ഇന്ത്യയില്‍ കൊറോണ വൈറസ് അതിവേഗം പടരുന്നു

corona_curfew_750_1584757027_618x347ന്യൂഡല്‍ഹി: ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പല രാജ്യങ്ങളും കൊറോണ വൈറസ് പ്രതിസന്ധിയെ നേരിടുകയാണ്. ഈ അണുബാധ ഇന്ത്യയിലും അതിവേഗം പടരുന്നു. മാര്‍ച്ച് 20 ഓടെ മൊത്തം രോഗികളുടെ എണ്ണം 250 ആയി. വെള്ളിയാഴ്ച ഹിമാചല്‍ പ്രദേശിലും മധ്യപ്രദേശിലും ആദ്യമായി കൊറോണ വൈറസ് ബാധ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. ഹിമാചലിലും മധ്യപ്രദേശിലും കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച 2 പേരെ കണ്ടെത്തി. കൊറോണ വൈറസ് രോഗികളുടെ 40 കേസുകള്‍ ഇതുവരെ കേരളത്തില്‍ സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ 12 പുതിയ കേസുകള്‍ ഇവിടെ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

കൊറോണ വൈറസും ഗുജറാത്തില്‍ പടരുന്നുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍, ഈ വൈറസ് ബാധിച്ചവരുടെ എണ്ണം ഇവിടെ 7 ആയി. അഹമ്മദാബാദില്‍ 3, വഡോദരയില്‍ 2, സൂറത്തിലും രാജ്കോട്ടിലും 11 കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. അതേസമയം, ഒഡീഷയിലും ആന്ധ്രയിലും പുതിയ കേസ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇന്ത്യയില്‍ ഇതുവരെ 4 പേര്‍ കൊറോണ വൈറസ് മൂലം മരിച്ചു.

ഇന്ത്യയില്‍ കൊറോണ ബാധിച്ചവരുടെ എണ്ണം മാര്‍ച്ച് 13 ന് 89 ഉം കൊറോണ രോഗികളുടെ എണ്ണം മാര്‍ച്ച് 14 ന് 96 ഉം ആയി ഉയര്‍ന്നു. മാര്‍ച്ച് 15 ന് 112 കൊറോണ കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു, മാര്‍ച്ച് 16 ന് ഇത് 124 ആയി ഉയര്‍ന്നു. മാര്‍ച്ച് 17 ന് 139 കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു, മാര്‍ച്ച് 18 ന് ഇത് 168 ആയി ഉയര്‍ന്നു. മാര്‍ച്ച് 19 ന് 195 കേസുകളുണ്ടായി. മാര്‍ച്ച് 20 ന് ഇത് 250 ആയി ഉയര്‍ന്നു.

മെട്രോ സര്‍വീസ് ഞായറാഴ്ച അടയ്ക്കും
പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ ആഹ്വാനത്തെത്തുടര്‍ന്ന് ദില്ലിയിലെ കൊണാട്ട് പ്ലേസ് ഞായറാഴ്ച അടച്ചിരിക്കും. മാര്‍ച്ച് 22 ന് ജനത കര്‍ഫ്യൂ വേണമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. അതിനാല്‍, ഞായറാഴ്ച, കൊണാട്ട് പ്ലേസ് അടയ്ക്കും. ഇതിനുപുറമെ മെട്രോ സര്‍വീസും അടയ്ക്കും.

മഹാരാഷ്ട്രയിലെ നാല് നഗരങ്ങള്‍ പൂര്‍ണ്ണമായും അടച്ചു
പൂനെ, പിംപ്രി, ചിന്ന്‌വാഡ്, മുംബൈ, നാഗ്പൂര്‍ എന്നിവ പൂര്‍ണമായും അടച്ചുപൂട്ടാന്‍ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ഉദ്ദവ് സര്‍ക്കാര്‍ വെള്ളിയാഴ്ച തീരുമാനിച്ചു. മാര്‍ച്ച് 31 വരെ നഗരങ്ങളില്‍ ഇത് അടച്ചിരിക്കും. ആവശ്യമായ എല്ലാ സേവനങ്ങളും തുടരുമെന്നതിനാല്‍ ലോക്ക്ഡൗണില്‍ പരിഭ്രാന്തരാകേണ്ട ആവശ്യമില്ലെന്ന് സര്‍ക്കാര്‍ പറയുന്നു. ഈ നാല് നഗരങ്ങളിലെ സര്‍ക്കാര്‍ ഓഫീസുകളില്‍ 25 ജീവനക്കാര്‍ മാത്രമേ പ്രവര്‍ത്തിക്കൂ.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment