Flash News

കൊവിഡ്-19: അമേരിക്കയില്‍ തൊഴിലില്ലായ്മ ഇന്‍ഷ്വറന്‍സ് അപേക്ഷകരുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിച്ചു

March 25, 2020

Unemployment2ന്യൂയോര്‍ക്ക്: അമേരിക്കയില്‍ കൊവിഡ്-19 പകര്‍ച്ചവ്യാധി മൂലം തൊഴില്‍ നഷ്ടപ്പെട്ടവരുടെ ഇന്‍ഷ്വറന്‍സ് ക്ലെയിമുകളുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിച്ചതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്.

280,000ത്തിലധികം അമേരിക്കക്കാരാണ് കഴിഞ്ഞയാഴ്ച അവരുടെ ആദ്യ ആഴ്ച ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ക്കായി അപേക്ഷ നല്‍കിയത്. ഇത് തൊട്ടുമുമ്പുള്ള ആഴ്ചയില്‍ നിന്ന് 33 ശതമാനം വര്‍ദ്ധനവാണ് കാണിക്കുന്നത്. അനാവശ്യ ബിസിനസുകള്‍ രാജ്യത്തുടനീളം അടച്ചുപൂട്ടി. അടുത്ത തൊഴില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് വ്യാഴാഴ്ച പുറത്തിറങ്ങും. പത്തിരട്ടി വര്‍ദ്ധനവാണ് ക്ലെയിമുകളില്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതെന്ന് അര്‍ബന്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെ ലേബര്‍ ഇക്കണോമിസ്റ്റ് വെയ്‌ന്‍ വ്രോമന്‍ പറയുന്നു.

തൊഴിലില്ലായ്മ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് മുഴുവന്‍ ശമ്പളവും നല്‍കുകയില്ല. സാധാരണഗതിയില്‍, ഇത് ഒരു വ്യക്തിയുടെ വരുമാനത്തിന്‍റെ 45 ശതമാനം വരും. ദേശീയ ശരാശരി പ്രതിവാര ആനുകൂല്യം ഓരോ ആഴ്ചയും 300 മുതല്‍ 400 ഡോളര്‍ വരെയാണ്. മിക്ക കേസുകളിലും, പരമാവധി ആഴ്ചയില്‍ 500 ഡോളര്‍ അല്ലെങ്കില്‍ 600 ഡോളര്‍ ആണെന്ന് വ്രോമാന്‍ പറയുന്നു. എന്നാല്‍ മാസച്യുസെറ്റ്സ് പോലെയുള്ള ചില സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ ഇത് 1,000 ഡോളര്‍ വരെ ഉയര്‍ന്നേക്കാം.

Unemploymentചില സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ ഇത് കുറവാണെങ്കിലും തൊഴിലില്ലായ്മ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ ലഭിക്കുന്നത് സാധാരണയായി 26 ആഴ്ച വരെ നീണ്ടുനില്‍ക്കും. മിസോറി, സൗത്ത് കരോലിന എന്നീ സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ 20 ആഴ്ചയും അര്‍ക്കന്‍സാസ് 16 ആഴ്ചയും അലബാമ 14 ആഴ്ചയും ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നു. ഫ്ലോറിഡ, ജോര്‍ജിയ, ഐഡഹോ, നോര്‍ത്ത് കരോലിന എന്നീ നാല് സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ക്ക് തൊഴിലില്ലായ്മ നിലയെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്ന ആനുകൂല്യങ്ങളുടെ ദൈര്‍ഘ്യത്തിനായി പ്രത്യേക സം‌വിധാനമുണ്ട്.

ഒരാളുടെ ജോലി പൂര്‍ണ്ണമായും നഷ്ടപ്പെട്ടിട്ടില്ലെങ്കിലും സമയം കുറച്ചിരിക്കുകയോ അല്ലെങ്കില്‍ പാര്‍ട്ട് ടൈം ജോലി ചെയ്യുകയോ ആണെങ്കില്‍, അയാള്‍ക്ക് തൊഴിലില്ലായ്മ ഇന്‍ഷുറന്‍സിന് അര്‍ഹതയുണ്ട്. എന്നാല്‍, പരമാവധി തുക ലഭിക്കില്ല.

അനാവശ്യ ബിസിനസുകള്‍ പ്രവര്‍ത്തനം നിര്‍ത്താന്‍ പല സംസ്ഥാന ഉദ്യോഗസ്ഥരും ഉത്തരവിട്ടതിനാല്‍ ഈ പകര്‍ച്ചവ്യാധി ലക്ഷക്കണക്കിന് പിരിച്ചുവിടലുകള്‍ക്ക് കാരണമായി. കാലിഫോര്‍ണിയ, ഇല്ലിനോയിസ്, ന്യൂയോര്‍ക്ക് എന്നിവ രാജ്യത്തെ സാമ്പത്തിക ഉല്‍പാദനത്തിന്‍റെ നാലിലൊന്ന് ഭാഗവും സംയോജിപ്പിച്ച് അവരുടെ എല്ലാ താമസക്കാരോടും വീട്ടില്‍ തുടരാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇക്കണോമിക് പോളിസി ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിന്‍റെ കണക്കനുസരിച്ച് വേനല്‍ക്കാലത്ത് 3 ദശലക്ഷം തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ ഇല്ലാതാകാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്.

ഏപ്രില്‍ 12 ന് വരുന്ന ഈസ്റ്റര്‍ അവധിക്കാലം രാജ്യം വീണ്ടും തുറക്കണമെന്ന് പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപ് ചൊവ്വാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുകയാണ്. അമേരിക്ക അടച്ചുപൂട്ടാനല്ല രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തതെന്നും സാധാരണ നിലയിലേക്ക് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ എത്രയും വേഗം പുനരാരംഭിക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ആഗോള ആരോഗ്യ പ്രതിസന്ധി ഘട്ടത്തില്‍ ബിസിനസുകള്‍ വീണ്ടും തുറക്കുന്നതിനെതിരെ മറ്റ് ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ മുന്നറിയിപ്പുകള്‍ അവഗണിച്ചാണ് ട്രം‌പിന്റെ പ്രസ്താവന.

നമ്മുടെ രാജ്യം അടച്ചുപൂട്ടാനല്ല നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്, നമ്മുടെ ജനങ്ങള്‍ ഊര്‍ജ്ജസ്വലരും ഊര്‍ജ്ജവും നിറഞ്ഞവരാണ്. അവരെ ഒരു വീട്ടിലോ അപ്പാര്‍ട്ട്മെന്‍റിലോ അല്ലെങ്കില്‍ ഏതെങ്കിലും കുറച്ച് സ്ഥലങ്ങളിലോ പൂട്ടിയിടാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല എന്നാണ് ട്രംപ്
ന്യൂസ് ബ്രീഫിംഗില്‍ പറഞ്ഞത്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top