Flash News

പ്രതിസന്ധിയുടെ ഈ കാലഘട്ടത്തില്‍ ലക്ഷക്കണക്കിന് കോണ്‍ഗ്രസ് പ്രവര്‍ത്തകര്‍ നിങ്ങളോടൊപ്പം നില്‍ക്കുന്നു; പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിക്ക് രാഹുല്‍ ഗാന്ധിയുടെ കത്ത്

March 29, 2020

rahul-8ന്യൂഡല്‍ഹി: കൊറോണ വൈറസ് പടര്‍ന്നു പിടിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് പ്രസിഡന്‍റ് രാഹുല്‍ ഗാന്ധി പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് കത്തെഴുതി. ‘ഈ സമയം രാജ്യം വലിയ മാനുഷിക പ്രതിസന്ധിയിലൂടെ കടുപോകുകയാണെന്ന് കത്തില്‍ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. അത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തില്‍ ഞാനും ദശലക്ഷക്കണക്കിന് കോണ്‍ഗ്രസ് പാര്‍ട്ടി പ്രവര്‍ത്തകരും നിങ്ങളോടൊപ്പം നില്‍ക്കുന്നു. രാജ്യത്ത് കൊറോണ വൈറസിനെതിരായ പോരാട്ടത്തില്‍, സര്‍ക്കാരിന്‍റെ ഓരോ ഘട്ടത്തിലും ഞങ്ങളുടെ സഹകരണം ഉണ്ടാകും. കോവിഡ് 19 വൈറസ് അതിവേഗം പടരുന്നത് തടയാന്‍ അടിയന്തര നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കാന്‍ ലോകം നിര്‍ബന്ധിതരായിരിക്കുകയാണ്. ഇന്ത്യ ഇപ്പോള്‍ മൂന്നാഴ്ചത്തെ ലോക്ക്ഡൗണിലാണ്. ഇന്ത്യ ഇപ്പോള്‍ മൂന്നാഴ്ചത്തെ ലോക്ക്ഡൗണിലാണ്. ഒടുവില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ ഇത് കൂടുതല്‍ മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകുമോ എന്ന് ഞാന്‍ സംശയിക്കുന്നു,’ രാഹുല്‍ കത്തില്‍ വ്യക്തമാക്കി.

ഇന്ത്യയുടെ സാഹചര്യങ്ങള്‍ അല്‍പം വ്യത്യസ്തമാണെന്ന് നാം മനസ്സിലാക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. പൂര്‍ണ്ണ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ തന്ത്രം പിന്തുടരുന്ന മറ്റ് വലിയ രാജ്യങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് നമ്മള്‍ വ്യത്യസ്ത നടപടികള്‍ കൈക്കൊള്ളണം. ദൈനംദിന വരുമാനത്തെ ആശ്രയിക്കുന്ന ധാരാളം ദരിദ്രര്‍ ഇന്ത്യയിലുണ്ട്. ഇത് കണക്കിലെടുക്കുമ്പോള്‍, എല്ലാ സാമ്പത്തിക പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും ഏകപക്ഷീയമായി നിര്‍ത്തുകയെന്നത് ഒരു വലിയ വെല്ലുവിളിയാണ്. സമ്പൂര്‍ണ്ണ സാമ്പത്തിക അടച്ചുപൂട്ടല്‍ കാരണം, കോവിഡ് 19 വൈറസ് മൂലമുള്ള മരണങ്ങളുടെ എണ്ണം ഇനിയും വര്‍ദ്ധിക്കും. ഈ പ്രയാസകരമായ സാഹചര്യത്തില്‍ സാധാരണക്കാരുടെ പ്രശ്നങ്ങള്‍ സര്‍ക്കാര്‍ മനസ്സിലാക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. ഈ വൈറസ് പടരുന്നതില്‍ നിന്ന് പ്രായമായവരെ എങ്ങനെ സംരക്ഷിക്കാമെന്നും ഒറ്റപ്പെടുത്താമെന്നതും നമ്മുടെ മുന്‍ഗണന ആയിരിക്കണം. ഇതോടെ, പ്രായമായവരുമായി അടുക്കുന്നത് എത്ര അപകടകരമാണെന്ന് യുവാക്കള്‍ക്ക് ഒരു സന്ദേശം നല്‍കണം.

പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് അയച്ച കത്തില്‍ രാഹുല്‍ ഗാന്ധി പറയുന്നു: ഉത്തര്‍പ്രദേശിലെ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് വൃദ്ധര്‍ ഗ്രാമങ്ങളില്‍ താമസിക്കുന്നുണ്ട്. രാജ്യം സമ്പൂര്‍ണ്ണ ലോക്ക്‌ഡൗണ്‍ ആയതിനാല്‍ ലക്ഷക്കണക്കിന് തൊഴിലില്ലാത്ത യുവാക്കളും ഗ്രാമത്തിലേക്ക് മടങ്ങുന്നു. ഇത് ഗ്രാമങ്ങളില്‍ താമസിക്കുന്ന അവരുടെ മാതാപിതാക്കള്‍ക്ക് രോഗം വരാനുള്ള സാധ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും. ഇത് വലിയ തോതില്‍ ആളുകളുടെ മരണത്തിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം. ഈ വിചിത്രമായ സാഹചര്യത്തില്‍, സാമൂഹ്യ സുരക്ഷയെക്കുറിച്ച് നാം പൂര്‍ണ്ണമായി ശ്രദ്ധിക്കണം. അധ്വാനിക്കുന്ന ദരിദ്രര്‍ക്ക് സര്‍ക്കാര്‍ വിഭവങ്ങളിലൂടെ സഹായവും പിന്തുണയും ലഭിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് നമ്മള്‍ ഉറപ്പാക്കണം. വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന ആളുകളുടെ എണ്ണം കണക്കിലെടുത്ത്, ആയിരക്കണക്കിന് കിടക്കകളും വെന്‍റിലേറ്ററുകളും ഉള്ള വലിയ ആശുപത്രികള്‍ ആവശ്യമാണ്. ആവശ്യങ്ങള്‍ കണക്കിലെടുത്ത്, ഇവയെല്ലാം കഴിയുന്നത്ര വേഗത്തില്‍ നിര്‍മ്മിക്കണം. അതേസമയം, പരിശോധനകളുടെ എണ്ണവും വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കണം, അതുവഴി വൈറസ് പടരുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ശരിയായ ഡാറ്റ കണ്ടെത്താനും അത് തടയുന്നതിനുള്ള നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കാനും കഴിയും.

പെട്ടെന്നുള്ള ലോക്ക്ഡൗണ്‍ ജനങ്ങളില്‍ ഭയത്തിനും ആശയക്കുഴപ്പത്തിനും കാരണമായിട്ടുണ്ടെന്ന് രാഹുല്‍ ഗാന്ധി കത്തില്‍ എഴുതി. ഫാക്ടറികളും ചെറിയ മില്ലുകളും നിര്‍മ്മാണവും അടച്ചിരിക്കുകയാണ്. ആയിരക്കണക്കിന് കുടിയേറ്റ തൊഴിലാളികള്‍ അവരുടെ ഗ്രാമങ്ങളിലുള്ള വീട്ടിലേക്ക് പുറപ്പെട്ടു. ഈ ശ്രേണിയില്‍, അവര്‍ സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ അതിര്‍ത്തിയില്‍ കുടുങ്ങിക്കിടക്കുകയാണ്. തിരക്കില്‍ അവരുടെ വീട്ടിലെത്താന്‍ അവര്‍ പാടുപെടുകയാണ്. ഈ സമയത്ത് അവരെ പിന്തുണയ്ക്കാനും സഹായിക്കാനും നമ്മള്‍ ബാദ്ധ്യസ്ഥരാണ്. അടുത്ത കുറച്ച് മാസത്തേക്ക് അവരെ സഹായിക്കാനായി പണം അവരുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടില്‍ നിക്ഷേപിക്കണം. ലോക്ക്ഡൗണ്‍, സാമ്പത്തിക അടയ്ക്കല്‍ എന്നിവ ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങളെയും ബാധിക്കും. അതിനാല്‍ അവരുടെ സുരക്ഷയ്ക്കായി ക്രമീകരണങ്ങള്‍ നടത്തണം. ഇതില്‍, അനൗപചാരിക സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയും ചെറുകിട, ഇടത്തരം ബിസിനസുകളുടെയും കര്‍ഷകരുടെയും വലിയ ശൃംഖല ഏതൊരു പുനര്‍നിര്‍മ്മാണ ശ്രമത്തിനും പ്രധാനമാണ്. ശരിയായ, സമയബന്ധിതമായ പ്രവര്‍ത്തനത്തിലൂടെ നമ്മള്‍ അവരുമായി സമ്പര്‍ക്കം പുലര്‍ത്തുകയും അവരുടെ ആത്മവിശ്വാസം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയും, അവരുടെ താല്‍പ്പര്യങ്ങള്‍ സംരക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. ഈ ദുഷ്കരമായ സാഹചര്യത്തില്‍ ഞങ്ങള്‍ സര്‍ക്കാരിനൊപ്പം നില്‍ക്കുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top