Flash News
കോവിഡ് കുതിച്ചുയരുന്നു; ആളുകള്‍ക്ക് ഭക്ഷണവും ശമ്പളവുമില്ല; ആശുപത്രികളില്‍ ആംബുലന്‍സോ കിടക്കകളോ ഇല്ല; എന്നിട്ടും പുതിയ പാർലമെന്റ് പണിയുന്നതിന്റെ ചിന്തയിലാണ് കേന്ദ്രം: പ്രശാന്ത് ഭൂഷൺ   ****    എല്ലാ വിദേശ സേനകളും ഉടന്‍ ലിബിയ വിട്ടുപോകണം: യു എന്‍   ****    തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ തോല്‍‌വി മണത്ത് സിപി‌എം നേതാക്കള്‍; ഫല പ്രഖ്യാപനം കഴിഞ്ഞാല്‍ പാര്‍ട്ടിയില്‍ പൊട്ടിത്തെറിയുണ്ടാകുമെന്ന് സൂചന   ****    സംസ്ഥാനത്ത് കോവിഡ് കുത്തനെ പടരുന്നു; എറണാകുളം-കൊച്ചി പ്രദേശങ്ങളില്‍ പ്രാദേശിക ലോക്ക്ഡൗണ്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു   ****    ജോസ് വിതയത്തില്‍ അതുല്യമായ അല്മായ മാതൃക: മാര്‍ ജോര്‍ജ് ആലഞ്ചേരി   ****   

കൊറോണ വൈറസ്: രാജ്യത്ത് കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ 92 പുതിയ കേസുകളും 4 മരണങ്ങളും, മൊത്തം 1071 കോവിഡ് 19 കേസുകള്‍

March 30, 2020

ani_twitter_30_march_2020_1585567788ന്യൂഡല്‍ഹി: കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ കോവിഡ് 19 ല്‍ 92 പുതിയ കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെടുകയും 4 മരണങ്ങള്‍ സംഭവിക്കുകയും ചെയ്തു. ഇന്ത്യയില്‍ ആകെ കൊവിഡ്-19 കേസുകളുടെ എണ്ണം 1071 ഉം 29 മരണങ്ങളും റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു. കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്‍റെ ജോയിന്‍റ് സെക്രട്ടറി ലവ് അഗര്‍വാള്‍ തിങ്കളാഴ്ച (മാര്‍ച്ച് 30) ന്യൂഡല്‍ഹിയില്‍ നടത്തിയ പത്രസമ്മേളനത്തില്‍ ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചു.

ഇന്ത്യന്‍ കൗണ്‍സില്‍ ഓഫ് മെഡിക്കല്‍ റിസര്‍ച്ചിന്‍റെ (ഐസിഎംആര്‍) ആര്‍. ഗംഗ ഇതുവരെ 38,442 ടെസ്റ്റുകള്‍ നടത്തിയിട്ടുണ്ട്, അതില്‍ 3,501 ടെസ്റ്റുകള്‍ ഞായറാഴ്ച (മാര്‍ച്ച് 29) നടത്തി. കഴിഞ്ഞ 3 ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ 1,334 ടെസ്റ്റുകള്‍ സ്വകാര്യ ലബോറട്ടറികളില്‍ ചെയ്തു. ‘

അതേസമയം, കൊറോണ വൈറസ് വര്‍ദ്ധിക്കുന്ന കേസുകള്‍ കണക്കിലെടുത്ത് വാഹന നിര്‍മാതാക്കളോട് അവരുടെ ഫാക്ടറികളില്‍ വെന്‍റിലേറ്ററുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. പ്രതിരോധ ഗവേഷണ വികസന സംഘടന (ഡിആര്‍ഡിഒ) അടുത്ത ആഴ്ച മുതല്‍ പ്രതിദിനം 20,000 എന്‍ 95 മാസ്കുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ തുടങ്ങുമെന്ന് സര്‍ക്കാര്‍ അറിയിച്ചു. രാജ്യത്തെ വിവിധ ആശുപത്രികളിലെ കോവിഡ് 19 രോഗികള്‍ക്കായി നിലവിലുള്ള 14,000 വെന്‍റിലേറ്ററുകള്‍ നീക്കിവച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും സ്റ്റോറില്‍ 11.5 ലക്ഷം എന്‍ 95 മാസ്കുകള്‍ ഉണ്ടെന്നും ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

കഴിഞ്ഞ രണ്ട് ദിവസങ്ങളില്‍ അഞ്ച് ലക്ഷം മാസ്കുകള്‍ വിതരണം ചെയ്തതായും തിങ്കളാഴ്ച 1.40 ലക്ഷം മാസ്കുകള്‍ വിതരണം ചെയ്യുമെന്നും മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. രാജ്യത്തെ ആശുപത്രികളില്‍ 3.34 ലക്ഷം പ്രൊട്ടക്റ്റീവ് സ്യൂട്ടുകള്‍ (പിപിഇ) ലഭ്യമാണെന്നും ഏപ്രില്‍ 4 ഓടെ മൂന്ന് ലക്ഷം സംരക്ഷണ സ്യൂട്ടുകള്‍ വിദേശത്ത് നിന്ന് ലഭിക്കുമെന്നും മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. വാഹന നിര്‍മാതാക്കളോട് വെന്‍റിലേറ്ററുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്നും അവര്‍ ആ സംരം‌ഭം ഏറ്റെടുത്തു കഴിഞ്ഞെന്നും ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം ട്വീറ്റില്‍ അറിയിച്ചു.

മറുവശത്ത്, കൊറോണ വൈറസ് പകര്‍ച്ചവ്യാധി പടര്‍ന്നുപിടിച്ചതിനുശേഷം, ലോകമൊട്ടാകെ ഔദ്യോഗികമായി ഏഴ് ദശലക്ഷത്തിലധികം രോഗങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 33000ത്തിലധികം വരും. ഔദ്യോഗിക ഉറവിടങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് തിങ്കളാഴ്ച (മാര്‍ച്ച് 30) ഡാറ്റ തയ്യാറാക്കിയത്. ഈ കണക്ക് പ്രകാരം 183 രാജ്യങ്ങളിലും പ്രദേശങ്ങളിലും കുറഞ്ഞത് 7,15,204 കൊറോണ വൈറസ് കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, അതില്‍ 33,568 രോഗികള്‍ മരിച്ചു.

റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ പ്രകാരം യുഎസില്‍ 1,43,025 രോഗബാധിതരുണ്ട്. 2,514 രോഗികള്‍ക്ക് ജീവന്‍ നഷ്ടപ്പെട്ടു. ഇറ്റലിയില്‍ 97,689 രോഗങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെടുകയും 10,779 രോഗികള്‍ മരിക്കുകയും ചെയ്തു. ഇറ്റലിക്ക് ലോകത്തിന്‍റെ ഭൂരിഭാഗവും നഷ്ടപ്പെട്ടു.

ചൈനയില്‍ 81,470 കൊറോണ വൈറസ് ബാധകളും 3,304 രോഗികളും മരിച്ചു. ഈ വൈറസ് ബാധിച്ച ആദ്യത്തെ കേസ് ചൈനയിലാണ്. ഈ കണക്കുകള്‍ ഒരുപക്ഷേ മൊത്തം അണുബാധ കേസുകളില്‍ ഒരു ഭാഗം മാത്രമേ പ്രതിനിധീകരിക്കുുള്ളൂ. കാരണം പല രാജ്യങ്ങളിലും, ഗുരുതരമായ ലക്ഷണങ്ങളുള്ള ആശുപത്രികളില്‍ ഒരാളെ പ്രവേശിപ്പിക്കുമ്പോള്‍, അത്തരം സംശയകരമായ കേസുകളില്‍ മാത്രമേ അവ പരീക്ഷിക്കപ്പെടുന്നുള്ളൂ.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top