Flash News

കൊവിഡ്-19: ജി-20 രാജ്യങ്ങളുടെ വെര്‍‌ച്വല്‍ യോഗം ആരംഭിച്ചു

March 26, 2020

EUCgQytUYAArle6ലോകത്തെ ഭീതിയുടെ മുള്‍മുനയില്‍ നിര്‍ത്തിയിരിക്കുന്ന കൊറോണ വൈറസിനെ പ്രായോഗികമായി ഉന്മൂലനം ചെയ്ത് ജനങ്ങളെ എങ്ങനെ രക്ഷിക്കാമെന്ന് ചര്‍ച്ച ചെയ്യുന്നതിനായി ജി 20 രാജ്യങ്ങള്‍ വെര്‍ച്വല്‍ യോഗത്തില്‍ പങ്കെടുത്തു. 19 രാജ്യങ്ങളിലെയും യൂറോപ്യന്‍ യൂണിയനിലെയും നേതാക്കള്‍ വീഡിയോ കോണ്‍ഫറന്‍സിംഗിലൂടെ കര്‍മപദ്ധതി ചര്‍ച്ച ചെയ്യും. സൗദി അറേബ്യയിലെ കിരീടാവകാശി മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സല്‍മാന്റെ അദ്ധ്യക്ഷതയിലാണ് ചര്‍ച്ച. പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയും ഇതില്‍ പങ്കെടുക്കുന്നുണ്ട്. അദ്ദേഹം മുന്‍‌കൈ എടുത്താണ് ഈ ചര്‍ച്ച സംഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്.

ഈ പകര്‍ച്ചവ്യാധി മനുഷ്യജീവിതത്തിന് കനത്ത നാശനഷ്ടമുണ്ടാക്കിയെന്നും, ലോക ജനതയ്ക്ക് വലിയ നാശനഷ്ടമാണ് ഉണ്ടാക്കിയതെന്നും സല്‍മാന്‍ പറഞ്ഞു. ഇത് ആഗോള സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ, ധനവിപണി, വ്യാപാരം, വിതരണ ശൃംഖല, വളര്‍ച്ച, വികസനം എന്നിവയെ ബാധിക്കുകയും, അതുവഴി മുന്‍വര്‍ഷങ്ങളിലെ നേട്ടങ്ങള്‍ പാളം തെറ്റുകയും ചെയ്തു. ഈ മാനുഷിക ദുരന്തത്തോട് ലോകത്തിന്‍റെ പ്രതികരണം ആവശ്യമാണെന്ന് സല്‍മാന്‍ പറഞ്ഞു. ഈ വെല്ലുവിളിയെ നേരിടാന്‍ നമ്മള്‍ ഒത്തുചേര്‍ന്ന് സഹകരിക്കുമെന്നാണ് ലോകം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതെന്ന് അദ്ദേഹം പ്രത്യാശ പ്രകടിപ്പിച്ചു.

ഈ പകര്‍ച്ചവ്യാധി നേരിടാന്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ പൂര്‍ണ പിന്തുണ ലഭിക്കുമെന്ന് സല്‍മാന്‍ പറഞ്ഞു. ഇതിനായി, ഗവേഷണത്തിന് ധനസഹായം നല്‍കുക, മെഡിക്കല്‍, വാക്സിന്‍ വികസിപ്പിക്കുക, മെഡിക്കല്‍ സപ്ലൈസ്, ഉപകരണങ്ങള്‍ എന്നിവയുടെ ലഭ്യത ഉറപ്പാക്കുക എന്നിവയാണ്. മാത്രമല്ല, ഭാവിയില്‍ പകര്‍ച്ചവ്യാധികളെ നേരിടാനും തയ്യാറാകേണ്ടതുണ്ട്. ആഗോള വളര്‍ച്ച മന്ദഗതിയിലായതും സാമ്പത്തിക വിപണികളിലെ പ്രതിസന്ധിയും മൂലം പകര്‍ച്ചവ്യാധിയുടെ സാമ്പത്തികവും സാമൂഹികവുമായ ആഘാതം കുറയ്ക്കുതില്‍ ജി 20 പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നുണ്ട്.

ഈ പകര്‍ച്ചവ്യാധിയോടുള്ള പ്രതികരണമായി ഫലപ്രദമായ ഏകോപനത്തോടെ ആഗോള സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ പുനര്‍നിര്‍മ്മിക്കേണ്ടതിന്‍റെ ആവശ്യകതയെക്കുറിച്ച് സല്‍മാന്‍ പ്രസ്താവിച്ചു. ദുരിതാശ്വാസ പാക്കേജ്, രക്ഷാപ്രവര്‍ത്തനത്തിനായി സ്വീകരിച്ച നടപടികള്‍, നയങ്ങള്‍, ജോലി ലാഭിക്കാനുള്ള മാര്‍ഗങ്ങള്‍ എന്നിവ അദ്ദേഹം സ്വാഗതം ചെയ്തു. വികസ്വര രാജ്യങ്ങളെ ഈ ദുരന്തത്തെയും അതിന്‍റെ അനന്തരഫലങ്ങളെയും മറികടക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചും അദ്ദേഹം സംസാരിച്ചു.

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച സൗദി കിരീടാവകാശി മുഹമ്മദ് ബിന്‍ സല്‍മാനും പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയും തമ്മില്‍ ഫോണിലൂടെ വെര്‍ച്വല്‍ മീറ്റിംഗിനെക്കുറിച്ച് ആശയവിനിമയം നടത്തിയിരുന്നു. സൗദി അറേബ്യയാണ് ഈ മീറ്റിംഗ് മുഴുവനും ഏകോപിപ്പിച്ചത്. ഓസ്ട്രേലിയന്‍ പ്രധാനമന്ത്രി സ്കോട്ട് മോറിസണുമായും ഇക്കാര്യം പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ചര്‍ച്ച ചെയ്തിരുന്നു. ലോകത്തെ 198 രാജ്യങ്ങളില്‍ കൊറോണ വൈറസ് മൂലം ഇതുവരെ 21000ത്തിലധികം ആളുകള്‍ക്ക് ജീവന്‍ നഷ്ടപ്പെട്ട സമയത്താണ് ജി 20 രാജ്യങ്ങളുടെ ഈ യോഗം നടക്കുന്നത്. ഈ പ്രതിസന്ധി നേരിടാന്‍ ഇന്ത്യ ഉള്‍പ്പെടെ ലോകത്തെ പല രാജ്യങ്ങളിലും ലോക്ക്ഡൗണ്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top