതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഫെബ്രുവരി 15 ന് ശേഷം ചൈന, ഇറ്റലി, ഇറാന്‍, കൊറിയ, ഫ്രാന്‍സ്, സ്പെയിന്‍, ജര്‍മ്മനി എന്നിവിടങ്ങളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്ന ഇന്ത്യന്‍ പൗരന്മാരെ കുറഞ്ഞത് 14 ദിവസത്തേക്ക് മാറ്റി നിര്‍ത്തുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കൊറോണ വൈറസ് പടരുന്നത് ആശങ്കാജനകമാണെന്നും, ഞങ്ങള്‍ ഉത്തരവാദിത്തത്തോടെ പ്രതികരിക്കുകയാണെന്നും, ലോകത്തിന്‍റെ ഏത് ഭാഗത്തും താമസിക്കുന്ന പൗരന്മാരുടെ സുരക്ഷയ്ക്കും ക്ഷേമത്തിനും സര്‍ക്കാര്‍ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണെന്നും ജയ്ശങ്കര്‍ പറഞ്ഞു. ഇറ്റലി ഉള്‍പ്പെടെ യൂറോപ്പില്‍ ഉയര്‍ന്നു വരുന്ന സാഹചര്യം കടുത്ത ആശങ്കാജനകമാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കൊറോണ വൈറസ് പടര്‍ന്നു പിടിക്കുന്നതിന്‍റെ നിലവിലെ അവസ്ഥ കണക്കിലെടുത്ത്, ആരെയും സ്വദേശത്തേക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നതിന് അണുബാധയില്ലാത്ത ഒരു സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് നിര്‍ബന്ധമായും പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ജയ്ശങ്കര്‍ പറഞ്ഞു.

ടെഹ്റാനിലെ ഇന്ത്യന്‍ എംബസിയിലെയും ബന്ദര്‍ അബ്ബാസിലെ കോണ്‍സുലേറ്റിലെയും ജീവനക്കാര്‍ അങ്ങേയറ്റം പ്രതികൂല സാഹചര്യങ്ങളില്‍ തടസ്സമില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ജയ്ശങ്കര്‍ പറഞ്ഞു. അടുത്തിടെ ജമ്മു കശ്മീര്‍ സന്ദര്‍ശനത്തെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, ‘ഇറാനിലുള്ള ശ്രീനഗറിലെ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളുടെ മാതാപിതാക്കളെ ഞാന്‍ കണ്ടു. മാതാപിതാക്കളുടെ ആശങ്കകള്‍ മനസിലാക്കി, അവരുടെ മക്കളെയും ഇന്ത്യയിലേക്ക് മടങ്ങാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന എല്ലാവരെയും തിരികെ കൊണ്ടുവരാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ കഴിയുന്നത്ര സൗകര്യങ്ങള്‍ നല്‍കുമെന്ന് ഞാന്‍ അവര്‍ക്ക് ഉറപ്പ് നല്‍കി.’

ഇറാനില്‍ കുടുങ്ങിയ ഇന്ത്യന്‍ മത്സ്യത്തൊഴിലാളികളുടെ തിരിച്ചുവരവിനെക്കുറിച്ചുള്ള വിവിധ അംഗങ്ങളുടെ ആശങ്കകള്‍ക്ക് മറുപടിയായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, ബന്ദര്‍ അബ്ബാസിലെ ഇന്ത്യയുടെ കോണ്‍സുലേറ്റ് തെക്കന്‍ ഇറാനിലെ അസലൂയേ, ചിരുയേ, കിഷ് നഗരങ്ങളിലെ ഇന്ത്യന്‍ മത്സ്യത്തൊഴിലാളികളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുകയാണ്. ലഭ്യമായ വിവരങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ എല്ലാ ഇന്ത്യന്‍ മത്സ്യത്തൊഴിലാളികളും ആരോഗ്യവാന്മാരാണെും ഭക്ഷ്യവസ്തുക്കള്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള മറ്റ് അവശ്യവസ്തുക്കളുടെ വിതരണം ഉറപ്പാക്കുന്നുണ്ടെും ജയ്ശങ്കര്‍ പറഞ്ഞു.Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top