Flash News

കൊറോണ വൈറസ്: ടെലികോണ്‍ഫറന്‍സ് അപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ ഉപഭോഗം കുതിച്ചുയര്‍ന്നു

March 15, 2020

Applicationsന്യൂയോര്‍ക്ക്: ടെന്‍സെന്‍റ് കോണ്‍ഫറന്‍സ്, വിചാറ്റ് വര്‍ക്ക്, സൂം, മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ടീംസ്, സ്ലാക്ക് എന്നിവയുള്‍പ്പെടെയുള്ള ബിസിനസ് ആപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ ആഗോള ഡൗണ്‍ലോഡുകള്‍ വര്‍ഷാരംഭം മുതല്‍ ഏകദേശം അഞ്ചിരട്ടിയായി ഉയര്‍ന്നുവെന്ന് ആപ്ലിക്കേഷന്‍ അനലിറ്റിക്സ് കമ്പനിയായ സെന്‍സര്‍ ടവര്‍ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

അത്തരം അപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ ജനുവരി ആദ്യ വാരത്തില്‍ 1.4 ദശലക്ഷം പുതിയ ഉപയോക്താക്കളെ ആപ്പ് സ്റ്റോറിലും ഗൂഗിള്‍ പ്ലേയിലും ആകര്‍ഷിച്ചുവെങ്കിലും, മാര്‍ച്ച് ആദ്യ വാരത്തില്‍ ഇത് 6.7 ദശലക്ഷമായി ഉയര്‍ന്നതായി സെന്‍സര്‍ ടവര്‍ പറയുന്നു.

ഈ ആഴ്ച കൊറോണ വൈറസിനെ ആഗോള മഹാമാരിയായി ലോകാരോഗ്യ സംഘടന പ്രഖ്യാപിച്ചതിനു ശേഷം, തൊഴിലാളികള്‍ ഓഫീസുകളിലേക്കുള്ള യാത്ര അവസാനിപ്പിച്ചതിനാല്‍ ബിസിനസ്സ് കോണ്‍ഫറന്‍സിംഗ് ഉപകരണങ്ങളെ വളരെയധികം ആശ്രയിക്കാന്‍ കമ്പനികളെ നിര്‍ബന്ധിതരാക്കി.

വീഡിയോ കോണ്‍ഫറന്‍സിംഗ് ആപ്ലിക്കേഷനുകളായ സൂം, ഗൂഗിള്‍ ഹാംഗ് ഔട്ട്സ് മീറ്റ് മുതല്‍ വിദൂര ജോലി കൂടുതല്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യാന്‍ ‘സ്റ്റാര്‍ വാര്‍സ്’ പ്രചോദനം ഉള്‍ക്കൊണ്ടുള്ള ഉപകരണങ്ങള്‍ വരെ ഈ സേവനങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

റൂമി, സ്പാഷ്യല്‍ എന്നിവ പോലുള്ള ഈ പുതിയ സേവനങ്ങളില്‍ ചിലത് ഡിജിറ്റല്‍ റൂമുകളിലെ മീറ്റിംഗുകളില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ ഉപയോക്താക്കളെ അനുവദിക്കുന്നു. അവിടെ അവരുടെ സഹപ്രവര്‍ത്തകരുടെ ഡിജിറ്റൈസ്ഡ്, 3 ഡി പതിപ്പുകള്‍ കാണാനും സംവദിക്കാനും കഴിയും.

സൂം വീഡിയോ കമ്മ്യൂണിക്കേഷന്‍സിന്റെ ദൈനംദിന സജീവ ഉപയോക്തൃ അടിത്തറ ജനുവരി ആദ്യം മുതല്‍ 67% വര്‍ദ്ധിച്ചതായി ആപ് ടോപിയയില്‍ നിന്നുള്ള ഡാറ്റ കാണിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഓരോ ബിസിനസ്സ് അപ്ലിക്കേഷന്റേയും കുതിച്ചുചാട്ടത്തില്‍ നിന്ന് സമാനമായ സാമ്പത്തിക നേട്ടം കാണില്ലെന്ന് വിശകലന വിദഗ്ധര്‍ മുറിയിപ്പ് നല്‍കുന്നു.

അവരില്‍ ഭൂരിഭാഗവും ഒരു ‘ഫ്രീമിയം’ പതിപ്പ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് സൗജന്യമായി ഉപയോഗിക്കാന്‍ കഴിയുമ്പോള്‍ പിന്നെ എന്തിന് പണം നല്‍കണമെന്നാണ് സമ്മിറ്റ് ഇന്‍സൈറ്റ്സ് ഗ്രൂപ്പ് അനലിസ്റ്റ് ജോനാഥന്‍ കീസ് ചോദിക്കുന്നത്. മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ടീംസ്, സൂം തുടങ്ങിയ സേവനദാതാക്കള്‍ ഈയ്യിടെ പ്രഖ്യാപിച്ച സൗജന്യ ഓഫറുകളെ ചൂണ്ടിക്കാണിച്ചാണ് അദ്ദേഹം ഇത് അഭിപ്രായപ്പെട്ടത്.

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച സൂം സര്‍‌വ്വീസിന്റെ ഉപയോഗത്തില്‍ കുതിച്ചുചാട്ടം കണ്ടതായി പറഞ്ഞിരുന്നുവെങ്കിലും അത്തരം ഉപയോക്താക്കള്‍ പണമടയ്ക്കുന്ന ഉപഭോക്താക്കളായി മാറുമോ എന്ന് പറയാന്‍ കഴിയില്ല.

അതിവേഗം പടരുന്ന വൈറസ് ആഗോള മാന്ദ്യത്തിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാമെന്ന ആശങ്കയില്‍ വിശാലമായ വിപണികള്‍ അസ്ഥിരമായിരുന്നിട്ടും, കമ്പനിയുടെ ഓഹരികള്‍ ഈ വര്‍ഷത്തിന്‍റെ തുടക്കം മുതല്‍ 60 ശതമാനത്തിലധികം ഉയര്‍ന്നു.

വിര്‍ച്വല്‍ റിയാലിറ്റി

ഡോഗ്ഹെഡ് സിമുലേഷന്‍സിന്‍റെ (Doghead Simulations) വെര്‍ച്വല്‍ റിയാലിറ്റി പരിശീലനവും വിദ്യാഭ്യാസ പ്ലാറ്റ്ഫോവുമായ റൂമി, ഒരു ഉപയോക്താവിന് പ്രതിമാസം 14.99 ഡോളറാണ് ചിലവാകുന്നത്. കഴിഞ്ഞയാഴ്ച അമേരിക്കയില്‍ കൊറോണ വൈറസ് വ്യാപിച്ചതോടെ ഉപയോഗത്തിലുള്ള വര്‍ദ്ധനവ് ശ്രദ്ധയില്‍പ്പെട്ടതിനെത്തുടര്‍ന്ന് സൗജന്യമായി സേവനങ്ങള്‍ നല്‍കാന്‍ തുടങ്ങി.

ന്യൂയോര്‍ക്ക് ആസ്ഥാനമായുള്ള ആഗ്‌മെന്റ് റിയാലിറ്റി സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ കമ്പനിയായ സ്പേഷ്യലും കഴിഞ്ഞ മാസത്തെ അപേക്ഷിച്ച് സേവനത്തിന്‍റെ ഉപയോഗം ഇരട്ടിയാക്കി.

കൊറോണ വൈറസ് ആശങ്കകളാണ് കമ്പനിയുടെ ലൈസന്‍സുകള്‍ക്കായുള്ള അപേക്ഷയില്‍ കഴിഞ്ഞ മാസം 400 ശതമാനം വര്‍ധനവിന് കാരണമായതെന്നും, കഴിഞ്ഞ ഒരാഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ 50 ശതമാനം ഉപയോഗം വര്‍ദ്ധിച്ചതായും സ്പേഷ്യല്‍ ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഓഫീസര്‍ ആനന്ദ് അഗരവാല പറഞ്ഞു.

ബിസിനസ്സ് ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ വേഗത്തില്‍ സ്വീകരിക്കുന്നത് ഒരു അപഹാസ്യമായി തള്ളിക്കളയാനാവില്ലെന്ന് ചില വിശകലന വിദഗ്ധര്‍ പറയുന്നു.

കാര്യങ്ങള്‍ സാധാരണ നിലയിലാകുമ്പോള്‍ ഈ മാറ്റങ്ങളില്‍ ചിലത് മാറ്റാനാകില്ലെന്ന കാര്യവും ഞങ്ങള്‍ പരിഗണിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് ഡി എ ഡേവിഡ്സണ്‍ അനലിസ്റ്റ് റിഷി ജലൂരിയ പറഞ്ഞു.Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top