കൊവിഡ്-19 ഇറ്റലിയില്‍ നാശം വിതയ്ക്കുന്നു; 6,153 പുതിയ കേസുകള്‍, ഇതുവരെ 8,200 മരണങ്ങള്‍

corona_v-1കൊറോണ വൈറസ് ഇറ്റലിയിലും സ്പെയിനിലും നാശം തുടരുന്നു. ഇറ്റലിയില്‍ മാത്രം 6,153 പുതിയ അണുബാധകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ആഗോളതലത്തില്‍ 5 ലക്ഷം കടന്നു.

വാഷിംഗ്ടണിലെ ജോണ്‍ ഹോപ്കിന്‍സ് സര്‍വകലാശാലയുടെ കണക്കനുസരിച്ച് ഇറ്റലിയില്‍ 6,153 പുതിയ അണുബാധകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഈ രീതിയില്‍, ഇപ്പോള്‍ ഇറ്റലിയില്‍ 80,539 കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം ചൈനയ്ക്ക് തുല്യമായി.

ഇറ്റലിയിലെ സിവില്‍ പ്രൊട്ടക്ഷന്‍ ഏജന്‍സിയുടെ റിപ്പോര്‍ട്ട് അനുസരിച്ച് 662 പേര്‍ വ്യാഴാഴ്ച മരിച്ചു. മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 8 ആയി. കൊറോണ വൈറസ് മൂലം ഇതുവരെ 8,215 പേര്‍ മരിച്ചു. ഈ വൈറസ് ബാധിച്ച് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ആളുകള്‍ മരിച്ചത് ഇറ്റലിയിലാണ്. ഇവിടെ 80,589 പേര്‍ക്ക് കൊറോണ ബാധിച്ചിരിക്കുന്നു.

ഇറ്റലിയെപ്പോലെ കൊറോണ വൈറസ് സ്പെയിനിലും നാശം വിതയ്ക്കുകയാണ്. ഇവിടെ മരണങ്ങളുടെ എണ്ണവും ചൈനയിലെ മരണങ്ങളുടെ എണ്ണത്തെ മറികടന്നു.

ജോണ്‍ ഹോപ്കിന്‍സ് സര്‍വകലാശാലയുടെ കണക്കനുസരിച്ച് സ്പെയിനില്‍ ഇതുവരെ 4,365 പേര്‍ ഈ മാരകമായ വൈറസ് ബാധിച്ച് മരിച്ചു. കൊറോണ ബാധിച്ച 57,786 കേസുകളില്‍ 7,015 പേര്‍ക്ക് സുഖം പ്രാപിച്ചു. ചൈനയില്‍ മരണസംഖ്യ 3,291 ആണ്. ഈ രീതിയില്‍, കൊറോണയില്‍ നിന്നുള്ള മരണങ്ങളുടെ എണ്ണത്തില്‍ ഇറ്റലി ഒന്നാം സ്ഥാനത്തും സ്പെയിനും ചൈനയും തൊട്ടുപിന്നിലാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment