കൊറോണ വൈറസ്: ഇന്ത്യ സ്തംഭനാവസ്ഥയിലേക്ക്

corona-tp-wtന്യൂഡല്‍ഹി: കൊറോണ വൈറസ് ഇന്ത്യയിലും നാശം വിതച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. ഇത് ബാധിച്ചവരുടെ എണ്ണം 151 കവിഞ്ഞു. ഒരു തരത്തില്‍, കൊറോണ വൈറസ് അണുബാധയുടെ വ്യാപനം കാരണം രാജ്യത്തെ സ്തംഭനാവസ്ഥയിലേക്ക് നയിക്കുകയാണ്. ദില്ലി, പട്ന, മുംബൈ, ഗുരുഗ്രാം തുടങ്ങി നിരവധി നഗരങ്ങളില്‍ പൊതു സ്ഥലങ്ങള്‍, മാളുകള്‍, മള്‍ട്ടിപ്ലക്സുകള്‍, തിയേറ്ററുകള്‍, മാര്‍ക്കറ്റുകള്‍, ക്ഷേത്രങ്ങള്‍ എന്നിവ അടച്ചു. ഈ പകര്‍ച്ചവ്യാധിയുടെ ആഘാതം ഓഹരി വിപണിയേയും സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയേയും തകര്‍ത്തു.

കൊറോണ വൈറസ് പടര്‍ന്നു പിടിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തെക്കുറിച്ചും അത് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ശ്രമങ്ങളെക്കുറിച്ചും പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി വ്യാഴാഴ്ച (നാളെ) രാത്രി എട്ടുമണിയോടെ രാജ്യത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്യും. അതില്‍ കൊറോണ വൈറസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്നങ്ങളെക്കുറിച്ചും അത് പരിഹരിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങളെക്കുറിച്ചും സംസാരിക്കും. കൊറോണ വൈറസിനെ പ്രതിരോധിക്കാനുള്ള നിരന്തരമായ ശ്രമങ്ങള്‍ അവലോകനം ചെയ്യുന്നതിനായി ഉന്നതതല യോഗത്തില്‍ മോദി അധ്യക്ഷത വഹിച്ചതായി മറ്റൊരു ട്വീറ്റില്‍ പിഎംഒ വ്യക്തമാക്കി.

ബുധനാഴ്ച രാജ്യത്ത് 14 പുതിയ കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. ഇവരില്‍ ഗുരുഗ്രാം നോയിഡയില്‍ നിന്നുള്ള ഒരാളിലും ദില്ലിയില്‍ നിന്നുള്ള രണ്ടു പേരിലും രോഗം കണ്ടെത്തി. ലഖ്നൗവിലെ കെജിഎംയു ആശുപത്രിയില്‍ കൊറോണ രോഗികളെ ചികിത്സിക്കുന്ന ഒരു ഡോക്ടറും അണുബാധ സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. അതേസമയം, സെക്ഷന്‍ 144 നോയിഡയില്‍ ചുമത്തിയിട്ടുണ്ട്.

കൊറോണ വൈറസ് ആഗോള പകര്‍ച്ചവ്യാധി മൂലം നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ കര്‍ശനമാക്കിയ സുപ്രീം കോടതി ഇന്ന് വ്യാഴാഴ്ച മുതല്‍ അഞ്ച് ബഞ്ചുകള്‍ മാത്രമേ പ്രവര്‍ത്തിക്കൂ എന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. അടിയന്തര കേസുകള്‍ ലിസ്റ്റു ചെയ്യാന്‍ ഉത്തരവിട്ട കേസുകള്‍ മാത്രമേ ബഞ്ച് കേള്‍ക്കുകയുള്ളൂവെന്ന് കോടതി അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു.

കൊറോണയ്ക്കെതിരായ പ്രതിരോധത്തിനായി അലഹബാദ് ഹൈക്കോടതിയും ലഖ്നൗ ബഞ്ചും മൂന്ന് ദിവസത്തേക്ക് അടച്ചു. അതേസമയം, മുംബൈയിലെ പകുതി വിപണികളും അടച്ചുപൂട്ടാന്‍ മഹാരാഷ്ട്ര സര്‍ക്കാര്‍ ഉത്തരവിട്ടു.

സീറ്റുകള്‍ ഒഴിഞ്ഞുകിടക്കുന്നതിനും കൊറോണ വൈറസിനുമുള്ള മുന്‍കരുതല്‍ നടപടിയായി ഇന്ത്യന്‍ റെയില്‍വേ ബുധനാഴ്ച നൂറിലധികം ട്രെയിനുകള്‍ റദ്ദാക്കി. ഈ വിവരങ്ങള്‍ സര്‍ക്കാര്‍ ഡാറ്റയില്‍ നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. വെസ്റ്റ് സെന്‍ട്രല്‍ റെയില്‍വേയും നോര്‍ത്തേണ്‍ റെയില്‍വേയും 11-11 ട്രെയിനുകള്‍ റദ്ദാക്കി, സൗത്ത് സെന്‍ട്രല്‍ റെയില്‍വേ, നോര്‍ത്ത് ഈസ്റ്റ് ഫ്രോണ്ടിയര്‍ റെയില്‍‌വേ 20-20 ട്രെയിനുകള്‍ റദ്ദാക്കി, സതേണ്‍ റെയില്‍‌വേ 32, ഈസ്റ്റ് സെന്‍‌ട്രല്‍ റെയില്‍‌വേ അഞ്ച് ട്രെയിനുകള്‍ റദ്ദാക്കി. പനി, ചുമ, മൂക്കൊലിപ്പ് അല്ലെങ്കില്‍ ശ്വാസ തടസ്സം എന്നിവയുള്ള ഏതെങ്കിലും ജീവനക്കാരനെ ഭക്ഷണവും പാനീയവും വിതരണം ചെയ്യുന്നതില്‍ നിന്ന് വിലക്കി.

കൊറോണ വൈറസ് ബാധയെ തുടര്‍ന്ന് 36 രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള യാത്രക്കാരെ ഇന്ത്യ താല്‍ക്കാലികമായി നിരോധിച്ചു. അതേസമയം, 11 രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള യാത്രക്കാരെ നിര്‍ബന്ധിതമായി ഒഴിവാക്കും. ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയമാണ് ബുധനാഴ്ച ഈ വിവരം നല്‍കിയത്. നിയന്ത്രിത രാജ്യങ്ങളിലൊഴികെ ‘ഓവര്‍സീസ് സിറ്റിസണ്‍സ് ഓഫ് ഇന്ത്യ’ (ഒസിഐ) കാര്‍ഡ് ഉള്ളവര്‍ക്ക് ഇന്ത്യയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതിന് ഇന്ത്യന്‍ മിഷനുകളില്‍ നിന്ന് പുതിയ വിസ എടുക്കേണ്ടിവരുമെന്നും മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. ഓസ്‌ട്രേലിയ, ബെല്‍ജിയം, ബള്‍ഗേറിയ, ക്രൊയേഷ്യ, സൈപ്രസ്, ചെക്ക് റിപ്പബ്ലിക്, ഡെന്‍മാര്‍ക്ക്, എസ്റ്റോണിയ, ഫിന്‍ലാന്‍ഡ്, ഫ്രാന്‍സ്, ജര്‍മ്മനി, ഗ്രീസ്, ഐസ്‌ലാന്റ്, ഹംഗറി, അയര്‍ലന്‍ഡ്, ഇറ്റലി, ലാത്വിയ, ലിച്ചെന്‍സ്റ്റൈന്‍, ലിത്വാനിയ, ലക്സംബര്‍ഗ് , മാള്‍ട്ട, നെതര്‍ലാന്‍റ്സ്, നോര്‍വേ, പോളണ്ട്, പോര്‍ച്ചുഗല്‍, റൊമാനിയ, സ്ലൊവാക്യ, സ്ലൊവേനിയ, സ്പെയിന്‍, സ്വീഡന്‍, സ്വിറ്റ്സര്‍ലന്‍ഡ്, തുര്‍ക്കി, യുകെ എിവിടങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള ആര്‍ക്കും ഇന്ത്യയിലേക്ക് പ്രവേശനമില്ല. മാര്‍ച്ച് 12 മുതല്‍ ഈ ഉത്തരവ് പ്രാബല്യത്തില്‍ വന്നു. ഇതിനുപുറമെ, മാര്‍ച്ച് 17 മുതല്‍ ഫിലിപ്പൈന്‍, മലേഷ്യ, അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള വിമാനക്കമ്പനികള്‍ക്കും നിരോധനം ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ബുധനാഴ്ച വൈകിട്ട് ദില്ലിയിലെ സഫ്ദര്‍ജംഗ് ആശുപത്രിയിലെ ഏഴാം നിലയില്‍ നിന്ന് ചാടി കോവിഡ് 19 രോഗി ആത്മഹത്യ ചെയ്തു. വിമാനത്താവള അധികൃതര്‍ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് 35-കാരനായ ഇയാള്‍ ആത്മഹത്യ ചെയ്തതെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു.

മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി ഒരു സ്ത്രീ ഉള്‍പ്പെടെ മൂന്ന് പേരെ ബുധനാഴ്ച കണ്ടെത്തി. ഇതോടെ വൈറസ് ബാധിതരുടെ എണ്ണം സംസ്ഥാനത്ത് 45 ആയി ഉയര്‍ന്നു. ബുധനാഴ്ച വൈകുന്നേരം പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയില്‍ മൂന്ന് രോഗികളുടെ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ പോസിറ്റീവ് ആയി. രോഗം ബാധിച്ചവരില്‍ മുംബൈയില്‍ നിന്നുള്ള ഒരാളും പൂനെ സ്വദേശിയും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ഇതോടെ സംസ്ഥാനത്ത് കോവിഡ് 19 കേസുകളുടെ എണ്ണം 45 ആയി ഉയര്‍ന്നു. അതില്‍ ഒരു വൃദ്ധന്‍ മരിച്ചു. ല്‍ പൂനെ ജില്ലയില്‍ നിന്ന് മാത്രം 19 കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment