Flash News

കൊവിഡ്-19നെ ദക്ഷിണ കൊറിയ അതിജീവിച്ച രഹസ്യം വെളിപ്പെടുത്തി പ്രസിഡന്റ് മൂണ്‍ ജെ ഇന്‍

March 29, 2020

South Korea Presidentകൊറോണ വൈറസ് തടയാന്‍ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള രാജ്യങ്ങള്‍ ഭഗീരഥ പ്രയത്നം നടത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കുമ്പോള്‍, ഈ മഹാമാരിയെ എങ്ങനെ നിയന്ത്രിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞു എന്നതാണ് ഇപ്പോള്‍ സംസാരവിഷയമായിരിക്കുന്നത്.

കൊറോണ വൈറസിനെ വലിയ അളവില്‍ നിയന്ത്രിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞതാണ് ദക്ഷിണ കൊറിയ ലോകശ്രദ്ധ നേടാന്‍ കാരണമായത്. ദക്ഷിണ കൊറിയയുടെ ശ്രമങ്ങളെ മെഡിക്കല്‍ ലോകം പ്രശംസിക്കുകയും കാനഡ, സൗദി അറേബ്യ, സ്പെയിന്‍, അമേരിക്ക എന്നീ രാജ്യങ്ങള്‍ കൊറിയ മോഡലിനെക്കുറിച്ചുള്ള നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ക്കായി പ്രസിഡന്‍റ് മൂണ്‍ ജെ ഇന്നിനെ സമീപിക്കുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. അതേസമയം, ദക്ഷിണ കൊറിയ മോഡലിന്‍റെ വിജയത്തിന്‍റെ രഹസ്യങ്ങള്‍ പ്രധാനമന്ത്രി ചുങ് സി ക്യുന്‍ വിദേശ മാധ്യമങ്ങളുമായി നടത്തിയ സംഭാഷണത്തില്‍ പങ്കുവെച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഫെബ്രുവരി 29 ന് 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ 909 പുതിയ കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തപ്പോള്‍ ദക്ഷിണ കൊറിയ കൊറോണ കേസില്‍ രണ്ടാം സ്ഥാനത്തെത്തിയിരുന്നു. അതേസമയം, ദിവസേനയുള്ള കേസുകളുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിച്ചതനുസരിച്ച് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ രോഗം ബാധിച്ച ആദ്യ 10 രാജ്യങ്ങളില്‍ കൊറിയ ഏറ്റവും പിന്നിലേക്ക് തള്ളപ്പെട്ടു.

നിര്‍ണായക ഘട്ടത്തില്‍ നിന്ന് ഞങ്ങള്‍ പുറത്തുകടന്നുവെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി ചുങ് പറഞ്ഞു. ഇപ്പോള്‍ പുതിയ കേസുകളുടെ എണ്ണത്തില്‍ കുറവുണ്ടായി. സ്ഥിതിഗതികള്‍ നിയന്ത്രിക്കാന്‍ കഴിയുന്ന ഒരു സ്ഥാനത്താണ് ഞങ്ങള്‍. മറ്റ് രാജ്യങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് ലോക്ക്ഡൗണ്‍ പോലുള്ള നടപടികളൊന്നും ദക്ഷിണ കൊറിയ സ്വീകരിച്ചിട്ടില്ല എന്നതാണ് പ്രധാനം. ഇതിനെക്കുറിച്ച് ചുങ് പറഞ്ഞു, ‘ഞങ്ങള്‍ ഏത് രീതി സ്വീകരിച്ചാലും, കോവിഡ് 19ലെ യുദ്ധത്തില്‍ ഞങ്ങള്‍ വിജയിച്ചുവെന്ന് ഞങ്ങള്‍ക്ക് ഉറപ്പുണ്ട്. ലോക്ക്ഡൗണിന് പകരം കൊറോണയെ നേരിടാന്‍ ഞങ്ങള്‍ മറ്റെല്ലാ ശ്രമങ്ങളും നടത്തുന്നുണ്ട്. അന്താരാഷ്ട്ര സമൂഹം ഇപ്പോള്‍ ഞങ്ങളുടെ ശ്രമങ്ങള്‍ കാണുകയും ചെയ്യുന്നു.’

വളരെ വ്യക്തതയോടെ സംസാരിച്ച ചുങ്, തങ്ങളുടെ ശ്രമങ്ങളുടെ വേഗത, സുതാര്യത, നവീകരണം, പൊതുജനപങ്കാളിത്തം എന്നീ നാല് ആശയങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണെന്ന് പറഞ്ഞു. വേഗതയെക്കുറിച്ച് പറയുമ്പോള്‍, കൊറിയ ആദ്യമായി 10,000 പേരെ പ്രതിദിനം പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയരാക്കി, ഇപ്പോള്‍ 20,000 പേരെ പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയരാക്കുന്നു. ഇതുവരെ 3,76,961 പേരെ പരീക്ഷിച്ചു കഴിഞ്ഞു. ഈ പ്രവൃത്തി പതിവായി രണ്ട് പത്രസമ്മേളനങ്ങള്‍ നടത്തുകയും എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് കൃത്യമായി ജനങ്ങളുമായി പങ്കു വെയ്ക്കുകയും ചെയ്തു. അതായത് പൂര്‍ണ്ണ സുതാര്യത നിലനിര്‍ത്തി.

ലോക്ക്ഡൗണ്‍ സ്വീകരിക്കുതിനുപകരം, സാധാരണക്കാരുടെ പിന്തുണയോടെയാണ് ഞങ്ങള്‍ യുദ്ധത്തില്‍ വിജയിച്ചതെന്ന് ജംഗ് പറഞ്ഞു. പൊതുജന പങ്കാളിത്തത്തമാണ് വിജയത്തിനു കാരണമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കാരണം അവര്‍ സാമൂഹിക അകലം, സ്വയം നിരീക്ഷണം, ഇടയ്ക്കിടെ കൈ കഴുകല്‍, മുഖംമൂടി ധരിക്കല്‍ എന്നിവയില്‍ ശ്രദ്ധ പുലര്‍ത്തുകയും ജാഗ്രതാ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ കര്‍ശനമായി പാലിക്കുകയും ചെയ്തു. ആരും അവരെ നിര്‍ബ്ബന്ധിച്ചില്ല, ശിക്ഷാവിധികളും കല്പിച്ചില്ല. ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ വിവരങ്ങളും സന്ദേശങ്ങളും വിവിധ മാധ്യമങ്ങളിലൂടെ പ്രചരിപ്പിച്ചു.

ഏതെങ്കിലും രാജ്യത്തിന് സഹായം ആവശ്യമുണ്ടെങ്കില്‍ അത് ചെയ്തുകൊടുക്കാന്‍ സന്തോഷമേ ഉള്ളൂ എന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. വിദേശ മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകരുമായുള്ള സംഭാഷണത്തില്‍ ചുങ് പറഞ്ഞു, ‘മറ്റ് രാജ്യങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് ഞങ്ങള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ അനുഭവമുണ്ട്. അതിനാല്‍, നേരത്തെയുള്ള പ്രക്ഷേപണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഞങ്ങളുടെ അറിവും വിവരങ്ങളും മറ്റ് രാജ്യങ്ങളുമായി പങ്കിടാന്‍ ഞങ്ങള്‍ക്ക് കഴിയുന്നുണ്ടെങ്കില്‍, അവര്‍ വലിയ വെല്ലുവിളികള്‍ നേരിടുന്നുണ്ടെങ്കില്‍ സഹായം ചെയ്തുകൊടുക്കുന്നതില്‍ ഞങ്ങള്‍ സന്തുഷ്ടരാണ്.’

കൊറോണയ്ക്കെതിരായ പോരാട്ടത്തില്‍ ദക്ഷിണ കൊറിയയുടെ അനുഭവം പഠനത്തിനായി ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് വിവിധ വിദേശ മാധ്യമങ്ങള്‍ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. ദക്ഷിണ കൊറിയയുടെ ശ്രമത്തെ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള മാധ്യമങ്ങളും ആരോഗ്യ വിദഗ്ധരും പ്രശംസിക്കുന്നു. കാനഡ, സൗദി അറേബ്യ, സ്പെയിന്‍, അമേരിക്ക എന്നീ രാജ്യങ്ങള്‍ കൊറിയയുടെ ഈ മാതൃക മനസ്സിലാക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ട്. യുഎസിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ കൊറോണ ബാധിതര്‍ ഉള്ളതെന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top