Flash News

കൊവിഡ്-19: വീടുകളിലും സാമൂഹിക അകലം പാലിയ്ക്കണമെന്ന് ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം

March 24, 2020

union_health_ministry_1585051229ന്യൂഡല്‍ഹി: ഇന്ത്യയടക്കം ലോകമെമ്പാടും കൊറോണ വൈറസ് കേസുകള്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ വീടുകള്‍ക്കുള്ളില്‍ ‘തടവിലാക്കപ്പെട്ട’ സ്ഥിതിയിലാണ് ലോക ജനത. ഇന്ത്യയില്‍ 30 സംസ്ഥാനങ്ങളാണ് ലോക്ക്ഡൗണ്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്. അതേസമയം, ലോക്ക്ഡൗണിനുശേഷം മൂന്ന് സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ കര്‍ഫ്യൂവും പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. എല്ലാ അതിരുകളും പോലീസ് പൂര്‍ണ്ണമായും അടച്ചു. അവശ്യ സേവനങ്ങള്‍ ഒഴികെ കര്‍ഫ്യൂ പാസ് ഇല്ലാത്ത വാഹനങ്ങള്‍ക്ക് പ്രവേശനം അനുവദിക്കില്ല. വകുപ്പ് 144 ലംഘിക്കുന്നവര്‍ക്കെതിരെ കര്‍ശന നടപടി സ്വീകരിക്കും. അതേസമയം, കൊറോണ രോഗികളുടെ എണ്ണം ക്രമാതീതമായി വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന സംസ്ഥാനമാണ് മഹാരാഷ്ട്ര. ചൊവ്വാഴ്ച കൊറോണ ബാധിച്ച രോഗികളുടെ എണ്ണം മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ 100 കവിഞ്ഞു.

അവശ്യ സേവനങ്ങളും അടിയന്തര സേവനങ്ങളും ഉറപ്പാക്കേണ്ടത് അവരുടെ ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്ന് കേന്ദ്രം സംസ്ഥാനങ്ങളോട് പറഞ്ഞു. മരുന്ന്, റേഷന്‍ തുടങ്ങിയവയുടെ കടകള്‍ തുറക്കും.

കൊറോണ വൈറസിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ അപ്ഡേറ്റില്‍, ഇന്ന് രാജ്യത്തെ 30 സംസ്ഥാനങ്ങളും കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളും പൂര്‍ണ്ണമായും പൂട്ടിയിരിക്കുകയാണെന്ന് ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം പത്രസമ്മേളനത്തില്‍ പറഞ്ഞു. കൂടാതെ, നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ കര്‍ശനമായി നടപ്പാക്കാന്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചിട്ടുമുണ്ട്. വീടുകളില്‍ പോലും സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കണമെന്നും ആരോഗ്യമന്ത്രാലയം പ്രസ്താവിച്ചു.

ലോക്ക്ഡൗണ്‍ ലംഘിച്ചതിന് 77 പേരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു, 674 പേര്‍ കസ്റ്റഡിയില്‍

കിഴക്കന്‍ ദില്ലിയില്‍ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ ലംഘിച്ചതിന് 77 പേരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തതായും അവര്‍ക്കെതിരെ എഫ്ഐആര്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തതായും ദില്ലി പോലീസ് അറിയിച്ചു. കൂടാതെ 674 പേരെ കസ്റ്റഡിയിലെടുക്കുകയും 66 ഓളം വാഹനങ്ങള്‍ പിടിച്ചെടുക്കുകയും ചെയ്തു.

കഴിഞ്ഞ 40 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ ദില്ലിയില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധയുണ്ടായതായി പുതിയ കേസുകളൊന്നുമില്ലെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്രിവാള്‍ പറഞ്ഞു.

കൊറോണ വൈറസ് ബാധയെത്തുടര്‍ന്ന് നിര്‍മ്മാണ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ടിരിക്കുന്ന തൊഴിലാളികളുടെ ഉപജീവനമാര്‍ഗത്തെ ബാധിച്ചതിനാല്‍ ദില്ലി സര്‍ക്കാര്‍ അവര്‍ക്ക് അയ്യായിരം രൂപ നല്‍കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ആരോഗ്യമന്ത്രി ശ്രീരാമുലുവിന് കര്‍ണാടകയില്‍ കോവിഡ് 19 ബാധിച്ചു. കൊറോണ വൈറസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ കേസുകളും അദ്ദേഹത്തില്‍ നിന്ന് പിന്‍വലിച്ചു. മുഖ്യമന്ത്രി ബി.എസ്. യെദ്യൂരപ്പയുടെ ഉപദേശപ്രകാരം ഗവര്‍ണര്‍ ഇപ്പോള്‍ കര്‍ണാടക മന്ത്രി ഡോ. കെ. സുധാകറിനെ കൊറോണ വൈറസ് കാര്യമന്ത്രിയാക്കി. കൊവിഡ്-19 മായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ കാര്യങ്ങളും ഇന്ന് സുധാകറിന് കൈമാറി. നേരത്തെ കൊറോണ വൈറസ് കേസ് കൈകാര്യം ചെയ്തിരുന്ന ആരോഗ്യമന്ത്രി ബി ശ്രീരാമുലുവിന് പിന്നോക്ക ക്ഷേമ വികസന വകുപ്പ് അനുവദിച്ചിരുന്നു.

മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചവരുടെ എണ്ണം 106 ആയി ഉയര്‍ന്നു. അതേസമയം, മൂന്നു പേര്‍ ഇതുവരെ മരിച്ചതായി സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. സംസ്ഥാന ആരോഗ്യമന്ത്രി രാജേഷ് ടോപ്പാണ് ഈ വിവരം നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്.

കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച മൂന്ന് പുതിയ കേസുകള്‍ തെലങ്കാനയില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു. രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം 36 ആണ്. കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച മൂന്ന് കേസുകള്‍ തമിഴ്നാട്ടില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. മൂന്നു പേരും അടുത്തിടെ വിദേശയാത്രയില്‍ നിന്ന് മടങ്ങിയെത്തിയവരാണെന്ന് സര്‍ക്കാര്‍ അറിയിച്ചു.

കൊറോണ വൈറസ് കേസുകള്‍ വര്‍ദ്ധിക്കുതിനിടയില്‍, കൂടുതല്‍ കര്‍ശനത പാലിക്കാന്‍ കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ സംസ്ഥാനങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. പൂട്ടിയിട്ടിരിക്കുമ്പോഴും ആളുകള്‍ വീടുകളില്‍ നിന്ന് തുടര്‍ച്ചയായി മാറുകയാണെന്ന് കേന്ദ്രം അറിയിച്ചു. അത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തില്‍, ആവശ്യമുള്ളിടത്ത് കര്‍ഫ്യൂ ഏര്‍പ്പെടുത്തണമെന്നും കേന്ദ്രം ആവശ്യപ്പെട്ടു.

കോവിഡ് 19 അണുബാധ ബാധിച്ച ഒരു സ്ത്രീയുടെ മരണത്തോടെ, ഓസ്ട്രേലിയയില്‍ ഈ വൈറസ് മൂലം മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം എട്ടിലെത്തി. ക്രൂയിസ് കപ്പലില്‍ സ്ത്രീ അണുബാധയുടെ പിടിയിലായിരുന്നു.

അച്ചടി, ഇലക്ട്രോണിക് മാധ്യമങ്ങളുടെ പ്രവര്‍ത്തനം തുടരുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കാന്‍ എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ക്കും കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങള്‍ക്കും വിവര, പ്രക്ഷേപണ മന്ത്രാലയം നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കി. മാര്‍ച്ച് 23 ന് എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളിലെയും കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളിലെയും ചീഫ് സെക്രട്ടറിമാര്‍ക്ക് അയച്ച കത്തില്‍ മന്ത്രാലയം ടിവി ചാനലുകള്‍ പോലുള്ള ഉറച്ചതും ആവശ്യമുള്ളതുമായ വിവരങ്ങള്‍ നല്‍കുന്ന നെറ്റ്‌വര്‍ക്കുകള്‍, വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സികള്‍ സമയബന്ധിതവും സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയതുമായ വിവരങ്ങള്‍ കൈമാറുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട മാര്‍ഗമാണെന്ന് മന്ത്രാലയം വ്യക്തമാക്കി.

മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ കൊറോണ വൈറസ് രോഗികളുടെ എണ്ണം ക്രമാതീതമായി വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. ചൊവ്വാഴ്ച കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച രോഗികളുടെ എണ്ണം 101 ആയി ഉയര്‍ന്നു. സംസ്ഥാനത്ത് മൂന്ന് പുതിയ കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

നിലവില്‍ രാജ്യത്തുടനീളം 446 കൊറോണ വൈറസ് കേസുകള്‍ സജീവമാണ്. ഇതിനുപുറമെ 37 പേര്‍ക്ക് സുഖം പ്രാപിച്ചു. അതേസമയം, ഇതുവരെ 9 മരണങ്ങള്‍ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top