Flash News

കൊറോണ: അമേരിക്കയില്‍ രണ്ട് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ മരണം ഇരട്ടിയായി

March 30, 2020

Trumpവാഷിംഗ്ടണ്‍: കൊറോണ വൈറസ് നാശം കാരണം അമേരിക്കയിലെ സ്ഥിതി ഇപ്പോള്‍ വളരെ മോശമായിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. വെറും രണ്ട് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ മരണസംഖ്യ ഇരട്ടിയായി. ഈ പകര്‍ച്ചവ്യാധി ബാധിച്ച ന്യൂയോര്‍ക്ക് സിറ്റിയില്‍ ആംബുലന്‍സുകള്‍ 9/11 ആക്രമണത്തിനുശേഷം സംഭവിച്ചതുപോലെ തലങ്ങും വിലങ്ങും പായുകയാണ്. അതേസമയം, അടുത്ത രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ രാജ്യത്ത് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ മരണങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകുമെന്ന് യുഎസ് പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപ് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. മരണങ്ങളുടെ ഈ കണക്ക് രണ്ട് ലക്ഷം കടക്കുമെന്നും പറയപ്പെടുന്നു.

കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച് കുറഞ്ഞത് രണ്ട് ലക്ഷം പേരെങ്കിലും മരണപ്പെടാമെന്ന് ട്രംപിന്‍റെ ഉപദേശകര്‍ പറഞ്ഞതായി
മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. വൈറസിന്റെ വ്യാപനം തടയാന്‍ യുഎസ് വളരെയധികം പരിശ്രമിക്കുന്നുണ്ട്. നാഷണല്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് അലര്‍ജി ആന്‍ഡ് ഇന്‍ഫെക്ഷന്‍ ഡിസീസ് ഡയറക്ടര്‍ ഡോ. ആന്‍റണി ഫൗസിയുടെ കണക്ക് അങ്ങേയറ്റം ഭയപ്പെടുത്തുതാണ്. അടുത്ത ദിവസങ്ങളില്‍ അമേരിക്കയിലെ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകള്‍ക്ക് കോവിഡ് 19 ബാധിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. മരണ സംഖ്യ രണ്ടു ലക്ഷത്തില്‍ കവിയാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഈ ഉപദേശ മുന്നറിയിപ്പിനുശേഷം, സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കാനുള്ള മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ ഏപ്രില്‍ 30 വരെ നീട്ടുകയാണെന്ന് ട്രംപ് പറഞ്ഞു. അടുത്ത രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ മരണങ്ങള്‍ അമേരിക്കയിലുണ്ടാകുമെന്നും അദ്ദേഹം മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. ജൂണ്‍ ഒന്നിന് അമേരിക്ക പ്രതിസന്ധിയില്‍ നിന്ന് കരകയറുമെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസിനെ കൊവിഡ് ടാസ്ക് ഫോഴ്സ് ബ്രീഫിംഗില്‍ ട്രംപ് പറഞ്ഞു. കൊറോണ വൈറസിനെക്കുറിച്ചുള്ള രണ്ട് ഉന്നത പൊതുജനാരോഗ്യ ഉപദേഷ്ടാക്കളുടെയും ടാസ്ക് ഫോഴ്സ് അംഗങ്ങളായ ഡോ. ഡെബോറ ബിക്സിന്‍റെയും ഡോ. ആന്‍റണി ഫോസിയുടെയും ഉപദേശത്തിന്‍റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ സാമൂഹിക ഇടപെടലിലേക്കുള്ള ദൂരം ഏപ്രില്‍ 30 വരെ നീട്ടേണ്ടിവരുമെന്ന് ട്രംപ് മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

U.S. death doubledകൊറോണ വൈറസിനെക്കുറിച്ചുള്ള തന്‍റെ രണ്ടാമത്തെ റോസ് ഗാര്‍ഡന്‍ പത്രസമ്മേളനത്തില്‍ ട്രംപ് പറഞ്ഞു, ‘ഞങ്ങള്‍ നടപ്പാക്കുന്ന പ്രതിരോധ നടപടികള്‍ പുതിയ അണുബാധകളുടെയും അകാലമരണങ്ങളുടെയും എണ്ണം ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കും. നിങ്ങളുടെ നിസ്വാര്‍ത്ഥവും ധീരവുമായ ശ്രമങ്ങള്‍ രാജ്യത്തെ നിരവധി ജീവന്‍ രക്ഷിക്കുന്നുവെന്ന് അമേരിക്കയിലെ ജനങ്ങള്‍ അറിയണമെന്ന് ഞാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. നിങ്ങള്‍ മാറ്റം കൊണ്ടുവരുന്നു. രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ മരണ നിരക്ക് ഉയരുമെന്നാണ് കണക്കാക്കുന്നത്.’

സാമൂഹിക അകലം സംബന്ധിച്ച പുതിയ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ ഏപ്രില്‍ ഒിന്നിന് പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ജൂണ്‍ ഒന്നിന് ഈ പ്രതിസന്ധിയെ മറികടക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കാമെന്നും ട്രംപ് പറഞ്ഞു. ഞായറാഴ്ച രാത്രിയോടെ യുഎസില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചവരുടെ എണ്ണം 14,000 ആയി ഉയര്‍ന്നു. മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 2,475 ആയി. ന്യൂയോര്‍ക്ക് നഗരത്തില്‍ ഈ പകര്‍ച്ചവ്യാധി മൂലം ആയിരത്തിലധികം ആളുകള്‍ മരിച്ചു. ഈ പകര്‍ച്ചവ്യാധി തടയാന്‍ ട്രംപ് അടുത്തിടെ ഒരു ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ പാക്കേജില്‍ ഒപ്പിട്ടിരുന്നു.

ഇത് മാത്രമല്ല, അമേരിക്കയില്‍ ആദ്യമായി കൊറോണ വൈറസ് പകര്‍ച്ചവ്യാധി മൂലം നവജാതശിശു മരണം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. പകര്‍ച്ചവ്യാധി ബാധിച്ച ഒരു വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടി ശനിയാഴ്ച ചിക്കാഗോയില്‍ മരിച്ചു. മാധ്യമ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ പ്രകാരം, ഈ ആഴ്ച ആദ്യം രണ്ട് മാസം പ്രായമുള്ള കുഞ്ഞിനെ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയിരുന്നുവെങ്കിലും ഈ രോഗം മൂലം മരിക്കുന്ന ഏറ്റവും പ്രായം കുറഞ്ഞ കുട്ടിയാണ് ഇത്.Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top