കൊറോണ വൈറസ്: യുപിയില്‍ മാര്‍ച്ച് 22-നകം സ്കൂളുകളും കോളേജുകളും അടച്ചിടാന്‍ മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ഉത്തരവ്

up_cm_yogi_adityanath_1584091985ലഖ്നൗ: കൊറോണ വൈറസ് വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍, ഉത്തര്‍പ്രദേശിലെ എല്ലാ സ്കൂളുകളും കോളേജുകളും മാര്‍ച്ച് 22 നകം അടച്ചുപൂട്ടാന്‍ ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചു. ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായി കൂടിക്കാഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷമാണ് സംസ്ഥാന മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥ് ഈ തീരുമാനം എടുത്തത്. മാര്‍ച്ച് 20 ന് ഇക്കാര്യത്തില്‍ അവലോകന യോഗം ഉണ്ടാകും. അതിനുശേഷം കൂടുതല്‍ തീരുമാനമെടുക്കും. സംസ്ഥാനത്ത് ഇതുവരെ 11 കൊറോണ വൈറസ് കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തതായി മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥ് പറഞ്ഞു. എന്നിരുന്നാലും, ഇതുവരെ ഒരു പകര്‍ച്ചവ്യാധിയായി പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ല. കൊറോണയെ ദില്ലി സര്‍ക്കാര്‍ വ്യാഴാഴ്ച പകര്‍ച്ചവ്യാധിയായി പ്രഖ്യാപിച്ചു.

മാര്‍ച്ച് 22 നകം ഉത്തര്‍പ്രദേശിലെ എല്ലാ സ്കൂള്‍ കോളേജുകളും അടച്ചുപൂട്ടാന്‍ തീരുമാനിച്ചതായി ലഖ്നൗവിലെ മാധ്യമങ്ങളെ അഭിസംബോധന ചെയ്ത മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി പറഞ്ഞു. പരീക്ഷകള്‍ നടക്കുന്നിടത്ത്, സ്കൂള്‍/കോളേജ് പരീക്ഷ പൂര്‍ത്തിയാക്കിയ ശേഷം അവ അടയ്ക്കും. അടിസ്ഥാന, സെക്കന്‍ഡറി, ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസം അല്ലെങ്കില്‍ സാങ്കേതിക, നൈപുണ്യ വികസന സ്ഥാപനം മാര്‍ച്ച് 22 നകം അടച്ചുപൂട്ടാന്‍ തീരുമാനിച്ചതായി മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി പറഞ്ഞു. 20 ന്, ഞങ്ങള്‍ വീണ്ടും സ്ഥിതിഗതികള്‍ പരിശോധിക്കും.

അഞ്ച് ലാബുകള്‍ സംസ്ഥാനത്ത് ആരംഭിക്കും
ലഖ്നൗവിലെ കെജിഎംയു, പിജിഐ, അലിഗഡ് എിവിടങ്ങളില്‍ അന്വേഷണ സൗകര്യങ്ങള്‍ ആരംഭിച്ചതായി മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി പറഞ്ഞു. ബിആര്‍ഡി മെഡിക്കല്‍ കോളേജ്, ഗോരഖ്പൂരിലെ ബിഎച്ച്യു എന്നിവിടങ്ങളിലും ലാബുകള്‍ ആരംഭിക്കുന്ന പ്രക്രിയ നടക്കുന്നു. ആരോഗ്യ വകുപ്പുമായും ഐഎംഎയുമായും സഹകരിച്ച് ഞങ്ങളുടെ മുഴുവന്‍ സംവിധാനവും അവലോകനം ചെയ്തതായി മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.


Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment