Flash News

കൊവിഡ്-19 കുട്ടികളുടെ പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകള്‍ ഒഴിവാക്കാന്‍ മാതാപിതാക്കളെ നിര്‍ബന്ധിക്കുന്നു: യൂണിസെഫ്

March 26, 2020

Polioവാഷിംഗ്ടണ്‍: ലോകമെമ്പാടുമുള്ള കോടിക്കണക്കിന് ജനങ്ങളെ വീട്ടില്‍ തുടരാന്‍ പ്രേരിപ്പിച്ച കൊറോണ വൈറസ് പാന്‍ഡെമിക് മാതാപിതാക്കളെ അവരുടെ കുട്ടികള്‍ക്കു കൊടുക്കേണ്ട പതിവ് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകള്‍ ഒഴിവാക്കാന്‍ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് യുണൈറ്റഡ് നേഷന്‍സ് ചില്‍ഡ്രന്‍സ് (യൂണിസെഫ്) വ്യാഴാഴ്ച മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി.

കൊവിഡ്-19 പ്രതികരണത്തില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നതിനായി വാക്സിനുകള്‍ നല്‍കുന്നതില്‍ നിന്ന് ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകരെ വഴിതിരിച്ചുവിടുന്നത് പ്രശ്നങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ സങ്കീര്‍ണ്ണമാക്കുമെന്ന് യൂണിസെഫ് പറയുന്നു.

രോഗം പടരുന്നത് കുറയ്ക്കുതിനുള്ള മാര്‍ഗമായി ചില സര്‍ക്കാരുകള്‍ കൂട്ടത്തോടെ രോഗപ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകള്‍ നീട്ടിവെക്കേണ്ടി വന്നേക്കാമെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.

ആളുകള്‍ വീട്ടില്‍ തന്നെ തുടരേണ്ടതും സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കേണ്ടതും അത്യാവശ്യമാണ്. എന്നാല്‍, അതിന്റെ പേരില്‍ മാതാപിതാക്കളെ സാധാരണ രോഗപ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് മാറ്റുതിനുള്ള വിഷമകരമായ തീരുമാനമെടുക്കാന്‍ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഏജന്‍സിയുടെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടര്‍ ഹെന്‍റിയേറ്റ ഫോര്‍ പറഞ്ഞു.

അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍, ഡെമോക്രാറ്റിക് റിപ്പബ്ലിക്ക് ഓഫ് കോംഗോ, സൊമാലിയ, ഫിലിപ്പീന്‍സ്, സിറിയ, ദക്ഷിണ സുഡാന്‍ തുടങ്ങിയ അഞ്ചാം പനി, കോളറ അല്ലെങ്കില്‍ പോളിയോ പടര്‍ന്നു പിടിക്കുന്ന രാജ്യങ്ങള്‍ ദാരിദ്ര്യവും യുദ്ധത്തില്‍ തകര്‍ന്ന രാജ്യങ്ങളുമാണ്.

ഇതുപോലുള്ള ഒരു സമയത്ത്, ഈ രാജ്യങ്ങള്‍ക്ക് വാക്സിന്‍ തടയാന്‍ കഴിയുന്ന രോഗങ്ങള്‍ കൂടുതലായി നേരിടാന്‍ കഴിയുകയില്ലെന്ന് ഹെന്‍റിയേറ്റ ഫോര്‍ പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

‘ആരോഗ്യ പരിരക്ഷാ ഉപകരണങ്ങള്‍ കുറവാണ്, ഗതാഗത തടസ്സങ്ങള്‍ കാരണം വിതരണ ശൃംഖലകള്‍ തകര്‍ന്നു. വിമാനങ്ങളുടെ റദ്ദാക്കലും വ്യാപാര നിയന്ത്രണങ്ങളും വാക്സിനുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള അവശ്യ മരുന്നുകളുടെ ലഭ്യതയും കര്‍ശനമായി തടഞ്ഞിരിക്കുന്നു,’ ഹെന്‍റിയേറ്റ ഫോര്‍ പറഞ്ഞു.

കൊറോണ വൈറസ് പാന്‍ഡെമിക് നിയന്ത്രണത്തിലായ ഉടന്‍ തന്നെ രോഗപ്രതിരോധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഊര്‍ജ്ജിതപ്പെടുത്തുന്നതിന് യൂണിസെഫ് ശുപാര്‍ശ ചെയ്ത സര്‍ക്കാരുകള്‍ കര്‍ശനമായ ആസൂത്രണം ആരംഭിക്കണം.

പോളിയോ ബാധിച്ച പാകിസ്ഥാനും നൈജീരിയയും ചേര്‍ന്ന മൂന്ന് രാജ്യങ്ങളില്‍ ഓണ് അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍. കൊറോണ വൈറസ് പ്രതിസന്ധിക്ക് മുമ്പു തന്നെ അഫ്ഗാനിസ്ഥാനും അയല്‍രാജ്യമായ പാകിസ്ഥാനും കുട്ടികള്‍ക്ക് പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ് നല്‍കാന്‍ പാടുപെടുകയായിരുന്നു.

പാകിസ്ഥാന്‍ നഗരമായ അബോട്ടാബാദില്‍ അല്‍ക്വയ്ദയുടെ മുന്‍ നേതാവ് ഒസാമ ബിന്‍ ലാദനെ കണ്ടെത്താന്‍ സിഐഎ വ്യാജ വാക്സിനേഷന്‍ ഡ്രെെവ് സംഘടിപ്പിച്ചതിനെത്തുടര്‍ന്നാണ് വാക്സിനേഷനെതിരെ പ്രതിപക്ഷം എതിര്‍പ്പുമായി രംഗത്തെത്തിയത്.

കൊറോണ വൈറസിനെ ചെറുക്കുന്നതിന് ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകരുമായി സഹകരിക്കുമെന്ന് താലിബാന്‍ കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച വാഗ്ദാനം ചെയ്തിരുന്നു.Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top